ഫ്ലൂ സീസണുകൾ കുതിച്ചുയരാൻ സാധ്യതയില്ല. കഠിനമായ അണുബാധകൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും സി ഡി സി പറയുന്നു

ഫ്ലൂ സീസണുകൾ കുതിച്ചുയരാൻ സാധ്യതയില്ല. കഠിനമായ അണുബാധകൾ നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും സി ഡി സി പറയുന്നു

(സിഎൻഎൻ) ഫ്ലൂ പ്രവർത്തനം രാജ്യത്തെ ഉയർന്ന തുടരുന്നു, ചില രാജ്യങ്ങൾ അടിച്ചു കടുത്ത അണുബാധ രണ്ടാം തരംഗം അവിടെ.

പോലെ പല പോലെ ഉണ്ടായിരുന്നു 26.3 ദശലക്ഷം ഫ്ലൂ രോഗങ്ങളില് , 12.4 ദശലക്ഷം മെഡിക്കൽ സന്ദർശനങ്ങളും ഒക്ടോബർ 1 നും മാർച്ച് 2 നും ൩൪൭,൦൦൦ പന്നിപ്പനി ഹൊസ്പിതലിജതിഒംസ് പ്രകാരം പ്രതിവാര ഫ്ലൂ റിപ്പോർട്ട് ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ അമേരിക്കൻ കേന്ദ്രങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച റിലീസ്.
“ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും പനി ബാധയുണ്ട്, ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ഇൻഫ്ലുവെൻസയോടൊപ്പം ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു സ്ഥിതിയുള്ള രോഗിയെ കാണുന്നു,” നാഷണൽ ഫൗണ്ടേഷൻ ഫോർ ഇൻഫക്ടീവ് ഡിസീസ്സിന്റെ മെഡിക്കൽ ഡയറക്ടർ ഡോ. വില്യം ഷാഫ്നർ പറഞ്ഞു.
മാർച്ചിൽ അവസാനിക്കുന്ന ആഴ്ചയിൽ ഒൻപത് കുട്ടികൾ മരിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ഈ കാലയളവിൽ 64 പേർക്ക് രോഗം പിടിപെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും, എല്ലാ ഫ്ളൂ സംബന്ധിക്കുന്ന മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ടുചെയ്യപ്പെടുകയോ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയോ ചെയ്തില്ല, അതിനാൽ സിഡിസിയുടെ യഥാർത്ഥ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.
മുതിർന്നവർക്കായി, ഫ്ലൂ ബാധയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വൈറസ് ബാധയും അസുഖങ്ങളും ബാധിച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. ഫെബ്രുവരി 23 ന് അവസാനിച്ച ആഴ്ചയിൽ ന്യൂമോണിയ ബാധിതരുടെ മരണനിരക്ക് 7.5 ശതമാനമായിരുന്നു. ഈ വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 7.3 ശതമാനം കുറവാണുണ്ടായിരിക്കുന്നതെന്ന് നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ ഹെൽത്ത് സ്റ്റാറ്റിറ്റിക്സ് (ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ഹെൽത്ത് സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്സ്) കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.
ഈ സീസൺ ഉയർന്നതാണോ എന്നത് വ്യക്തമല്ല, ഈ സീസണിൽ വാനിന്റെ പരിക്രമണ ആഴ്ചയിൽ ആഴ്ചകൾ കൂടുതലുണ്ട്, അതിൽ 48 രാജ്യങ്ങളും പ്യൂർട്ടോ റിക്കോയും വ്യാപകമായ പ്രവർത്തനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.
മാര്ച്ച് 2 ന് അവസാനിച്ച ആഴ്ചയില് ഓരോ നൂറ് ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളിലായി 37 ഓളം ആശുപത്രികള് സി ഡി സി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 65 വയസിനും അതിനുമുകളില് പ്രായമുള്ളവര്ക്കുമുള്ള ആശുപത്രി അധികൃതര് (107 ഒരു 100,000), തൊട്ടുപിന്നാലെ കുട്ടികള് 4 (ഓരോ 100,000 പേർക്കും 49), തുടർന്ന് 50 നും 64 നും ഇടയിലുള്ള ജനങ്ങൾ (100,000 48).
