സ്ത്രീകൾക്ക് ക്ലോയിൻ ആസക്തിയുണ്ടാകുന്നത് ആർത്തവചക്രം: ടൈംസ് നൗ

സ്ത്രീകൾക്ക് ക്ലോയിൻ ആസക്തിയുണ്ടാകുന്നത് ആർത്തവചക്രം: ടൈംസ് നൗ
ആർത്തവ ചക്രം

ആർത്തവചക്രം സ്ത്രീകൾക്ക് കൊക്കെയ്ൻ കോഴിത്തീറ്റ അപകടത്തെ സ്വാധീനിക്കാം (പ്രാതിനിധ്യമുള്ള ചിത്രം) | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ഗെറ്റി ഇമേജസ്

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി : സ്ത്രീകളിൽ മാനസിക സമ്മർദ്ദം കൊക്കെയ്ൻ കോശങ്ങളുടെ സാധ്യത കുറയ്ക്കും.

ഈ കണ്ടെത്തൽ പ്രകാരം, ആർത്തവ ചക്രം സ്ത്രീകൾക്ക് ആശ്വാസം നൽകുന്നതാണ്. പെൺ എലികളിൽ മയക്കുമരുന്നിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചുകൊണ്ട് കൊക്കെയ്നു വേണ്ടി ആഹ്ലാദമുണ്ടായിരുന്നു. എസ്റ്റസ് സമയത്ത് – ഈസ്ട്രസ് അല്ലാത്തതിനേക്കാൾ അണ്ഡോത്സവം സംഭവിക്കുകയും, പെൺ എലികൾ ആൺ എലികളെക്കാളും കൊക്കെയ്ൻ ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലായി കാണുകയും ചെയ്തു.

ആഡംബരങ്ങളിൽ ലൈംഗിക വ്യത്യാസം വളരെ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതാണ്, ആഡംബരത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും ദുർബലമായ കാലഘട്ടമാണ് അണ്ഡാശയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഈ പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, ഈ വിജ്ഞാനം രോഗപ്രതിരോധത്തിനും ചികിത്സയ്ക്കും ഉള്ള പ്രത്യാഘാതങ്ങളാണെന്ന് “പഠനത്തിന്റെ മുഖ്യരചന ജോൺ ക്രിസ്റ്റൽ പറഞ്ഞു.

“മൃഗീയ മോഡലുകളുടെ ഫലമായി മനുഷ്യർക്ക് പൊതുവായുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങൾക്കനുസൃതമായി, സ്ത്രീകളിലെ മസ്തിഷ്ക സൈക്കിൾ കാലഘട്ടത്തിൽ സ്ത്രീകളുടെ പുനരധിവാസത്തിന് ഒരു പ്രധാന ഘടകം എന്ന നിലയിൽ നമ്മുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ ബാധിക്കുന്നു, അതിനാൽ, റിബപ്സ് പ്രിവൻഷൻ ട്രെൻഷൻ ചികിത്സയുടെ പുരോഗതിയിൽ പരിഗണന നൽകണം,” മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. രചയിതാവ് സാതോഷി ഐകോമോട്ടോ.

ആർത്തവത്തെക്കുറിച്ച് ആർത്തവ ചക്രത്തിൻറെ സ്വാധീനം വിലയിരുത്താൻ, ഒരു കൂട്ടം ഗവേഷകർ ഉപയോഗിച്ച കൊക്കെയ്ൻ ഉപയോഗം ഒരു കൊക്കോയിൻ ഉപയോഗിച്ചു, മനുഷ്യർ കൊക്കെയിൻ ഉപയോഗത്തിന്റെ ഇടവേളകളിൽ വിഭിന്നമായി വളരുന്ന എലിസബുകളിൽ. കൊക്കൈൻ ഉപയോഗത്തിന്റെ സാധാരണ എല മോഡൽ ഉപയോഗിച്ചാണ് അവർ ഈ മോഡലിനെ താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്നത്. അത് മരുന്ന് തുടർച്ചയായി ലഭ്യമാക്കുന്നു. കൊക്കെയ്ൻ കോഴ്സിൻറെ ഇൻകുബേഷൻ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന കൊക്കൈൻ ക്രമാതീതമായി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കൊക്കെയ്ൻ ശ്രമിച്ചുവെങ്കിലും, കൊക്കെയ്ൻ തേടി അവധിക്കാലത്തേക്കുള്ള പ്രവേശനത്തിനു ശേഷം ആയിരുന്നു.

എലികൾക്ക് നൽകുന്ന തരത്തിലുള്ള തരം പരിഗണിക്കാതെ, കൊക്കെയ്ൻ തിരയുന്നത് പെൺ എലികളിൽ പുരുഷ എലികളിൽ കൂടുതലാണ്. “പെൺ എലികളിൽ കൊക്കെയ്ൻ കോൾഫുൾ കാപ്റ്റിൻ ഈസ്ട്രസ് സൈക്കിൾ ഘട്ടത്തിൽ വിമർശനത്തിന് വിധേയമായിരുന്നു. കൊക്കെയ്ൻ കോശത്തിനുള്ള ഇൻകോർബറി ഹോർമോണുകളുടെ ഒരു നോവലാണ് ഇത് കാണിക്കുന്നത്,” ഇക്കാമോട്ടോ പറഞ്ഞു.

മാനസികാരോഗ്യത്തിൽ മുൻ പഠനങ്ങൾ പറയുന്നത് കൊക്കെയ്ൻ പുറപ്പെടുന്നതിന് ശേഷം സ്ത്രീകൾ കൂടുതൽ വേഗത്തിൽ പിന്മാറുകയും പുരുഷന്മാരേക്കാൾ കഠിനമായ വേദനയുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. സ്ത്രീകളുടെയും പുരുഷന്മാരുടെയും ഈ വ്യത്യാസങ്ങൾക്ക് ഈസ്ട്രസ് സൈക്കിൾ കാരണമാകുന്നത് സ്ത്രീകൾക്ക് അനുകൂലമായ പ്രതിരോധം തടയാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് പുതിയ കണ്ടെത്തലുകൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