പഴയത് തോന്നുന്നുണ്ടോ? ജപ്പാനിലോ സ്വിറ്റ്സർലന്റിലോ ഉള്ള ജനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇന്ത്യക്കാരുടെ പ്രായം അതിവേഗം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

പഴയത് തോന്നുന്നുണ്ടോ? ജപ്പാനിലോ സ്വിറ്റ്സർലന്റിലോ ഉള്ള ജനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇന്ത്യക്കാരുടെ പ്രായം അതിവേഗം – ഇക്കണോമിക് ടൈംസ്

ഇൻഡ്യയിൽ ജീവിക്കുന്ന ആളുകൾ 60 വയസ്സ് തികയുന്നതിനു മുമ്പ് സമാനമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്നു.

പി.ഐ.ടി |

Updated: Mar 11, 2019, 06.27 PM IST

തൊഴിൽ-പ്രായം- GettyImages

വാഷിംഗ്ടൺ: താമസിക്കുന്ന ജനങ്ങൾ

ഇന്ത്യ

അനുഭവം

ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ

ബന്ധപ്പെട്ട

വൃദ്ധരായ

ജീവിക്കുന്നതിനെക്കാൾ ഒരു ആദ്യഘട്ടത്തിൽ

ജപ്പാൻ

അഥവാ

സ്വിറ്റ്സർലാന്റ്

ദ ലാൻസെറ്റ് പബ്ലിക് ഹെൽറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ആദ്യ-പഠന പഠനമനുസരിച്ച്. 65 വയസുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഉയർന്നതും താഴ്ന്നതുമായ രാജ്യങ്ങളിലുള്ള 30 വർഷത്തെ വിടവ് യുഎസ്, സഹപ്രവർത്തകർ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തുകയുണ്ടായി.

ജപ്പാനിലെയും സ്വിറ്റ്സർലൻഡിലെയും 76 വയസ്സുകാരെ അവർ കണ്ടെത്തി, പാപ്പുവ ന്യൂ ഗിനിയയിലെ 46 വയസുള്ളവർ അതേ നിലയിലാണ്

പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ

65 വയസ് പ്രായമുള്ള ഒരു ശരാശരി വ്യക്തി.

60 വയസ് തികയുന്നതിനു മുൻപ് ഇന്ത്യയിൽ ജീവിക്കുന്നവർക്ക് സമാനമായ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളും അനുഭവപ്പെടുന്നുണ്ട്.

പ്രായപൂർത്തിയായവരുടെ ജീവിതസാഹചര്യങ്ങൾ പ്രായപൂർത്തിയായവർക്കുള്ള ജനങ്ങളുടെ ക്ഷേമത്തിന് ഒരു അവസരമോ അല്ലെങ്കിൽ ഭീഷണിയോ ആകാം, പ്രായമാകലിനെ സംബന്ധിച്ചുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായി ജനസംഖ്യാ അനുഭവങ്ങൾ കാലഹരണപ്പെടാത്ത കാലഘട്ടങ്ങളിലാണ്. “ആഞ്ചല വൈ ചാങ് പറഞ്ഞു. അമേരിക്കയിലെ വാഷിംഗ്ടൺ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പഠനവും പോസ്റ്റ് ഡോക്ടറൽ സഹചാരിയും ചേർന്നാണ്.

കടൽ ബക്ക്തോൺ മുതൽ മോറംഗിയയിലേക്ക്, നിങ്ങളുടെ രക്തത്തിന് ഇപ്പോൾ ആവശ്യമുള്ള ആ ഓയിലുകൾ

സ്വാഭാവികമായും പോകുന്നത്

7 ജൂലൈ, 2018

സൗന്ദര്യവും വ്യക്തിഗത പരിചരണ ഉൽപന്നങ്ങളും അപൂർവ്വവും അസാധാരണവുമായ ചേരുവകളിലൂടെ പ്രയോജനപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് അവ വർധിച്ചുവരുന്നു. കടൽ buckthorn, moringa ലേക്കുള്ള മാതളപ്പഴം വിത്തുകൾ, ഒലിവ് എണ്ണ, നിങ്ങളുടെ സൗന്ദര്യം ഭരണകൂടം ചില വകഭേദങ്ങൾ ചേർക്കാൻ അതിന്റെ സമയം. നൈകാ ബ്യൂട്ടി ലിസ്റ്റിന്റെ ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവ് ഓഫീസർ സൗത്ത് ട്രീ, സഹസ്ഥാപകനായ സ്വാതി കപൂർ ആരോഗ്യകരമായ, ആരോഗ്യകരമായ ചർമ്മത്തിൽ ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്.

