അമ്മമാരേ, മാത്രമല്ല, പുതിയ ഡോഡുകളും വിഷാദരോഗത്തിന് വിഷമമുണ്ട് – ഷില്ലോങ് ടൈംസ്

അമ്മമാരേ, മാത്രമല്ല, പുതിയ ഡോഡുകളും വിഷാദരോഗത്തിന് വിഷമമുണ്ട് – ഷില്ലോങ് ടൈംസ്

കുഞ്ഞ് ബ്ലൂസിനെ ബാധിക്കുമ്പോഴാണ് അമ്മ പ്രസവിക്കുന്ന കുഞ്ഞിനെ പ്രസവിക്കുന്നത്, പിഡച്ച് ഡിപ്രഷൻ (പിപിഡി) വഴി പോകുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ വിഷയം ഡാഡി അപൂർവ്വമായി മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കുന്നുള്ളു. പുതിയ പഠനങ്ങൾ പ്രകാരം പി.ഡി.ഡബ്ല്യുഡി (പി ഡി ഡി) എന്ന അപകട സാധ്യതയും പുതിയ ഡാഡിനുണ്ട്. ജനനത്തിനു ശേഷം ചില ആഴ്ചകളിൽ ചില സ്ത്രീകൾ കുറച്ചുകൂടി ആശങ്കാകുലരാണ്. പിപിഡി ഉപയോഗിച്ചുള്ള അനുഭവങ്ങൾ. പഠനവിവരം അവർ നേരിടുന്ന പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ചും അവ അറിയപ്പെടുന്ന ചെറിയ പ്രതിഭാസത്തെ കുറിച്ചുമുള്ള രോഗനിർണയങ്ങളിൽ നിന്നും അവർ എങ്ങനെ തടയാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചും പഠനം നടക്കുന്നു. ഗവേഷണ പ്രകാരം അമേരിക്കയിൽ പിഡബ്ല്യുഡിയിലെ 5, 10 ശതമാനം പേർക്ക് പിപിഡിക്ക് യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവൻഷൻ ഡേറ്റ. ബ്രാൻഡൺ എഡ്ഡി നയിക്കുന്ന ബ്രാൻഡൻ എഡ്ഡി, ബ്ലാക്ക്, വെബ്സ്, ഫോറങ്ങൾ, ചാറ്റ് റൂമുകൾ എന്നിവ പുതിയ ഡോഡുകളിൽ നിന്ന് ലഭ്യമാക്കും എന്ന് പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ആറു വിഷയങ്ങൾ ഉയർന്നു: വിദ്യാഭ്യാസം ആവശ്യമാണ്. പി.ഡി.ഡിക്കാർക്ക് പുരുഷന്മാർക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടാറുണ്ടെന്ന് അവർക്കറിയില്ല. മറ്റുള്ളവർ അത് അനുഭവിച്ചറിയുന്നത് അത്ഭുതപ്പെട്ടു. പുരുഷന്മാരിലാരെ പിപിഡി കണ്ട സ്ത്രീകളെ എന്ത് വിളിക്കുമെന്നത് സംബന്ധിച്ച് ഉറപ്പില്ലായിരുന്നു. പുരുഷന്മാരുടെ പുഷ്ബാഹ്യത്തെക്കുറിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ ഡോക്ടർമാരിൽ നിന്നോ തെറാപ്പിസ്റ്റുകളേയോ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നില്ല, അല്ലെങ്കിൽ അവർ തങ്ങളുടെ പിഞ്ചുകാരികളെ എങ്ങനെ സഹായിക്കുമെന്നതിൽ മാത്രം ശ്രദ്ധകേന്ദ്രീകരിച്ചിരിക്കുന്ന പിപിഡി വിഭവങ്ങളുടെ നിരാശയോ ആണ്. ലിംഗാധിഷ്ഠിത പ്രതീക്ഷകൾക്കനുസൃതമായി: പരമ്പരാഗതമായ “ഗൌരവമുള്ള” സ്റ്റീരിയോടൈപ്പുകൾ . അച്ഛൻ പറഞ്ഞു, “അത് ഉത്തേജിപ്പിക്കുമെന്ന് മറ്റൊരു പിതാവ് പറഞ്ഞു, അത് മോശമായ ഉപദേശം ആയിരുന്നുവെന്നും, അത് മനുഷ്യരുടെ പ്രതീക്ഷകൾ ആണെന്ന് പറഞ്ഞുവെന്നും പറഞ്ഞു. വികാരങ്ങളെ ഉദ്ധരിക്കുക: പുരുഷന്മാർക്ക് പരിഹാസ്യമോ, പ്രാഥമിക പരിചാരകരായിരുന്നു അവരുടെ ഭാര്യമാർ .ഉപഭോക്താക്കൾ: പുതിയ ഡാഡുകളിൽ പലരും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലായ, വിഴുങ്ങൽ, നിസ്സഹായത, ഏകാന്തത, അസ്വസ്ഥത തുടങ്ങിയ വികാരങ്ങൾ പ്രകടിപ്പിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടി. ഉറക്കക്കുറവ്, വിഷാദരോഗങ്ങൾ എന്നിവ ജനനത്തിനു ശേഷം പലപ്പോഴും മാതാപിതാക്കൾ കഷ്ടപ്പെടുന്നു. കുട്ടികളുടെ കരച്ചിൽ അവർക്ക് കൂടുതൽ രോഷം പകരുന്നു. പല മാതാപിതാക്കളും തങ്ങളുടെ കുട്ടികളുടെ വരവിനു സന്തോഷവും