സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി കമ്പനികൾ സ്വകാര്യ ഹെൽത്ത് ഇൻഷ്വറർമാർക്ക് വാതുവയ്ക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി കമ്പനികൾ സ്വകാര്യ ഹെൽത്ത് ഇൻഷ്വറർമാർക്ക് വാതുവയ്ക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ട് – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

കഴിഞ്ഞ ഏഴ് മാസത്തിനിടയിൽ രണ്ട് ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനികൾ സ്വന്തമാക്കാൻ സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി സ്ഥാപനങ്ങളെ തടയാൻ ഇൻഡ്യൻ ഹെൽത്ത് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികളുടെ നഷ്ടവും ലാഭവും കുറഞ്ഞു. അവരുടെ ശുഭാപ്തിവിവരം കാരണം: ഏകദേശം 10 കോടി ഇന്ത്യക്കാർക്ക് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ആരോഗ്യ പദ്ധതിയും ഇന്ത്യയിലെ കുറഞ്ഞ ഇൻഷുറൻസ് ആനുകൂല്യങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്ന അവസരവും.

പശ്ചിമ ബ്രഡ്ജ് ക്യാപിറ്റൽ, മാഡിസൺ ക്യാപിറ്റൽ, ബില്യണയർ ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് രാകേഷ് ജുൻജുൻവാല എന്നിവയുടെ കൺസോർഷ്യം സ്റ്റാർ ഹെൽത്ത് ആൻഡ് അലൈഡ് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനി ലിമിറ്റഡ് കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റിൽ 6,300 മുതൽ 6,500 കോടി രൂപയാക്കി ഉയർത്തി. മാസ് ബുപ്പ ഹെൽത്ത് ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനി ലിമിറ്റഡിലെ ട്രസ്റ്റ് നോർത്ത് 51 ശതമാനം ഈമാസം 511 കോടിയായി വാങ്ങിയപ്പോൾ കമ്പനി 1,001 കോടി രൂപ വിലമതിച്ചിരുന്നു.

“ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ഇൻഡ്യയിൽ ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഇൻവെൻഷൻ ആന്റ് എക്കണോമിക് റേറ്റ്, ഇൻഡ്യൻ ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഫണ്ട്,” ഹെഡ് ഇൻഷുറൻസ് ഇൻ സെന്റർ സെന്റർ ഫിനാൻഷ്യൽ സ്ഥാപനമായ സെന്റം ക്യാപ്പിറ്റൽ. “അവരുടെ ഇപ്പോഴത്തെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയെക്കാൾ അവരുടെ ഭാവി വളർച്ചാ ശേഷിയെക്കാൾ ആരോഗ്യ ഇൻഷ്വറൻസ് കൂടുതൽ ആകർഷകമാണ്.”

ഇൻഷുറൻസ് റെഗുലേറ്ററി ആൻഡ് ഡവലപ്മെൻറ് അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ 2017-18 വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ 3.69 ശതമാനം ശരാശരി 6.13 ശതമാനം ആഗോള ശരാശരിയെക്കാൾ വളരെ കുറവാണ്. ഇൻഡ്യയിലെ ആരോഗ്യപരിരക്ഷ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പദ്ധതി, ജിഡിപിയുടെ 2.5 ശതമാനം ജിഡിപിയുടെ 2.5 ശതമാനം വരെ ചെലവഴിക്കുന്നു. നിലവിലുള്ള 1.4 ശതമാനം അതായത് ബ്രിക്സ് മേഖലയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്നതും ആഗോള ശരാശരി 5.9 ശതമാനവുമാണ്.

മൂല്യനിർണ്ണയം

വെസ്റ്റ് ബ്രിഡ്ജ്, മാഡിസൺ, ജുൻജുൻവാല എന്നിവയുടെ കൺസോർഷ്യം സ്റ്റാർ ഹെൽത്ത് ഏറ്റെടുത്ത് 12 മാസത്തെ മൊത്തം പ്രീമിയം – 1.48 മടങ്ങ്. യഥാർത്ഥ നോർത്ത് മാക്സ് ബുപ്പയ്ക്ക് 1.14 മടങ്ങ് അധിക പ്രീമിയം പുസ്തകം ലഭിച്ചു. ശുദ്ധമായ പ്ലേ ഹെൽത്ത് ഇൻഷുറൻസ് ഉൾപ്പെടുന്ന യാതൊരു കരാറുകളും ഉണ്ടാകാത്തതിനാൽ താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്ന വ്യവസായ മൂല്യങ്ങൾ ലഭ്യമല്ല.

