ഒമ്പത് വർഷം ചൈനയുടെ ജിഡിപി വളർച്ച വേഗത്തിലാക്കി

ഒമ്പത് വർഷം ചൈനയുടെ ജിഡിപി വളർച്ച വേഗത്തിലാക്കി
ചൈന

2008 മുതൽ 2016 വരെയുള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ സാമ്പത്തിക വളർച്ച 1.7 ശതമാനം മാത്രമാണെന്ന് സാമ്പത്തിക പഠന റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. ചൈനീസ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ഹോങ്കോങ്ങിലും ചിക്കാഗോ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലും നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ.

വളർച്ചയും നിക്ഷേപങ്ങളും ലക്ഷ്യമിടുന്നതിനുള്ള തദ്ദേശസ്ഥാപനങ്ങളിൽ നിന്നും വ്യതിചലനം ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. എഴുത്തുകാർ പറയുന്നത്

ബ്രൂക്കിങ്സ്

സ്ഥാപനം. ബെയ്ജിങ്ങിൽ അധിഷ്ഠിത നാഷണൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ്, അത്തരം കൃത്രിമത്വം അറിയുന്നത്, പ്രാദേശിക നമ്പരുകൾ ക്രമീകരിച്ചുവരുന്നു, പക്ഷേ 2008 മുതൽ അത് വേണ്ടത്ര ചെയ്തിട്ടില്ല.

വി ചെ

, സിലു ചെൻ, ചാങ്-തായ് ഹീഷ്, െങ്ങ് സോങ് എന്നിവർ എഴുതി.

“പ്രാദേശിക സ്ഥിതിവിവരകണക്കുകൾ 2008 നു ശേഷം യഥാർത്ഥ സംഖ്യകളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുകയാണ് ചെയ്തത്, എന്നാൽ എൻ.ബി.എസ് നടത്തിയ വ്യത്യാസത്തിൽ യാതൊരു മാറ്റവും ഉണ്ടായില്ല,” അവർ എഴുതി. ലോകത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ യഥാർത്ഥ മൊത്തം ആഭ്യന്തര ഉല്പാദനത്തെ മുൻകൂട്ടി പറയുന്നതിന് പകരം, നികുതി വരുമാനം, സാറ്റലൈറ്റ് രാത്രി ലൈറ്റുകൾ, വൈദ്യുതി ഉപഭോഗം, റെയിൽവേ കാർഗോ ഒഴുക്ക്, കയറ്റുമതി, ഇറക്കുമതി മുതലായവയെപ്പോലും അവർ ഉപയോഗിക്കും.

പരിഷ്കരിച്ച കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് 2008 മുതൽ ചൈനീസ് വളർച്ചയിലെ മാന്ദ്യം ഔദ്യോഗിക കണക്കുകളേക്കാൾ കൂടുതൽ കഠിനമാണെന്നാണ്.

ചൈനയിലെ എൻ ബി എസിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ ഒരു അഭ്യർത്ഥനയ്ക്ക് ഉടനടി പ്രതികരിച്ചില്ല.

ചൈനയുടെ മൊത്തം ആഭ്യന്തര ഉൽപ്പാദനം ദീർഘകാലത്തേക്കോ വളർച്ചയ്ക്കോ വിലയിരുത്തുന്നതിനോ, അല്ലെങ്കിൽ യഥാർത്ഥ സാമ്പത്തിക പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഏറ്റക്കുറച്ചിലുകൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനോ വേണ്ടി ദീർഘകാലം വിമർശിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. സാമ്പത്തിക വളർച്ചയുടെ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാൻ ആകുലപ്പെടുന്ന പ്രാദേശിക സാമ്പത്തിക അതോറിറ്റികൾ, അവരുടെ ദേശീയ സാധ്യതയെ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി, പ്രാദേശിക ജി.ഡി.പിയുടെ കണക്കുകൾ റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യാറുണ്ട്. ഇത് ഔദ്യോഗിക ദേശീയ കണക്കിനെക്കാൾ 10 ശതമാനം കൂടുതലാണ്.

സമീപകാല വർഷങ്ങളിൽ, ദേശീയ അധികൃതർ fudging സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിൽ നിന്ന് നേരിട്ട് വിവരങ്ങൾ ശേഖരിച്ച്, നാമനിർദേശം ചെയ്യുന്നതും കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നതുമാണ്, കൂടാതെ ഒരു നിർദ്ദിഷ്ട പരിശോധന സംഘം സ്ഥാപിക്കുന്നതിലൂടെയും ഉന്മൂലനം ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പ്രശ്നങ്ങളെല്ലാം കഴിഞ്ഞ വർഷം അവകാശപ്പെട്ടതായി സ്റ്റാറ്റിറ്റിക്സ് ബ്യൂറോയുടെ തലവൻ പറഞ്ഞു. 2019 മുതൽ ഇത് 31 ആഭ്യന്തര മേഖലകളിലേക്ക് ജി ഡി പി കണക്കാക്കുന്നു.

ബ്ലൂംബെർ എക്കണോമിക്സിലെ ചീഫ് ഇക്കണോമിസ്റ്റും, “ചൈനയുടെ ഇക്കണോമിക് ഇൻഡിക്കേറ്റർ അണ്ടർസ്റ്റാൻഡിംഗ്” ന്റെ രചയിതാവുമായ ടോം ഓർലിക് പത്രത്തിന്റെ നിഗമനങ്ങളെക്കുറിച്ച് “ജാഗ്രതയോടെ” പറയുന്നു.

1990 കളിൽ പ്രാദേശിക പരിണാമത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ ചൂഷണം ചെയ്യാൻ NBS “നിർണ്ണായക പരിശ്രമം” ചെയ്തു. പ്രാദേശിക അധികാരികൾ നിക്ഷേപം കൂടുതൽ നിക്ഷേപിച്ചെന്ന വാദത്തിൽ ചൈനയുടെ മൂലധനച്ചെലവ് വളരെയധികം ഉയർന്നുവെന്ന് അറിയപ്പെടുന്ന പ്രശസ്ത കഥകളുമായാണ്. നികുതി വരുമാനത്തിന്മേൽ ജിഡിപിയിലെ “യഥാർഥ” നിരക്ക് അവരുടെ കണക്കനുസരിച്ച് അവർ എഴുതിയതാണ്, എന്നാൽ ഇത് ഒരു വലിയ സേവന മേഖലയെ പ്രതിഫലിപ്പിച്ചേക്കാം, മറ്റ് ഔദ്യോഗിക സൂചകങ്ങളെക്കാൾ കൂടുതൽ കൃത്യമായി കണക്കാക്കരുത്, ഒർലിക് പറയുന്നു.

ബ്ലൂംബർഗ് ന്റെ സാമ്പത്തിക വിദഗ്ദ്ധൻ പറയുന്നു

ആഗോള ജിപിഡി ഡാറ്റയുടെ ആങ്കർ അഴിച്ചുമാറ്റിയാൽ, നമ്മൾ അനിശ്ചിതത്വം നിറഞ്ഞ ഒരു സമുദ്രത്തിലൂടെ ഒഴുകുകയാണ് … ആഗോള സമ്പദ്ഘടനയിലും ആഗോള വിപണികളിലും ചൈന വികസിച്ച പങ്കാണ് വഹിക്കുന്നത്, അതൊരു പ്രശ്നമാണ്. സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധൻ ബ്ലൂംബെർഗ് എക്കണോമിക്സ് ടോം ഓർക്കിക് ബ്ലൂംബർഗ് ഇക്കണോമിക്സ് ‘കാണുക