മാതളപ്പഴം വിത്തുകൾ

7 ജൂലൈ, 2018

മാതളനാരക വിത്ത് എണ്ണ കൊളജന ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിൽ അസാധാരണമായ ഒരു സൗന്ദര്യവർദ്ധക ഘടകമാണ്. പ്യൂണിക്കൻ ആസിഡ് (ഒമേഗ 5), വൈറ്റമിൻ കെ, സി, ബി 6, ഫോളേറ്റ്, പൊട്ടാസ്യം തുടങ്ങിയ ആന്റിഓക്സിഡൻറുകളാൽ നിറയും. മുഷിഞ്ഞ, ഉണങ്ങിയ മുടിയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുകയും അതിനെ മലിനീകരണത്തിൽ നിന്നും സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. മുതിർന്നവരും വരണ്ടതുമായ ചർമ്മത്തിന് ശക്തമായ വൈദ്യുത ദാരിദ്ര്യം ഉണ്ടാക്കുന്നതിലൂടെ ഇത് മികച്ച, പുനരുൽപ്പാദന ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കും.

ബദാം എണ്ണ

7 ജൂലൈ, 2018

വിറ്റാമിൻ ഇയിലെ സമ്പന്നമായ ബദാം ഓയിലിൽ നിന്നും ഓക്സിഡീവ് സമ്മർദ്ദത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു. കണ്ണിനു താഴെയുള്ള മുഖക്കുരുവും അസുഖവും തടയാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

മോറിംഗ

7 ജൂലൈ, 2018

മുരിംഗ എണ്ണയ്ക്ക് ആന്റി ഓക്സിഡൻ ഗുണം നൽകും. മുഷിഞ്ഞ ചർമ്മവും, ചർമ്മവും പുതുക്കുന്നു. മോരിംഗ ഓലിഫെറയുടെ വിത്തുകൾ മുളപ്പിച്ച ഈ എണ്ണ, ഫൈറ്റോന്യൂറിയന്റുകളിൽ വളരെ സമൃദ്ധമാണ്, ചർമ്മത്തിൽ വെളിച്ചെണ്ണയും നല്ല മോസ്സിസർസറുമായി ചേർക്കുന്നു.

സീ buckthorn

7 ജൂലൈ, 2018

നാടോടി വൈദ്യം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു ദീർഘകാല ചരിത്രത്തിൽ, അതുല്യമായ ഉയർന്ന ഫാറ്റി ആസിഡ് കടൽ buckthorn എണ്ണ ഉയർന്ന വിറ്റാമിൻ ഉള്ളടക്കം അതു ത്വക്ക്, മുടി, നഖം ഗുണം ചെയ്യുന്നു. ഉയർന്ന ആൻറി ഓക്സിഡൻറിൻറെയും ആന്റി-ഇൻഫോമറി വസ്തുവുകളിലൂടെയും ഇത് സ്വാഭാവിക മോയിസ്ചറൈസർ, ക്ളെൻസർ, എക്സപോലൈറ്റർ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

പ്രായത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ മുൻകൂട്ടി വിരമിക്കൽ, ചെറിയ തൊഴിൽസേന, ഉയർന്ന ആരോഗ്യച്ചെലവുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകുമെന്നും ആരോഗ്യരംഗത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്ന ഗവൺമെന്റ് നേതാക്കൾക്കും മറ്റ് പങ്കാളികൾക്കും പ്രായമാകലിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതികൂലമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരുമ്പോൾ പരിഗണിക്കണമെന്നും ചാൻ ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഈ നെഗറ്റീവ് ഇഫക്റ്റുകൾ, ശാരീരിക-മാനസിക, ബോധന ശേഷി നഷ്ടപ്പെടൽ, 92 പരിതഃസ്ഥിതികളിൽ നിന്നുണ്ടാകുന്ന അസുഖം, ഇവയിൽ അഞ്ചെണ്ണം അപസ്മാരം, 81 അപകടമൊന്നുമില്ല, ആറ് പരിക്കുകളുമുണ്ട്.

