ലയണൽ മെസ്സി ഈ കാലഘട്ടത്തെ അമ്പരപ്പിക്കുന്നതാണ്. യൂറോപ്പിലെ പ്രമുഖ ഗോൾ സ്കോററായ ടൈംസ് നൗ

ലയണൽ മെസ്സി ഈ കാലഘട്ടത്തെ അമ്പരപ്പിക്കുന്നതാണ്. യൂറോപ്പിലെ പ്രമുഖ ഗോൾ സ്കോററായ ടൈംസ് നൗ
ലയണൽ മെസ്സി

ലയണൽ മെസ്സി തന്റെ കരിയറിലെ മറ്റൊരു ഗോൾ കൂടി കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു. | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: എ.പി.

ബാഴ്സലോണയ്ക്ക് ഈ സീസണിൽ ലയണൽ മെസ്സി ഒരു റോളിലാണ്. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് സീസണുകളിലായി ഈ പുരസ്കാരം നഷ്ടമായതിനു ശേഷം, ഈ വർഷത്തെ ബോളോൺ ഡി ഓർക്ക് സ്വന്തമായി പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ മെസ്സി ശ്രമിക്കുന്നു. റെയൊ വലെലെനോയ്ക്കെതിരെയായിരുന്നു അർജന്റീന വീണ്ടും തന്റെ ഘടകങ്ങളടങ്ങിയത്. ക്യാമ്പ് നൗവിൽ അദ്ദേഹം ഒരു ഗോൾ നേടി. യൂറോപ്പിൽ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരനായിരുന്ന ഇദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ യൂറോപ്പിലെ മികച്ച അഞ്ച് ലീഗുകളിൽ അസിസ്റ്ററെന്ന നിലയിൽ പ്രശസ്തനായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

വാൽലെക്കാനോയ്ക്കെതിരായ തന്റെ പെനാൽട്ടി കൊണ്ട് മെസ്സി ലാ ലിഗയിൽ 26 ലീഗ് ഗോളുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോൾ പാരീസിൽ സെന്റ് ജർമനിയുടെ കിളിിയൻ എം.ബി.പി.യുടെ 2 ഗോളുകൾ. ക്രിസ്റ്റ്യാനോ റൊണാൾഡോ ഈ സീസണിൽ ഏഴ് ഗോളുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

മെസി ഇപ്പോൾ ഈ സീസണിൽ കൂടുതൽ സഹായങ്ങൾ നൽകി, യൂറോപ്പിൽ മറ്റാരെക്കാളും കൂടുതൽ ഗോളുകൾ നേടി. ലാ ലിഗയിൽ ഈ സീസണിൽ 12 അസിസ്റ്റുകളുള്ള മെസ്സിയുടെ യൂറോപ്യൻ ചാർട്ടുകളിൽ ഒന്നായിരുന്നു. ഇത് പ്രീമിയർ ലീഗിലെ മറ്റെല്ലാവരെക്കാളും, സീരി എ, ലിഗ്യൂ 1, ലാ ലിഗാ, ബുണ്ടെസ്ലിഗ എന്നിവയുടേതാണ്. മെസ്സിക്ക് പിന്നിൽ ചെൽസിയുടെ ഏദൻ ഹസാർഡ് മാത്രമാണ് പിന്നിൽ.

റയൽ മാഡ്രിഡ് ടീമിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഗോളുകൾ മെസ്സി നേടിയെടുത്തിട്ടുണ്ട്. മെസ്സി (26), സുവാരസ് (17) എന്നിവരാണ് റയൽ വാൽലേക്കാനോയ്ക്കെതിരായ സമരങ്ങളിൽ ലാ ലീഗായുടെ പ്രചാരണത്തിന് 43 ലീഗുകൾ സ്വന്തമാക്കിയത്. സ്പെയിനിന്റെ ഉയർന്ന ഡിവിഷനിലെ 18 ടീമുകളും ഇവരാണ്.

ഈ സീസണിൽ മെസ്സി ബാഴ്സലോണയെ വളരെയധികം സ്വാധീനിച്ചിരുന്നു. ബാഴ്സലോണയുടെ 38% ഗോളുകൾ ഈ സീസണിൽ ഗോളടിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബാഴ്സലോണയുടെ 69 ഗോളുകളിൽ 38 ഗോളുകൾ മെസ്സിയുടെ ഗോൾ നേടി, ഈ സീസണിൽ 55% ബാഴ്സലോണ ലീഗിൽ ഗോൾ നേടി.

കാമ്പ് ന്യൂവിൽ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ ബാർസലോണ ലയോൺ ടൂർണമെൻറിൽ നേടിയ ഗോളിലൂടെ മെസ്സി വീണ്ടും അവസരം സ്വന്തമാക്കും.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