ന്യൂസീലൻഡ് ബംഗ്ലാദേശ് വെല്ലിംഗ്ടൺ ടെസ്റ്റ്: റോസ് ടെയ്ലറിന്റെ 200 ഓളം വിജയം ആവർത്തിച്ചു

ന്യൂസീലൻഡ് ബംഗ്ലാദേശ് വെല്ലിംഗ്ടൺ ടെസ്റ്റ്: റോസ് ടെയ്ലറിന്റെ 200 ഓളം വിജയം ആവർത്തിച്ചു
റോസ് ടെയ്ലർ, ന്യൂസീലൻഡ് ബംഗ്ലാദേശ് വെല്ലിംഗ്ടൺ ടെസ്റ്റ്

റോസ് ടെയ്ലർ ഒരു ഇരട്ട സെഞ്ചുറി നേടി (@ICC) | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: ട്വിറ്റർ

ടോസ് നേടി ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത ന്യൂസിലൻഡ് നിശ്ചിത 50 ഓവറിൽ രണ്ട് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 259 റൺസെടുത്തു. ആദ്യ ദിവസം ബാറ്റ് ചെയ്ത ബംഗ്ലാദേശ് ബംഗ്ലാദേശിന് മൂന്ന് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 80 റൺസെടുത്തു. മറുപടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ബംഗ്ലാദേശ് 141 റൺസെടുത്തു.

20 പന്തിൽ രണ്ടു ബൗണ്ടറിയും ഒരു സിക്സറും പറത്തിയാണ് ടെയ്ലർ 212 പന്തിൽ നിന്ന് 200 റൺസ് നേടിയത്. ടോസ് നഷ്ടപ്പെട്ട് ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത ബംഗ്ലാദേശ് രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്സിൽ ബംഗ്ലാദേശിന് മികച്ച സ്കോർ സമ്മാനിച്ചു. പരമ്പരയിൽ ഇതുവരെ രണ്ട് ഇരട്ട സെഞ്ച്വറിയും 126 റൺസുമാണ് നേടിയത്. മോമിൻ ഹഖ് (10), ഷദ്മാൻ ഇസ്ലാം (29), മിഥുൻ (25), സൌമ്യ സർകാർ (12 നോട്ടൗട്ട്) എന്നിവരാണ് പുറത്തായത്.

മറുപടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ബംഗ്ലാദേശ് 73 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 394 റൺസെടുത്തു. മറുപടി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ബംഗ്ലാദേശ് തകർച്ചയിൽ നിന്ന് കരകയറി. രണ്ട് ബൗണ്ടറികൾ പായിച്ച് ബംഗ്ലാദേശ് ഫീൽഡിംഗ് പിശകുകൾക്ക് കാരണമായി.

ടെയ്ജുൽ ഇസ്ലാം (6 പന്തിൽ പുറത്താവാതെ 6), മാർട്ടിൻ ക്രോ (മാർട്ടിൻ ക്രോ) എന്നിവരുടെ സെഞ്ചുറിയുടെ പിൻബലത്തിൽ ന്യൂസിലാൻഡിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഉയർന്ന സ്കോറായ 18 ാം ഓവറിൽ കെയ്ൻ വില്ല്യംസണെ പിന്തള്ളിയാണ് മാൻ ഓഫ് ദ മാച്ച്.

മൂന്നാം വിക്കറ്റിൽ വില്ല്യംസണുമായി 172 റൺസും ഹെൻറി നിക്കോളുകളുൾപ്പെടെ 216 റൺസും നേടി. 19 ഫോറുകളും നാല് സിക്സും ഉൾപ്പെടുന്ന ഇന്നിംഗ്സാണ് നാലാം നമ്പറിലേത്. മൂന്നാം ഓവറിലെ മൂന്നാം പന്തിൽ തന്നെ സച്ചിൻ പുറത്താകാതെ 200 റൺസെടുത്തു. മൂന്നാം പന്തിൽ സച്ചിന്റെ ബാറ്റിംഗ് ഉയർത്തി.

പരുക്കേറ്റ തോളില് പരുക്കേറ്റ വില്യംസൺ 74 ാം വയസിനു പുറത്താക്കിയതിനു ശേഷം പുറത്താക്കപ്പെട്ട ഒരു സ്കാനിന് എടുക്കാൻ സാധിച്ചില്ല. ബംഗ്ലാദേശ് രണ്ടാം ഇന്നിങ്സ് ആരംഭിച്ചതോടെ രണ്ടാം വിക്കറ്റ് നഷ്ടമായി.

തിഹിലിൽ രണ്ടാം പകുതിയിൽ തിയ്ലോൾ ഇസ്ലാമിനെ കീഴടക്കി നിക്കോളാസ് രണ്ടാം പകുതിയിൽ രണ്ടാം ഓവറിൽ പിറന്നു. എന്നാൽ, ഏഴു പന്തുകൾ നേരിട്ട തിയ്ജിൾ 107 റൺസെടുത്തു. ഓരോ നീക്കത്തിനും നിക്കോളും വില്ല്യംസണും ഉത്തരം നൽകി.

ഇരു ടീമുകൾക്കും അബു ജേയ്ഡിന്റെ മൂന്നാമത്തെ ഓവറിൽ ബാറ്റേന്തിയപ്പോൾ ബംഗ്ലാദേശിലെ സീമർമാരായ 17 ടെസ്റ്റുകൾ മാത്രമാണ് അവർ നേടിയത്. സ്പിന്നർ ടിജിയുൾ, മോമിൻഹുൽ ഹഖ് എന്നിവർ റൺസിൻറെ തകർച്ചയിൽ നിന്ന് പിൻമാറി. വില്യംസണും നിക്കോളും ചേർന്ന് ടയ്ജുൾ പുറത്തായെങ്കിലും രണ്ട് വിക്കറ്റുകൾ 99 റൺസ്.

ജനപ്രിയ വീഡിയോ