1983 ലോകകപ്പ് ടീമിനെ ക്യാപ്റ്റൻ കപിൽ ദേവ് അവതരിപ്പിച്ചു. കപിൽ ശർമ്മയുടെ ചരിത്രം

1983 ലോകകപ്പ് ടീമിനെ ക്യാപ്റ്റൻ കപിൽ ദേവ് അവതരിപ്പിച്ചു. കപിൽ ശർമ്മയുടെ ചരിത്രം
ട്രോഫി നേടിയാൽ മാത്രമേ ഫൈനൽ ഫൈനൽ ഉറപ്പാക്കാനാവൂ എന്നാണ് കപിൽ പ്രതികരിച്ചത്. (ട്വിറ്റർ)

കപിൽ ദേവ് 1983 ലോകകപ്പ് നേടിയ ടീമിന്റെ മറ്റു ചില അംഗങ്ങൾ കാണപ്പെട്ടു കപിൽ ശർമ്മ ശനിയാഴ്ച ഷോ. മുൻ ക്യാപ്ടൻ മൊഹീന്ദർ അമർനാഥ്, സന്ദീപ് പാട്ടീൽ, ദിലീപ് വെംഗ്സാർക്കർ, കൃഷ്ണമാചാരി ശ്രീകാന്ത്, റോജർ ബിന്നി, കീർത്തി ആസാദ്, മദൻലാൽ, സയദ് കിർമാനി, ബൽവിന്ദർ സന്ധു, യശ്പാൽ ശർമ എന്നിവരായിരുന്നു. ടൂർണമെന്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി അനുഭവങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ കളിക്കാരുമായി പങ്കുവെച്ചു.

ആദ്യത്തെ കൗതുകകരമായ വിവരങ്ങൾ കിട്ടിയത് കപിൽ ശർമ തന്നെയായിരുന്നു. ലോർഡ്സ് പ്രൂഡൻഷ്യൽ കപ്പ് ലോകകപ്പിൽ ഉയർത്തിയപ്പോൾ അദ്ദേഹം മൂന്ന് പേരാണെന്ന് ശർമ പറയുന്നു. അപ്പോൾ മാത്രമാണ് അയാളുടെ പേര് ലഭിച്ചത്. 1983 ന് ശേഷം അച്ഛൻ കപിൽ എന്ന് ഇന്ത്യൻ നായകനെന്ന നിലയിൽ വിളിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ട്രോഫി നേടിയാൽ മാത്രമേ ഫൈനൽ ഫൈനൽ ഉറപ്പാക്കാനാവൂ എന്നാണ് കപിൽ പ്രതികരിച്ചത്. അന്തിമഘട്ടത്തിൽ ടൂർണമെന്റിൽ പങ്കെടുക്കരുതെന്ന് ഉറപ്പുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎസ് ടീമിന് ഒരു യാത്രയ്ക്ക് പോകാൻ തീരുമാനിച്ചുവെന്നും, അവസാനം അവർ ടൈറ്റിൽ പൊരുതുകയായിരുന്നപ്പോൾ അവർക്ക് മിക്സഡ് വികാരങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും പറഞ്ഞു. ഒരു വശത്ത്, അവർ ഇപ്പോൾ ട്രോഫി നേടിയ ഒരു ഷോട്ട് ഉണ്ടായിരുന്നു എന്നാൽ മറുവശത്ത്, യുഎസ്എ ലേക്കുള്ള അവരുടെ അവധി താൽക്കാലികമായി റദ്ദാക്കി, അവൻ ഒരു ചിരിച്ചു പറഞ്ഞു.

37 ടെസ്റ്റുകളും 42 ഏകദിനങ്ങളും കളിച്ചിട്ടുള്ള മിഡ് ഓർഡർ ബാറ്റ്സ്മാൻ യശ്പാൽ ശർമ, പഴയകാല താരങ്ങളായ ദിലീപ് കുമാറിൻറെ കടമ്പ കടന്നാണ്. രഞ്ജി ട്രോഫിക്കുള്ള ഒരു മത്സരത്തിൽ യശ്പാൽ ഒരു വലിയ നോക്ക് കളിച്ചപ്പോൾ യൂസഫ് ഭായിയും വന്നു. ബി സി സി ഐയുടെ പേര് ദിലീപ് കുമാറിനായിരുന്നുവെന്നും യശ്പാൽ തന്റെ നായകനെ കാണാൻ പോയി.

ലോകകപ്പിൽ ടീമിലേക്കുള്ള യാത്ര വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണെന്ന് സന്ദീപി പാട്ടീൽ പറഞ്ഞു. സിംബാബ്വെക്കെതിരെ ഇന്ത്യ 17/5. സിംബാബ്വെയിൽ കപിൽ പരാജയപ്പെടുകയും 78-7 ന് ശേഷം കളിക്കുകയും ചെയ്തു. 138 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 175 റൺസാണ് അദ്ദേഹം പുറത്താകാതെ നേടിയത്. സിംഗിൾസിനേക്കാൾ വലിയ ഷോട്ടുകൾ കപിൽ കൈകാര്യം ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെങ്കിലും പാട്ടീൽ പറയുന്നത് അക്രമാസക്തമായ നിയന്ത്രണം അയാൾക്കുണ്ടായിരുന്നു.

ടൂർണമെന്റിൽ കപിൽ ഇന്നിംഗ്സ് ആയിരുന്നെന്ന് സുനിൽ ഗവാസ്കർ പറഞ്ഞു. മുൻപ് ധാരാളം ക്രിക്കറ്റ് കളിച്ചിരുന്നതായും അദ്ദേഹം കണ്ട മികച്ച ഇന്നിംഗ്സ് എന്ന വിശേഷണം തനിക്ക് അറിയാമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പനി ബാധിച്ച് ഗവാസ്കർ ഒരിക്കൽ ഒരു സെഞ്ചുറി നേടിയപ്പോൾ കൃഷ്ണമാചാരി ശ്രീകാന്ത് സംസാരിച്ചു.