ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന തെരേസ മെയ് പാർലമെൻറിൽ കനത്ത പരാജയം നേരിട്ടപ്പോൾ യൂറോസോപ്സിക്സ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി

ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന തെരേസ മെയ് പാർലമെൻറിൽ കനത്ത പരാജയം നേരിട്ടപ്പോൾ യൂറോസോപ്സിക്സ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി
ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി, തെരേസ മെയ്

ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി മൻപ്രീത് തെരേസ പാർലമെൻറിൽ കനത്ത പരാജയം നേരിടുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: AP, ഫയൽ ഇമേജ്

ലണ്ടൻ: ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രിയായിരുന്ന തെരേസ മെയ്സിന്റെ ബ്രെക്സൈറ്റ് ചൊവ്വാഴ്ച പാർലമെൻറിൽ കനത്ത പരാജയം ഏറ്റുവാങ്ങി. യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിൽനിന്ന് ഇതുവരെ വലിയ മാറ്റങ്ങളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ല. രണ്ട് പ്രധാന യൂറെസിപ്റ്റിക് വിഭാഗങ്ങളുടെ നേതാക്കൾ ഞായറാഴ്ചയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം മാർച്ച് 29 ന് യൂറോപ്യൻ യൂണിയനെ ഉപേക്ഷിക്കുന്നതിനു 19 ദിവസം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ, മെയ് അവസാനത്തോടെ, യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ എക്സിറ്റ് കരാറിൽ അവസാന നിമിഷം മാറ്റാൻ മെയ് മുപ്പത് തവണ ശ്രമിച്ചിരിക്കുകയാണ്.

അവർ പരാജയപ്പെട്ടാൽ, മെയ് ബില്ലിനെ പിൻവലിക്കാനുള്ള തീരുമാനം 2016 ലെ ചില ഭയം കാണാൻ കഴിയുമെന്ന് മെക്സെയുടെ അംഗീകാരം ബ്രെക്സിറ്റിന് കാലതാമസമുണ്ടാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ബ്രിട്ടൻ മാർച്ച് 29 ന് ഒരു ഇടപാടില്ലാതെ വിടുകയാണെങ്കിൽ ബ്രിട്ടൻ കുഴപ്പങ്ങൾ നേരിടുമെന്ന് മറ്റു ചിലർ വാദിക്കുന്നു.

മെയ്യുടെ ന്യൂനപക്ഷ ഗവൺമെന്റിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ഡെമോക്രാറ്റിക് യൂണിയൻ പാർട്ടിയുടെ (ഡൂപ്) ഡെപ്യൂട്ടി നേതാവായിരുന്ന നിഗൽ ഡോഡ്സ്, കൺസർവേറ്റീവ് പാർട്ടിയുടെ വലിയ യൂറെസിപ്റ്റിക് വിഭാഗത്തിലെ പ്രമുഖ വ്യക്തിയായ സ്റ്റീവ് ബേക്കർ, “രാഷ്ട്രീയ സ്ഥിതിഗതികൾ മാരകമാണ്.

“മാറ്റമില്ലാതെ പിൻവലിക്കൽ കരാർ ഒരു നിശ്ചിത തുക കൺസർവേറ്റിവ്, ഡപ് എന്നിവയിൽ നിന്നും കോമൺ കാമ്പസിലേക്ക് വീണ്ടും സമർപ്പിക്കുകയാണെങ്കിൽ,” അവർ സണ്ടേ ടെലിഗ്രാഫറിൽ എഴുതി.

കരാർ അംഗീകരിക്കാൻ ബിഡ്ഡിൽ നിന്ന് രാജിക്ക് സമ്മർദ്ദം ചെലുത്താനായതിനാലാണ് മെയ്ക്ക് ജോലി ലഭിക്കാതിരുന്നതെന്ന് സൺഡേ ടൈംസ് പറഞ്ഞു. ഈ ആഴ്ച ആദ്യം തന്നെ കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാർ തന്നെ നിർദേശിക്കുമോ എന്ന് പറഞ്ഞ് സംസാരിച്ചു.

ജനുവരിയിൽ റെക്കോർഡ് മാർജിനാണ് പാർലമെന്റിനെ പാർലമെന്റിനെ തള്ളിയത്. അയർലൻഡ്, വടക്കൻ അയർലണ്ട് എന്നീ രാജ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള അതിർത്തി കടക്കുന്നതിനെ തടയുന്നതിനായി ഇൻഷുറൻസ് പോളിസി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഇൻറീരിയർ പോളിസി മാറ്റാൻ ബ്രിട്ടീഷ് നേതാവ് ബ്രസ്സൽസിലേക്ക് മടങ്ങി.

യൂറോപ്യൻ അയർലണ്ട് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ നിയമങ്ങൾ കാലതാമസം കൂടാതെ ബ്രിട്ടൻ ഉപേക്ഷിച്ച് രാജ്യത്തിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് വടക്കൻ അയർലണ്ട് പിടിച്ചെടുക്കാൻ കഴിയുമെന്ന നയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പല ബ്രിട്ടീഷ് നിയമനിർമ്മാതാക്കളും നയത്തെ എതിർക്കുന്നു.

എന്നാൽ, മേയർ തിരുത്തിയെഴുതാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി ഫലപ്രദമായി പരാജയപ്പെട്ടു. യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിലെ ചർച്ചാവിഷയങ്ങൾ തന്റെ ആവശ്യങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ തയ്യാറല്ലായിരുന്നു, ബ്രിട്ടൻ ഒരു വിട്ടുവീഴ്ച ഓഫർ നിരസിച്ചു. ബ്രിട്ടനിലെ പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടിയായ ലേബർ പാർട്ടി രണ്ടാം റഫറണ്ടം ഉണ്ടെങ്കിൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിൽ നിൽക്കണം എന്ന് പാർട്ടി ബ്രെക്റ്റി വക്താവ് കീർ സ്റ്റാർമർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“ഒരു ലോക്ക് ഒരു ലോക്ക് ആയി പ്രവർത്തിക്കുമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമാണെങ്കിൽ, തെരേസ മെയ് തട്ടിപ്പിലൂടെ ഏറ്റെടുക്കുമെങ്കിൽ അത് ആ സ്ഥാനമാണെങ്കിൽ, പിന്നെ എന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ സ്ഥിരമായി” നിലനിൽക്കുക “എന്നതാണ്. വാർത്ത ചൊവ്വാഴ്ച പാർലമെൻറിൽ രണ്ടാം റഫറണ്ടം നടത്താൻ പാർടിക്ക് പിന്തുണ നൽകില്ലെന്ന് സ്റ്റാർമർ പറഞ്ഞു.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