പ്രീതി ജെവാരിയെ സിറ്റി ഇന്ത്യാ ബോസ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അഷു ഖുല്ലാർ – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

പ്രീതി ജെവാരിയെ സിറ്റി ഇന്ത്യാ ബോസ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന അഷു ഖുല്ലാർ – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

മുംബൈ: സിറ്റി മുതിർന്ന നേതാവ്

അഷു ഖുല്ലർ

മാറ്റിസ്ഥാപിക്കും

പ്രമിത് ജാവേരി

ഏപ്രിൽ ഒന്നിന് ഇന്ത്യ സിഇഒ ആയി സിഇഒ ആയി. നിലവിൽ ഹൊങ്കോങ്ങിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള ഖുല്ലർ, കാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റ് ഉത്ഭവത്തിന്റെ ഏഷ്യാ പസിഫിക് തലവനാണ്

സിറ്റിഗ്രൂപ്പ്

കെന്നത്ത് പൂൺ വാൾ സ്ട്രീറ്റ് ബാങ്കിൽ നിന്ന് പിൻവലിച്ച ശേഷം അദ്ദേഹം 2017 അവസാനം കൈവരിച്ച ഒരു പോസ്റ്റാണ്. ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഔപചാരിക പ്രഖ്യാപനം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ നിയമനത്തിന് അംഗീകാരം നൽകണം. യൂറോപ്പ്, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, ആഫ്രിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിൽ കോർപറേറ്റ് ബാങ്കിംഗിന് സഹ-തലവനായ ഖുല്ലർ വിവിധ ബാങ്കുകളിലായി നിരവധി മുതിർന്ന തസ്തികകൾ കൈകാര്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 30 വർഷത്തെ കാലയളവിൽ കാഷ് മാനേജ്മെന്റ്, ട്രേഡ്, റിലേഷൻഷിപ്പ് മാനേജ്മെന്റ്, ലോൺ കൺസ്ട്രക്ഷൻ, സിറ്റി കൂടെ.

ഇന്ത്യയിലുള്ള സിറ്റി സംയുക്ത കാലത്തിനു ശേഷം ശ്രീരാമ കോളേജ് ഓഫ് കൊമേഴ്സിലെ ഒരു പൂർവ്വ വിദ്യാർത്ഥിയായിരുന്ന അഹമ്മദാബാദിലെ ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്മെന്റ് 1996-ൽ ലണ്ടനിലേക്ക് താമസം മാറ്റി അവിടെ തിരിച്ചെത്തി ഏഷ്യയിലെത്തി.

സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് ഏഷ്യാ സിഇഒ ഫ്രാൻസിസ്കോ എ അരിസ്റ്റീഗ്യൂറ്റ എന്ന 2015 ലെ വിവിധ വ്യവസായ വരികൾ തമ്മിലുള്ള അകൽച്ച ഇല്ലാതായി. സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് ഏഷ്യൻ ബിസിനസ്സ് ഒരു ഏകദിന പരിപാടിയായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്. ഏഷ്യ പസഫിക്, ജപ്പാനിലെ കോർപ്പറേറ്റ് ബാങ്കിംഗിൻറെ തലവനായ ഗാരി കീഫയ്ക്ക് അസോസ്റ്റോഗുയിട്ട ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ അതിർവരമ്പുകൾക്ക് മുൻഗണന നൽകണമെന്ന ഒരു ഒത്തുചേരൽ യൂണിറ്റിന്റെ കീഴിൽ വിവിധ മേഖലകളെ ഒന്നിപ്പിക്കാൻ അനുവാദം നൽകി.

2008 സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിക്കുശേഷം വിക്രം പണ്ഡിറ്റ് അന്നത്തെ സിഇഒ ആയി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടതുവരെ ജെപി മോർഗൻ അല്ലെങ്കിൽ എച്ച്എസ്ബിസി പോലുള്ള സാർവത്രിക ബാങ്കുകൾ പോലെയുള്ള സാമ്പത്തിക സൂപ്പർമാർക്കറ്റായ ഈ മോഡൽ സിറ്റിയിലെ ഒരു കൊയ്താലമായിരുന്നു. ആഗോളതലത്തിൽ, സിറ്റി ലേഹ്മാൻ പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്ന് അതിന്റെ പോർട്ട്ഫോളിയോ പുനഃസംഘടിപ്പിക്കുകയും അതിന്റെ ബിസിനസുകളെ രണ്ടു ഗ്രൂപ്പുകളായി ക്സിറ്റോർപ്പ്, സിറ്റി ഹോൾഡിംഗ്സ് എന്നും വിഭജിച്ചു.

ഏപ്രിൽ മുതൽ ജെയ്വേരി സിറ്റി ബാങ്കിങ്, ക്യാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റിംഗ്, ഏഷ്യാ പസഫിക് അസോസിയേഷൻ എന്നിവയുടെ വൈസ് ചെയർമാനായി.

സിറ്റി ഇന്ത്യയുടെ ബാലൻസ് ഷീറ്റ് ഇന്ത്യൻ ബാങ്കിംഗിൽ ഏറ്റവും മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവെക്കുന്നു. 2018 മാർച്ചിൽ ഇത് 0.55% ആണ്.

ജനുവരിയിൽ ആർബിഐ ബാങ്കിന് 3 കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തി.

സ്വിഫ്റ്റ് സംവിധാനവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാത്തതിന് 4 കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തിയിരുന്നു. സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തിനിടെ ഇന്ത്യയും ലോകത്തിന്റെ മറ്റു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള വിർച്ച്വൽ കണക്ഷൻ. റിസർവ് ബാങ്ക് 19 ബാങ്കുകൾക്ക് പിഴ ചുമത്തുകയും ചെയ്തു

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ഒപ്പം

ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്

.

സിറ്റി ഇൻഡ്യയിൽ നേതൃത്വം കരിമ്പട്ടികയിൽ ആയിരുന്നതുകൊണ്ട് പല സ്ഥാനാർഥികളും പേരുകേട്ടവരായിരുന്നു. സിറ്റി ഇന്ത്യയുടെ ഗ്ലോബൽ ബാങ്കിങ്ങിന്റെ തലവനായ രവി കപൂർ, കെ ബാലസുബ്രഹ്മണ്യൻ,

എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്

ജനുവരി 25 ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.