ഉത്സാഹവും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നവരാണ്. ശ്രദ്ധ. ചിലർ കുറച്ചുകൂടി സംസാരിച്ചു കുഞ്ഞിനെ ഉപദ്രവിക്കാൻ കുഞ്ഞിനെയോ അവരുടെ കുട്ടികളെയോ ഉപദ്രവിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. അവഗണിക്കാനുള്ള കഴിവ്: അവരുടെ ഡാൻസ്, ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ സംവിധാനം, സൊസൈറ്റി എന്നിവയിലൂടെ ദാറ്റുകൾ നഷ്ടപ്പെട്ടു, മറന്നു, അവഗണിക്കപ്പെട്ടു. പതിവ് പരിശോധനകളിലൂടെ സ്ത്രീകൾക്ക് പിപിഡി സ്ക്രീനിംഗ് ചോദ്യങ്ങൾ വായിച്ചപ്പോൾ ഒരു അച്ഛൻ “അസ്വാസ്ഥ്യകരമായി ചിരിക്കുമായിരുന്നു” എന്ന് വിവരിക്കുന്നു: “ആരെങ്കിലും അതേ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നതായി എനിക്ക് തോന്നിത്തുടങ്ങി. ഗർഭധാരണത്തിന്റെയും അധ്വാനത്തിൻറെയും, അവരുടെ കുട്ടികൾക്കും ഒരു കുടിലബന്ധം ഇല്ലായിരുന്നു. പലപ്പോഴും പിപിഡികളുമായുള്ള പോരാട്ടത്തിലെ സമാന കഥകൾ അദ്ദേഹവുമായി പങ്കുവെച്ചിരുന്നു: “വെല്ലുവിളി നേരിടാൻ മനുഷ്യർക്ക് പൊതുവേ സ്വീകാര്യമായ ഒരു സ്ഥലമോ സന്ദർഭമോ ഇല്ല. പെട്ടെന്നുള്ള രക്ഷാകർതൃത്വത്തെ ഞാൻ വിളിക്കുന്നു. “മൊത്തത്തിലുള്ള കണ്ടെത്തൽ, ജേണൽ ഓഫ് ഫാമിലി ഇഷ്യൂസിന്റെ ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണ്ടെത്തലുകൾ, പിപിഡിയിൽ നിന്നും കഷ്ടത അനുഭവിക്കുന്ന പിതാക്കന്മാർക്ക് തടസ്സം നേരിടുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള മുൻകാല പഠനങ്ങളോട് യോജിക്കുന്നു. വിവരശേഖരണവും അപമാനവും പലപ്പോഴും മാതാപിതാക്കൾ തങ്ങളുടെ കുട്ടികളിൽ നിന്ന് അകന്നുപോകാതിരിക്കാനും വൈവാഹികപ്രശ്നങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടുന്നതുമാണ് ഗവേഷകർ പറയുന്നത്. മുൻപത്തെ ഗവേഷണം മറ്റെവിടെയെങ്കിലും കാണുന്നത് മാതാപിതാക്കൾ കുട്ടികൾക്കുള്ള അനുകൂലമായ അനന്തരഫലങ്ങൾ, അസാധുവായ ഡാഡുകളുമൊക്കെ, രണ്ട് സ്ത്രീകളുടെയും കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ കുറയ്ക്കും, ആദ്യകാല വളർച്ചാ വർഷങ്ങളിൽ കുട്ടികൾക്ക് ഐ.ക്യു സ്കോർ കുറവ്, വൈകാരിക ദുരിതം കുറവ്. പി.ഡി.ഡി റിപ്പോര്ട്ടില് നിന്ന് താല്പ്പര്യമുള്ളവര്ക്ക് അവരുടെ പങ്കാളിമാരുമായുള്ള ആശയവിനിമയത്തിന്റെ താഴത്തെ നിലപാടുകള്, അതോടൊപ്പം സദാ ദുരുപയോഗം, ഗാര്ഹിക പീഡനം എന്നിവയുടെ വര്ദ്ധനയും കാണിക്കുന്ന പഠനങ്ങളുടെ മുകളിലായിരിക്കും ഇത്. “സമൂഹത്തിന്റെ പ്രതീക്ഷകളാണ് സമൂഹത്തിന് ലഭിക്കുന്നത്. വിഷാദരോഗത്തിന് പ്രൊഫഷണൽ സഹായം തേടാനുള്ള സ്ത്രീകളേക്കാൾ പുരുഷന്മാരാണ് സ്ത്രീ പുരുഷന്മാരെക്കാൾ സാധ്യത കുറവാണെന്ന് ഗവേഷകർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു, പിപിഡി തട്ടിപ്പ് കുറയുന്നു. മാതാപിതാക്കൾ കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യകരമായ വളർച്ചയിൽ ഒരു പ്രധാന ഘടകം ആയതുകൊണ്ട്, പിതൃ – പിഡബ്ല്യുഡിനെ സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ കുടുംബാംഗങ്ങളോട് പ്രതികൂലമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടാൻ കൂടുതൽ വിദഗ്ധമാകുമെന്നും അവർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. (ANI)