ന്യൂയോർക്കിലേക്ക് ടർക്കിഷ് എയർലൈൻസിന്റെ വിമാനം തകർന്ന് 30 മരണം – Hindustan Times

ന്യൂയോർക്കിലേക്ക് ടർക്കിഷ് എയർലൈൻസിന്റെ വിമാനം തകർന്ന് 30 മരണം – Hindustan Times

ന്യൂയോർക്കിലെ ജോൺ എഫ് കെന്നഡിയുടെ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ സുരക്ഷിതമായി ഇറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് 30 യാത്രക്കാരുണ്ടായ മുറിവ്, മുറിവുകൾ, മുറിവുകൾ, മുറിവുകൾ, മുറിവുകൾ എന്നിവയെത്തുടർന്ന് ശക്തിയേറിയ യാത്രക്കാരും ജീവനക്കാരും തന്ത്രപൂർവ്വം യാത്രക്കാരായി. പറഞ്ഞു.

പത്ത് മണിക്കൂറിലധികം യാത്രയ്ക്കായി ഇസ്താംബുൾ പുറത്തെടുത്ത വിമാനം പറന്നുയർന്ന ഉടൻ തന്നെ ഡസൻ ആംബുലൻസ് തുടങ്ങി.

ന്യൂയോർക്കിലെ പോർട്ട് അതോറിറ്റിയുടെയും ന്യൂജേഴ്സിയിലെ പോർട്ട് അതോറിറ്റിയുടെയും വക്താവ് സ്റ്റീവ് കോൾമാൻ പറയുന്നത് അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. 28 പേരെ റോയിസിലെ ജമൈക്ക ഹോസ്പിറ്റൽ മെഡിക്കൽ സെന്ററിൽ എത്തിച്ചേർന്ന വിമാനം 5:35 ന് തൊട്ടടുത്തായി രണ്ടുപേർ ക്യൂൻസ് ഹോസ്പിറ്റൽ മെഡിക്കൽ സെന്ററിൽ എത്തിച്ചേർന്നു. ഒരു ഫ്ളൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റ് ഒരു തകർന്ന ലെഗ് ബാധിച്ചു, കോൾമാൻ പറഞ്ഞു.

ടർക്കിഷ് എയർലൈൻസ് ഫ്ളൈറ്റ് 1 ടർബുലൻസ് ഹിറ്റ് 45 മിനുട്ട് ജെഫ്കെയിൽ ഇറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് കോൾമാൻ പറഞ്ഞു. ഫെഡറൽ ഏവിയേഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച് ബോയിംഗ് 777 വിമാനത്തിൽ അടിയന്തരാവസ്ഥ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

“ഞങ്ങൾ തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് ആരും പറഞ്ഞിട്ടില്ല. എന്തെങ്കിലും അപകടം സംഭവിച്ചതായി ഞങ്ങൾക്ക് തോന്നി,” യാത്രക്കാരൻ സീഡ് നികജ് പറഞ്ഞു. “ആളുകൾ വിമാനത്തിൽ പറക്കുന്നതു ഞാൻ കാണുന്നു. എന്നിട്ട് രക്തം മുഴുവൻ കാണുന്നു. എനിക്ക് തൊട്ടടുത്ത സ്ത്രീകളിൽ ഒരാൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. അവൾ സീറ്റിൽ നിന്ന് താഴേയ്ക്കിറങ്ങി വീണു. പിന്നെയെല്ലാം വീണ്ടും രക്തച്ചൊരിച്ചിലായിരുന്നു. വിമാനത്തിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഒരാൾ ഞാൻ പൂർണമായി ചിന്തിച്ചു.

യാത്രക്കാരനായ അമീർ മെഹ്ർബക്ഷ് പറഞ്ഞു, ഒരു മനുഷ്യൻ ധൈര്യത്തോടെ കരയുകയാണ്. “അദ്ദേഹം മതപരമായ ആലപനം പോലെയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അവൻ യേശുവിനോട്, “അവൻ യേശുവിനെയാണെന്നു പറഞ്ഞാലുടൻ, അവൻ അപ്രത്യക്ഷനായി.”

“ഒന്നോ രണ്ടോ സെക്കൻഡ്സ് നഗ്നസന്ദർശനമായിരുന്നു, എന്നാൽ അത് ശരിക്കും ആരംഭിക്കാൻ തുടങ്ങി,” മേർബഖേഷ് പറഞ്ഞു. “… ഡ്രോപ്പ് പെട്ടെന്ന് പെട്ടെന്നു വന്നത് കൊണ്ട്, ഒരുപാട് ആളുകൾ ഉയർന്നുവന്നിട്ട് തലയും മീശയും മുകളിലേക്കോ തലയുടെ ഭാഗത്തേക്കോ ഞെക്കി, അതിനാൽ ഒരുപാട് മുറിവുകളുണ്ടായി.”

മറ്റു എയർപോർട്ട് പ്രവർത്തനങ്ങൾ ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് തുറമുഖ അതോറിറ്റി വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ന്യൂയോർക്കിൽ 326 യാത്രക്കാരും 18 ജീവനക്കാരുമൊത്തുള്ള വിമാനം ലാൻഡിങ്ങിന് 40 മിനിറ്റ് മുമ്പ് അസാധാരണമായ ഒരു പ്രക്ഷുബ്ധ തകരാർ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. ഈ ദുരന്തബാധിതമായ അനുഭവത്തിലൂടെയാണ് ആഴത്തിലുള്ള ദുഃഖം ഉണ്ടാകുന്നത്. അപകടത്തിൽപ്പെട്ട യാത്രക്കാരുടെ ആരോഗ്യനിലയെ സൂക്ഷ്മമായി വിലയിരുത്തുന്നുവെന്നും അവർക്ക് വിഭവങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ന്യൂയോർക്കിലെ മെട്രോപോളിറ്റൻ പ്രദേശത്ത് ശനിയാഴ്ച രാത്രിയാണ് അപകടമുണ്ടായത്.

നേരത്തെയുള്ള ദിവസം, നെവാർക് ലിബർട്ടി അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം അതിന്റെ റൺവേകൾ താൽക്കാലികമായി അടച്ചിട്ടു. മോൺട്രിയലിൽ നിന്ന് ഫോര്ട് ലാഡേർഡലെയിലേക്കുള്ള ഒരു വിമാനം കാർഗോ ഹോൾഡിലെ പുകയിൽ അടിയന്തര ലാൻഡിംഗ് നടത്തി.

ശനിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ച പൈലറ്റുമാരുടെ മുന്നറിയിപ്പ് നാഷണൽ വെതർ സർവീസ് ഉപദേശകസമിതിയിൽ നൽകിയിരുന്നു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: മാർച്ച് 10, 2019 13:49 IST