കൊൽക്കത്തയിൽ എച്ച് 1 എൻ 1 കേസുകൾ വർധിക്കുന്നതിനാൽ, ടെസ്റ്റ് കംപ്യൂട്ടറുകൾക്ക് പുറത്ത് ആശുപത്രികൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല. ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

കൊൽക്കത്തയിൽ എച്ച് 1 എൻ 1 കേസുകൾ വർധിക്കുന്നതിനാൽ, ടെസ്റ്റ് കംപ്യൂട്ടറുകൾക്ക് പുറത്ത് ആശുപത്രികൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല. ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ

കൊൽക്കത്ത: രാജ്യത്തെ പന്നിപ്പനി ബാധിതരുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി ഉയരുന്നതിനെത്തുടർന്ന് രാജ്യത്ത് പന്നിപ്പനി ബാധിതരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞു.

പരീക്ഷണ കിറ്റുകളൊന്നും ഇല്ല

H1N1 വൈറസിനെ കണ്ടുപിടിക്കാൻ, രോഗബാധിതമായ അസുഖം ഉണ്ടാകാം.

എച്ച്1 എൻ 1 ടെസ്റ്റ് നടത്തുന്നതിന് വേണ്ടത്ര രോഗികൾക്ക് വേണ്ടിയല്ല, “സർക്കാർ നിർദ്ദേശം” അനുസരിച്ച് സ്വയം അംഗീകരിച്ചാൽ മാത്രമേ പരിശോധന നടത്തുകയുള്ളൂ. എന്നാൽ സർക്കാർ അത്തരമൊരു നിർദ്ദേശം നൽകുന്നില്ല. എച്ച് 1 എൻ 1 വൈറസിന്റെ സാന്നിദ്ധ്യം കണ്ടെത്തുന്ന എക്സ്പെർട്ട് ഫ്ലൂ ടെസ്റ്റ് പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിൽ നിലവിൽ രണ്ട് ഗവൺമെന്റ് ആശുപത്രികൾ, നാല് സ്വകാര്യ ആശുപത്രികൾ, ഒരു സ്വകാര്യ ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് സെന്റർ എന്നിവ ലഭ്യമാണ്.

സോൾട്ട് ലേക്, പീർലെസ് ഹോസ്പിറ്റൽ, സിഎംഐആർ ആശുപത്രി എന്നിവിടങ്ങളിൽ എ.എം.ആർ.ഐ. രോഗികളെ സമ്മതിക്കാതെ എക്സ്പെർട്ട് ഫ്ലൂ പരീക്ഷ നടത്തുന്നത് നിർത്തലാക്കാൻ ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

1

“ഞങ്ങൾ കിറ്റ് കഴിഞ്ഞുവെങ്കിലും പുതിയ സപ്ലൈ എത്തിച്ചേർന്നു. ആരോഗ്യ വകുപ്പിൻറെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം, ഞങ്ങൾ ഔട്ട്ഡോർ രോഗികൾക്ക് പരിശോധന നടത്തുന്നില്ല. മതിയായ കാരണം കൂടാതെ ടെസ്റ്റ് പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമായില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പീരലെസ് ഹോസ്പിറ്റൽ മെഡിക്കൽ സൂപ്രണ്ട് സുദീപ്ത മിത്ര പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ ആരോഗ്യ വകുപ്പ് ഇത് നിഷേധിച്ചു. “അത്തരമൊരു നിർദ്ദേശമില്ല,” ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജിവ സിൻഹ പറഞ്ഞു.

AMRI സമയത്ത്, Dhakuria ഒരു പുതിയ ബാച്ച് കിറ്റുകൾ ലഭിച്ചത്, അതിന്റെ സോൾട്ട് ലേക് യൂണിറ്റ് അവരിൽ ഒരു ദിവസം മുമ്പ് പുറത്ത്. എ.ആർ.ഐ.ആർ.യും ആ പരിശോധനയിൽ നടത്തപ്പെടുന്നു.


‘കിൻ ഓഫ് പന്നിപ്പനി വൈറസ് പരീക്ഷയിൽ’

ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്ക് മുൻപാണ് സപ്ലൈ കുറഞ്ഞുവരാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ കിറ്റുകൾ കബളിപ്പിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് AMRI വക്താവ് പറഞ്ഞു. ഒരു NICED നിർദ്ദേശപ്രകാരം രോഗികളിൽ മാത്രം പരിശോധന നടത്തുകയാണ് ഞങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത്. “CMRI- നു പോലും കിറ്റുകൾ ഇല്ലാതായിരിക്കുന്നു.

രോഗികളിൽ അവശേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, പന്നിപ്പനി മരുന്നുകൾ നിർദേശിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർ നിർബന്ധിതരായിത്തീരുന്നു. വൈറസ് ഒരു തവണ ബാധിച്ചാൽ ഒരിക്കൽ കുടുംബത്തിൽ H1N1 ഉണ്ടോയെന്നു പരിശോധിക്കുന്നതിനായി Xpert ടെസ്റ്റ് നടത്തണം, എഎംഐആർ ഹോസ്പിറ്റൽ കൺസൾട്ടന്റ് ദേബാശിഷ് ​​സാഹ പറഞ്ഞു.