ചാൻ മാസികയുടെ പഠനമാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തേത്. പ്രായമാകൽ പരിശോധനയുടെ പരമ്പരാഗതമായ മെട്രിക്സ് ആയുർദൈർഘ്യം വർധിച്ചപ്പോൾ, ഈ പഠനം കാലാനുക്രമത്തിന്റെ കാലഘട്ടവും, വാർധക്യ കാലത്തെ ആരോഗ്യപ്രശ്നത്തിന് കാരണമായിരിക്കുന്ന വേഗതയും ഈ പഠനം പരിശോധിക്കുന്നു.

പഠനം നടത്തിയ ഗ്ലോബൽ ബർഡൻ ഓഫ് ഡിസീസ് സ്റ്റഡി (ജി.ബി. ഡി) യിൽ നിന്നുള്ള പഠനമാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

മത്സ്യം, നട്ട്, പെരുംജീരകം: പ്രകൃതി ചർമ്മത്തിലെ കഴുകി കളയാനും ആൽക്കാനും സൂക്ഷിക്കണം

മുഖക്കുരു നിരോധിക്കുക

2 ഓഗസ്റ്റ്, 2018

മുഖക്കുരു പ്രശ്നമുണ്ടോ? സമതുലിതമായ ഭക്ഷണവും ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതവുമൊക്കെ നിങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും, വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. പ്രീതി സെത്ത്, കോസ്മൌളോളജിസ്റ്റ്, പച്ൗളി വെൽനസ് ക്ലിനിക്, ഡെൽഹി, സിബിഐ ഇന്റർനാഷണൽ ഹോസ്പിറ്റലിലെ ഡെൽഹി കോസ്മെറ്റോളജിസ്റ്റ്, പ്രഭു മിശ്ര എന്നിവരോടെല്ലാം മുഖക്കുരു സൂക്ഷിക്കാൻ എന്തൊക്കെ ഭക്ഷണം നൽകണമെന്ന് പറയുക.

ബ്രൗൺ റൈസ്

2 ഓഗസ്റ്റ്, 2018

വിറ്റാമിൻ ബി, പ്രോട്ടീൻ, മഗ്നീഷ്യം, അനവധി ആന്റിഓക്സിഡൻറുകൾ എന്നിവയാണ് മട്ട അരിയുടെ പ്രധാന സ്രോതസ്സ്. മുഖക്കുരുവിന്, വിറ്റാമിൻ ബി ഞങ്ങളുടെ തൊലിയുടെ സ്ട്രെസ്സ് പോരാട്ടമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ഇത് ഹോർമോണുകളുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാനും തകർക്കാനുള്ള ശേഷി തടയാനും സഹായിക്കും.

വെളുത്തുള്ളി

2 ഓഗസ്റ്റ്, 2018

വെളുത്തുള്ളി വീക്കം പോരാടാൻ സഹായിക്കുന്ന മറ്റൊരു സൂപ്പറ് ആണ്. വെളുത്തുള്ളി അലിസിൻ എന്ന പ്രകൃതിദത്തമായ രാസവസ്തുക്കളാൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ പൊരുതാനുള്ള നിരവധി ദോഷകരമായ ബാക്ടീരിയകളെയും വൈറസുകളെയും കൊല്ലുന്നു, അതിനാൽ അത് ശരീരത്തിലെ വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഉത്തമമായിരിക്കും.

ബ്രോക്കോളി

2 ഓഗസ്റ്റ്, 2018

അതു തികഞ്ഞ ചർമ്മം ക്ലിയറിംഗ് ഭക്ഷണം. അതിൽ വൈറ്റമിൻ എ, ബി, കോംപ്ലക്സ്, സി, ഇ, കെ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഈ ആൻറി ഓക്സിഡൻറുകൾ നിങ്ങളുടെ ചർമ്മത്തിൻറെ പ്രകാശമാനതയ്ക്ക് സഹായകമാവുന്നു.

മത്സ്യം

2 ഓഗസ്റ്റ്, 2018

ഒമേഗ -3, 6-ഫാറ്റി ആസിഡുകളുടെ ഒരു നല്ല സ്രോതസ്സായി അറിയപ്പെടുന്ന മത്സ്യം ഒരു മുഖക്കുരുവിൻറെ ചർമ്മത്തിന് അനുയോജ്യമായതാണ്. ഈ ആസിഡുകൾ ചർമ്മത്തിൽ വീക്കം കുറയ്ക്കുന്നു. സാർഡിനും സാൽമണും ചർമ്മത്തിന് വളരെ നല്ലതാണ്.