സ്റ്റാർ ഹെൽത്ത് വിതരണ ഓപ്പറേഷൻ നഷ്ടം, മാക്സ് ബുപ്പയുടെ ലാഭം ഇടിഞ്ഞെങ്കിലും സ്വകാര്യ കമ്പനികൾ സ്വകാര്യ കമ്പനികൾക്ക് വാങ്ങിയത് ഡിസംബറിൽ 39 കോടി രൂപയായി കുറഞ്ഞു. നഷ്ടപരിഹാര നഷ്ടത്തിൽനിന്ന് ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന ക്ലെയിമുകളും ചെലവുകളും പ്രീമിയം വരുമാനത്തേക്കാൾ ഉയർന്നതാണ്, അതായത് അവരുടെ സംയുക്ത അനുപാതത്തിൽ 100 ​​ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നു.

ബ്ലൂംബർഗ് ക്വിന്റിന്റെ ഇമെയിൽ ചോദ്യങ്ങൾക്കായി സ്റ്റാർ ഹെൽത്ത് ആൻഡ് മാക്സ് ബുപ്പ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

2018 മാർച്ചിൽ 1.5 ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ പൊതു ഇൻഷുറൻസ് വ്യവസായത്തിന് നാലാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യയെന്ന് ഇൻവെസ്റ്റ്സെക് സെക്യൂരിറ്റീസ് ഫെബ്രുവരി കുറിപ്പിൽ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇൻഡ്യയിൽ ഏഴ് ആരോഗ്യ ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനികൾ മാത്രമേ ഉള്ളൂ, ബ്രോക്കറേജിലെ ഫിനാൻഷ്യൽ സർവീസ് അനലിസ്റ്റ് നിധേഷ് ജയിൻ പറഞ്ഞു. “കുറച്ച് വിൽക്കാൻ തയ്യാറാണെങ്കിലും പലരും വാങ്ങുന്നതിലും മൂല്യനിർണ്ണയം നടത്തുന്നതിലും താൽപ്പര്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.”

പൊതു സ്വകാര്യ ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾ 2013 ൽ 2018 മുതൽ 2013 വരെ 2018 വരെ 11 ശതമാനം വരെ ഇൻഷ്വർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ന്യായാധിപൻ വളരെ നേരത്തെ

എന്നിരുന്നാലും, ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് മറ്റ് സെഗ്മെന്റുകളെ മറികടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനേക്കാൾ വളരെ ചെറുപ്പമാണ്. ജനറൽ ആൻഡ് ലൈഫ് ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനികളേക്കാൾ പാവപ്പെട്ട ഹെൽത്ത് ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾക്കും പിന്നീട് അവരുടെ ബിസിനസ്സുകൾ ഇപ്പോഴും പരിണമിച്ചുണ്ടെന്നും ഇൻവെസ്റ്റിക് ജെയ്ൻ പറഞ്ഞു. “ഈ ഘട്ടത്തിൽ, ഈ കമ്പനികൾ സ്ഥിരമായി ലാഭം ഉണ്ടാക്കുന്നതുകൊണ്ട്, വരുമാനമോ പുസ്തക മൂല്യമോ പോലുള്ള പരമ്പരാഗത നടപടികൾ അവരെ വിലമതിക്കുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. അവരുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ചും ഭാവിയെക്കുറിച്ചും അവർ ഏറെ മൂല്യമുള്ളവരാണ്. ”

സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി ഫണ്ടുകൾക്ക് ഇത് നല്ല സാധ്യതയുള്ളതാകാം, അവർ അപകടസാദ്ധ്യതയിലാണ് വരുന്നത്. ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് ഏറ്റവുമധികം ക്ലെയിമുകൾ അനുപാതം 92 ശതമാനം ആയിരുന്നു – പ്രീമിയമായി നേടിയ ഓരോ 100 രൂപയ്ക്കും ക്ലെയിമുകളിൽ 92 രൂപ കൊടുത്തു. അതായത്, വാഹനത്തിന്റെ 84% അനുപാത അനുപാതം, തീപിടുത്തത്തിന് 82%, മറൈൻ വിഭാഗങ്ങളിൽ 65% എന്നിവയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ .

ആരോഗ്യ ഇൻഷ്വറൻസ് വിഭാഗവും അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യമായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. രാജ്യത്തെ ശക്തമായി നിയന്ത്രിക്കാനും ഉയർന്ന സർക്കാർ ഇടപെടലുമുണ്ടാകും. “ആയുഷ്മാന ഭാരതത്തിൻകീഴിൽ സർക്കാർ കവറേജ് ഉയർത്താൻ തീരുമാനിക്കുകയും ട്രസ്റ്റ് മോഡൽ (ഒരു ഫണ്ട് ഫണ്ട്) സമീപനത്തിലൂടെ തുടരുകയും ചെയ്താൽ അത് സ്വകാര്യ ഹെൽത്ത് ഇൻഷുറൻസ് ലാഭം കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്”.