ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്: 7 റൗണ്ട് ഏപ്രിൽ 11 മുതൽ മെയ് 19 വരെ, ഫലങ്ങൾ മെയ് 23 ന് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പ്: 7 റൗണ്ട് ഏപ്രിൽ 11 മുതൽ മെയ് 19 വരെ, ഫലങ്ങൾ മെയ് 23 ന് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തീയതി 2019 ഷെഡ്യൂൾ: ലോക്സഭയുടെ കാലാവധി ജൂണിൽ അവസാനിക്കും. (പ്രതിനിധി)

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ഏപ്രിൽ 11 മുതൽ ഏഴ് റൗണ്ടുകളിൽ ദേശീയ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും. മേയ് 23 ന് ഫലം പ്രഖ്യാപിക്കും. ഏപ്രിൽ 11, ഏപ്രിൽ 19, ഏപ്രിൽ 23, ഏപ്രിൽ 29, മേയ് 6, മേയ് 12, മേയ് 19 തീയതികളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് നടക്കും.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡിയുടെ മറ്റൊരു ഓഫീസിനും ശക്തമായ പോരാട്ടം നടത്തുന്നതിന് സൈന്യത്തിൽ ചേരാൻ ശ്രമിക്കുന്ന പ്രതിപക്ഷ നേതാവിനും ശക്തമായ വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിക്കുന്നതിന്റെ സൂചനയാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, സിക്കിം, അരുണാചൽ പ്രദേശ്, ഒഡീഷ എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും പാർലമെൻറ് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കും.

ജനാധിപത്യത്തിന്റെ ആഘോഷം, തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇവിടെ നടക്കുന്നു, 2019 ലെ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അവരുടെ സജീവ പങ്കാളിത്തം ഉറപ്പാക്കാൻ ഞാൻ എന്റെ സഹഭരണാധികാരികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ചരിത്രപരമായ ഒരു റാലിയെ സാക്ഷിയാക്കുന്നുവെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, മോഡി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനു നൽകുന്ന ഏറ്റവും നല്ല ആഗ്രഹങ്ങൾ, വയലിൽ ഇരിക്കുന്ന എല്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥരും സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരും, സുഗമമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഉറപ്പിക്കാൻ ഇന്ത്യയുടെ നീളവും വീതിയും. വർഷങ്ങളായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനായി തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന് വളരെ അഭിമാനമുണ്ട്.

– നരേന്ദ്ര മോഡി (നരേന്ദ്രമോഡി) മാർച്ച് 10, 2019

തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് വേണ്ടി വോട്ടുചെയ്യൽ, പെരുമാറ്റച്ചട്ടം എന്നീ കാര്യങ്ങളിൽ മാതൃകാ നിർദ്ദേശം നിലവിൽ വന്നു. അതായത് സർക്കാർ ഏതെങ്കിലും പുതിയ സ്കീമുകൾ പ്രഖ്യാപിക്കാൻ പാടില്ല എന്നാണ്.

ക്ഷേമ പദ്ധതികളുടെയും പ്രോജക്ടുകളുടെയും ഉന്നതാധികാരത്തോടെ സർക്കാറിനെ മുന്നോട്ടു നയിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്ന തീയതികൾ വൈകിപ്പിക്കുന്നതിന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷനെ പ്രതിപക്ഷം കോൺഗ്രസ് ആരോപിച്ചിരുന്നു. തിരഞ്ഞെടുപ്പു തീയതികളിൽ പെരുമാറ്റച്ചട്ടം പെരുമാറ്റച്ചട്ടം ഒരിക്കൽ പ്രഖ്യാപിക്കില്ല. കമ്മീഷന്റെ സ്രോതസുകള് ഈ അവകാശവാദം ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

urv9vg8s

ജൂൺ 3 നാണ് ലോക്സഭയുടെ കാലാവധി അവസാനിക്കുന്നത്.

എല്ലാ സംസ്ഥാന ബോർഡുകളുടെയും പരീക്ഷാ ഷെഡ്യൂളുകളും ഉത്സവകാല തീയതികളും ഫിക്സറുകൾ, വിളവെടുപ്പ് എന്നിവയും പരിഗണിച്ചു. ചീഫ് ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷണർ സുനിൽ അറോറ പറഞ്ഞു.

ഏതാണ്ട് 900 ദശലക്ഷം വോട്ടർമാർക്ക് 18 നും 19 നും ഇടക്ക് പ്രായമുള്ള 15 ദശലക്ഷം വോട്ടുകളാണ് ലഭിക്കുക.

2014-ൽ മോഡി ബി.ജെ.പി സ്വന്തമായി ഒരു ഭൂരിപക്ഷം നേടിയത് മൂന്നു പതിറ്റാണ്ടായി. ലോക്സഭയിലെ 543 സീറ്റുകളിൽ 282 വോട്ടാണ് ലഭിച്ചത്. ഭൂരിപക്ഷം 272 ആണ്. ബി ജെ പി നയിക്കുന്ന നാഷണൽ ഡെമോക്രാറ്റിക് അലയൻസ് (എൻഡിഎ) 336 സീറ്റുകൾ നേടി.

രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായി അധികാരത്തിൽ തുടരുന്ന കോൺഗ്രസ്സിന് 44 സീറ്റ് കുറഞ്ഞു.

ജമ്മുകാശ്മീരിലും ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിലും നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്നില്ലെന്ന് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വ്യക്തമാക്കി. ജൂൺ മാസത്തിൽ മെഹബൂബ മുഫ്തിയുടെ പീപ്പിൾസ് ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിക്കുള്ള ഭരണ സഖ്യം ബിജെപി അവസാനിപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് സംസ്ഥാന ഗവർണറുടെ ഭരണം അനുസരിച്ചാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാന / യൂണിയൻ പ്രദേശത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കാനിരിക്കുന്ന തീയതികൾ ഇവിടെയുണ്ട്

qla8thkg

2014 മുതൽ ബി.ജെ.പി.ക്ക് പിന്തുണ ലഭിക്കുമെന്ന ചില അഭിപ്രായ സർവ്വേകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നുണ്ട്. ഡിസംബറിൽ കോൺഗ്രസ്സിന് മൂന്ന് പ്രധാന തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജയങ്ങൾ വിജയിച്ചപ്പോൾ പാർട്ടിയെ വലിയ തോതിലുള്ള വെല്ലുവിളി നേരിടുകയാണ്. അര ബില്യൺ വോട്ടർമാർ.

ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുമുമ്പ്, തൊഴിലവസരങ്ങളുടെ കുറവ്, കർഷക ദുരിതം എന്നിവയെല്ലാം ഭരണകക്ഷിയുടെ ജനപ്രീതിയെ ദണ്ഡിപ്പിക്കുന്നതായി കണ്ടു. പാകിസ്താനിൽ നിന്നുള്ള ഭീകര ആക്രമണത്തെ തുടർന്ന് പാകിസ്താനിലെ ഇന്ത്യൻ വായുസേനക്ക് പരിക്കേറ്റ ശേഷം ബിജെപിയുടെ പല നേതാക്കളെയും പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ബിജെപിയിൽ കോൺഗ്രസും മറ്റ് പ്രതിപക്ഷ കക്ഷികളും പരാജയപ്പെട്ടു. സായുധസേനയെ വോട്ടായി ചൂഷണം ചെയ്യുകയായിരുന്നു അവർ ചെയ്തത്.