92 വൈകല്യങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വൈകല്യമുള്ളവരുടെ ജീവിതകാലത്തെ (DALYs) കൂട്ടിച്ചേർത്ത് “പ്രായത്തെ സംബന്ധിച്ച രോഗബാധയെ” ഗവേഷകർ ഗവേഷണം നടത്തുകയും ചെയ്തു.

മിക്ക രാജ്യങ്ങൾക്കും പ്രായപരിധിഷ്ഠിതമായ, പ്രായപരിധിഷ്ഠിതവും ഭാരക്കുറവുള്ളതും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ഉണ്ടെങ്കിലും, എത്യോപ്യ, നൈജീരിയ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങൾ എല്ലാ ഭാരത്തിനും ആനുപാതികമായ പ്രായപരിധിയിലുള്ള രോഗം ഭേദമാക്കുന്നതാണ്.

ചൈന, ഇന്ത്യ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളെല്ലാം വെല്ലുവിളി ഉയർത്തുന്നതിൽ ഗവേഷണം നടക്കുന്നുണ്ട്.

195 രാജ്യങ്ങളിലും പ്രദേശങ്ങളിലും 1990 മുതൽ 2017 വരെയുള്ള വിവരങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നു.

ഉദാഹരണത്തിന്, 2017 ൽ, പപ്പുവ ന്യൂ ഗ്വിനിയയിലെ ജനസംഖ്യയിൽ 1000 മുതിർന്ന ആളുകളിൽ 500 ൽ കൂടുതൽ DALY യും, സ്വിറ്റ്സർലാന്റിലെ ജനങ്ങളുടെ എണ്ണത്തിൽ 1000 ത്തിലധികം ഡാലിഎസിൽ 100 ​​ൽപ്പരം ഡാലിയോടെയുമുള്ള ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്ക്.

എയർ പൊല്യൂഷൻ മുഖക്കുരുവും ഡുൾ സ്കിൻ കഴിക്കുന്നതുമാണോ? ദ്രുത സൌന്ദര്യ ഹൂസ് ഗ്ലോ ബ്രോക്ക് ലഭിക്കാൻ

സ്കിൻ പ്രശ്നങ്ങളോട് വിട പറയുക

15 നവംബർ, 2017

വായു മലിനീകരണ സൂചിക ഒരു കുറയുമെങ്കിലും ഡൽഹിയിലും അയൽ നഗരങ്ങളിലും ഇപ്പോഴും പുകവലിക്കുന്ന ഒരു പുതപ്പിലാണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. മോശം വായു ഗുണനിലവാരം മൂലം മുഖക്കുരു പോലുള്ള തൊലിയുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ എളുപ്പമല്ല. ഓസോൺ ഓർഗാനിക് അഡ്വാന്റേജിലെ മെഡിക്കൽ കൺസൾട്ടന്റ് ഉമാ സിംഗ്, ദി ബോഡി ഷോപ്പ്സ് ഹെഡ് ട്രൈക്കർ ഷികി അഗർവാൾ എന്നിവയും വളരെ ലളിതവും മുൻകരുതലുമായ ടിപ്പുകൾ പങ്കുവെക്കുന്നു. (ഇമേജ്: തിങ്കളാഴ്ച ചിത്രങ്ങള്)

ജലം ജീവൻ ആണ്

15 നവംബർ, 2017

ഓരോ ഗ്ലാസ് വെള്ളവും ഓരോ ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കണം. എട്ട് മുതൽ 10 ഗ്ലാസ് വെള്ളം ഒരു ദിവസം കഴിക്കാൻ ശ്രമിക്കുക. ഇത് നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ നിന്നുള്ള വിഷവസ്തുക്കളെ നീക്കംചെയ്യും, ഇത് ആരോഗ്യകരമായ രക്തസ്രാവം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇത് ഉപാപചയ ശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കും.