കഴിഞ്ഞ സീസണുകളേക്കാൾ ഹോസ്പിറ്റലൈസേഷൻ നിരക്കുകൾ വളരെ കുറവാണ്.
H1N1 വൈറസ് ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തിയിരുന്നു, എന്നാൽ എച്ച്3 വൈറസുകൾ തെക്കുകിഴക്കൻ മേഖലയിൽ പ്രചരിച്ചിരുന്നു, ഷാഫ്നർ പറയുന്നു. ഈ വർഷം ഡബിൾ ബാരൽ ഇൻഫ്ലുവൻസ പൊട്ടിപ്പൊളിപ്പിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തിന്റെ മിക്ക ഭാഗങ്ങളിലും എച്ച്1 എൻ 1 നിൽക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. തെക്ക് കിഴക്കേ അമേരിക്കയിൽ H3N2 അണുബാധകളുടെ രണ്ട് തരംഗങ്ങൾ. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ എച്ച് 3 എൻ 2 വൈറസിന്റെ ഉപയോഗം മൂന്നിൽ ഒന്ന് വൈറസ് ബാധിച്ചതായി സി ഡി സി പറയുന്നു.
“H3N2, പൊതുവേ, കൂടുതൽ ഗുരുതരമായ രോഗം ഉണ്ടാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇത്രയേറെ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്ന വൈറാണ് അത്.”
“ഈ വൈറസ് മുഴുവൻ, എന്നാൽ പ്രത്യേകിച്ച് H3N2, നിങ്ങൾക്ക് ആശുപത്രിയിൽ സ്ഥാപിക്കാനും ഒരു ന്യൂമോണിയ ബാധകമാക്കാനും ശ്രമിക്കുന്ന പ്രവണതയുണ്ട്.”
6 മാസങ്ങളോ അതിൽ കൂടുതലോ പ്രായമുള്ള ഓരോ വ്യക്തിക്കും പ്രതിരോധ മരുന്നുകൾ നൽകണം. 65 വയസ്സിനും 2 വയസിനും താഴെയുള്ള കുട്ടികൾക്കും വൈദ്യപരിശീലനമുള്ളവർക്കും ന്യൂമോണിയ ബാധിക്കാതിരിക്കാനുള്ള വാക്സിസിക് വാക്സിൻ നൽകണം.
“നിങ്ങൾ രോഗബാധിതരാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ദാതാവിനെ വിളിക്കുക, കാരണം നിങ്ങളുടെ രോഗത്തിൻറെ തീവ്രതയും കാലദൈർഘ്യവും കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആന്റിവൈറലായ മരുന്നുകൾക്ക് അവർ ഒരു നിർദ്ദേശം നൽകും,” ഷാഫ്നർ പറഞ്ഞു. ടാമിഫ്ലു, സൊഫ്ലൂസ എന്നിവയാണ് സാധാരണ ആന്റിവൈറുകളിലെ.
ഒരു ഫ്ലൂ ഷോട്ട് ലഭിക്കുന്നതിന് സിഡിസിയുടെ ശുപാർശകൾ തുടരുമെങ്കിലും, അത് ശീതകാലത്തുതന്നെ “വളരെ മന്ദഗതിയിലാണ്” എന്ന് സൂചിപ്പിച്ചു. കാരണം, ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധശേഷി വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് 10 ദിവസം മുതൽ രണ്ടാഴ്ച വരെ എടുക്കും. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങൾ താമസിക്കുന്ന പ്രദേശത്ത് ഫ്ലൂ വ്യായാമം ചെയ്യുന്നിടത്തോളം കാലം അത് വാക്സിനേഷൻ ചെയ്യാൻ വളരെ വൈകിയില്ല. അടുത്ത രോഗബാധയ്ക്ക് തയ്യാറെടുപ്പിനായി ഈ വീഴ്ച വരുത്തുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഓർക്കുന്നു.
“ഇത് തികച്ചില്ലെങ്കിലും, പല രോഗബാധകളും ഇത് തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നു, വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഇൻഫ്ലുവൻസ അവലംബിക്കാറുണ്ടെങ്കിലും അത് വളരെ ഗുരുതരമായ അണുബാധ ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.നിങ്ങൾ ന്യൂമോണിയ സങ്കീർണ്ണതകൾ കുറയുന്നു, ആശുപത്രിയിലായിരിക്കുകയും മരിക്കുകയും ചെയ്യുക “, ഷാഫ്നർ പറഞ്ഞു.