2

“പിസിആർ സമ്പ്രദായം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഫ്ലൂ ടെസ്റ്റ് വഴി എല്ലാ അടുത്ത സമ്പർക്കങ്ങളും വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായി പരിശോധിക്കേണ്ടതാണ്. H1N1 ന്റെ സാന്നിദ്ധ്യം കണ്ടെത്തുന്നതിന് തൊണ്ടയിലോ നസാലിലോ ആണ് എടുക്കുന്നത്. പരിശോധനാ ഫലങ്ങൾ നല്ലതാണെങ്കിൽ ഉടനടി ഒറ്റപ്പെടലും ചികിത്സയും ആവശ്യമാണ്. എല്ലാ കുടുംബാംഗങ്ങളും ഉടൻ ടാമിഫ്ലു എടുത്ത് തുടങ്ങണം – പ്രധാന H1N1 ഡ്രഗ്, “സാഹ പറയുന്നു.

“വീടിനകത്ത് പന്നിപ്പനി ചികിത്സിക്കാൻ കഴിയുന്നതും രോഗികളെ അഡ്മിഷൻ ഇല്ലാതെ പരിശോധിക്കേണ്ടതും വ്യക്തമായ ഒരു WHO ഗൈഡിനാണ്. രോഗം തീർച്ചയായും അടഞ്ഞുപോയാൽ രോഗികൾക്കും ഡോക്ടർമാർക്കും അറിയാമെന്നിരിക്കെ ഗവൺമെൻറ് ടെസ്റ്റ് കിറ്റ് വ്യാപകമായി ലഭ്യമാക്കണം. മയക്കുമരുന്നിന് ചെറുത്തുനിൽപ്പിന് കാരണമായേക്കാവുന്ന തമീഫുലയെക്കുറിച്ച് ബോധവൽക്കരണം നടത്തുന്നത് അപകടകരമാണ്, “കൺസൾട്ടന്റ് അരുന്ധമി ബിശ്വാസ് പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും മറ്റുള്ളവർ താമിഫ്ലയുടെ ഉപയോഗത്തിൽ വ്യത്യസ്തമായിരുന്നു. എക്സ്പെർട്ട് ടെസ്റ്റ് ചെലവേറിയതും ഇപ്പോൾ പ്രയോജനകരമാകുന്നതുമായതിനാൽ, രോഗികളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾ കൂടുതൽ മുൻകരുതലുകൾ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഫോർട്ടിസ് ഹോസ്പിറ്റൽ ആൻറി മെഡിസ് കൺസൾട്ടന്റ് ജോയ്ഡിപ് ഘോഷ് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

“പ്രവേശനമില്ലാതെ പരീക്ഷാ നടത്താൻ ആശുപത്രികൾ വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ, ഫ്രിക്ക് സമാനമായ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ തമീപ്ല കഴിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നത് സുരക്ഷിതമാണ്. പ്രായമായവരും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയും, ഹൃദയ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങളും, വൃക്കസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളും ബാധിക്കുന്ന രോഗികൾക്ക് വൈദ്യസഹായം നൽകണം. കാരണം അവർക്ക് കുറഞ്ഞ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി ഉണ്ട്, അത് അവരെ ദുർബലമാക്കും, “ഘോഷ് പറഞ്ഞു.

കോളറ, എന്റിക്കക് ഡിസീസ്സ് നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഡയറക്ടർ ശാന്ത ദത്ത ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചു. ഒരു സർജിക്കൽ സർവ്വേ അനുസരിച്ച്, ഒരു ഡോക്ടർ അഡ്മിഷൻ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നെങ്കിൽ മാത്രമേ എക്സ്പെർട്ട് ഫ്ലൂ ടെസ്റ്റ് നടത്താനാകൂ. “രോഗിക്ക് പന്നിപ്പനി ബാധിത ശ്വാസകോശം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഗ്രേഡ് III ഫ്ലൂ ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഇത് വളരെ ചെലവേറിയ പരീക്ഷണമാണ്. ഇത് വിവേചനാധികാരമില്ലാത്തതാണെന്ന് ദത്ത പറഞ്ഞു.

ലക്ഷണങ്ങൾ സമാനമായതിനാൽ ഒരു സാധാരണ ഫ്ലൂയും എച്ച്1 എൻ 1 നെയും തമ്മിൽ വേർതിരിച്ചറിയാൻ പ്രയാസമാണ്. പന്നിപ്പനി, പനി, ശ്വാസതടസം, എന്നാൽ ലക്ഷണങ്ങളുടെ തീവ്രത വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കും. സാധാരണയായി, പന്നിപ്പനി ഛർദ്ദിക്കുന്നതിനുള്ള പന്നിപ്പനി, പലപ്പോഴും, “സാഹ പറയുന്നു.