കഴുകൽ ശുചിത്വം മാറുക

4 ഒക്ടോബർ, 2017

നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം ആരോഗ്യത്തോടെ നിലനിർത്തുന്നത് വലതുഭാഗം കഴിക്കുന്നതുപോലെ ലളിതമാണ്. എണ്ണമയം ലഘുഭക്ഷണങ്ങളും ട്രാൻസ്-കൊഴുപ്പുള്ള ഭക്ഷണവും ഒഴിവാക്കുക. പച്ചക്കറികൾ, പച്ചക്കറികൾ, ഓട്സ്, ഒമേഗ -3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ എന്നിവ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കും.

ക്ഷമത ഒഴിവാക്കുക

24 സെപ്തംബർ, 2017

കടുത്ത ഫിറ്റ്നസ് എടുക്കരുത്. പതിവ് വ്യായാമം സ്ട്രെസ്സ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും, ഒപ്പം ത്വക് കോശങ്ങളിലേക്ക് ഓക്സിജൻ ശരിയായ അളവെടുക്കുന്നു. വ്യായാമസമയത്ത് ഉണർവ്വ് വിഷാംശം തടഞ്ഞുവക്കുകയും ചർമ്മം ആരോഗ്യകരമാക്കുകയും മുഖക്കുരുവിടുകയും ചെയ്യുക.

പിന്തുടരാൻ സ്കിൻ കെയർ റൂട്ട്ine

26 ഒക്ടോബർ, 2017

അണുബാധയെത്തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ പ്യമ്പിക്സ്, ബ്രേക്ക്ഔട്ടുകൾ എന്നിവ ഒഴിവാക്കുക. മുഖക്കുരു പൊട്ടുന്നത് വിരസതയോ അല്ലെങ്കിൽ വീക്കം മൂലമോ, വീക്കം, കണ്ണ്, ചുവപ്പ് എന്നിവയായിരിക്കും. നിങ്ങളുടെ മുഖത്ത് തൊടുന്നതിന് മുമ്പ് ആന്റി-ബാക്ടീരിയ സോപ്പ് / കൈ കഴുകൽ പതിവായി കഴുകുക. ഇതിന് പുറമേ മുഖത്തെ സൂക്ഷ്മദർശിനി, മുഖക്കുരു, മുഖംമൂടികൾ എന്നിവ മുഖത്ത് വൃത്തിയാക്കുക. ഒരു ശക്തമായ മുഖക്കുരു / മുഖക്കുരു കുറവ് പ്രവർത്തനം അല്ലെങ്കിൽ മുഖക്കുരു / മുഖക്കുരു സംഭവം തടയുന്നതിനുള്ള കഴിവ് ഉണ്ട് ഒരു മുഖക്കുരു മരുന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുക. എതിരെ, സൺസ്ക്രീൻ എപ്പോഴും ഉപയോഗിക്കുക.

യു എ ഇയിൽ 1000 പേർക്ക് 161.5 DALYs, അൾജീരിയ 52 ഉം 161.0 DALY നും ഇടയിൽ ഇറാനിൽ 54 ഉം 53 ൽ 164.8 DALY നും ഇടയിൽ 53 ാം റാങ്കു നേടി.

65 വയസ് പ്രായമുള്ള ഒരു റഫറൻസ് ഗ്രൂപ്പായി ആഗോള ശരാശരി ഉപയോഗിക്കുന്നത്, ചങ്ങാതിയും മറ്റ് ഗവേഷകരും, ഓരോ രാജ്യത്തും ജനസംഖ്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരേ ബന്ധത്തിലുള്ള ഭാരം കണക്കാക്കിയിരുന്നതായി കണക്കാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വായിക്കുക

എന്തുകൊണ്ട് ഈ ജപ്പാൻ ഫണ്ട് ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഭാരക്കുറവുണ്ട്?

ഒരു ഹൌസിംഗ് വാടകയ്ക്ക് നൽകിക്കൊണ്ട് ജപ്പാനിലേക്ക് OYO പ്രവേശിക്കുന്നു

വിസ്ടാറോ, ജപ്പാന്, കോഡ്രൈവ്സ് ഫ്ലൈറ്റുകൾ ലേക്കുള്ള വിമാനങ്ങൾ

ജൂൺ മാസത്തിൽ റഷ്യ-ഇന്ത്യ-ചൈന ഉച്ചകോടി നടക്കും

നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് അഭിപ്രായമിടുന്ന സവിശേഷത അപ്രാപ്തമാക്കി.