യുഎൻ ഹെൽത്ത് മേധാവി ഡിആർസി എബോള ചികിത്സാ കേന്ദ്രം സന്ദർശിക്കുന്നു

യുഎൻ ഹെൽത്ത് മേധാവി ഡിആർസി എബോള ചികിത്സാ കേന്ദ്രം സന്ദർശിക്കുന്നു

യുഎസ് ആരോഗ്യ വിഭാഗം മേധാവി ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ളിക് ഓഫ് ദി കോംഗോയിലെ ഒരു എബോള ചികിൽസ കേന്ദ്രം സന്ദർശിച്ചു. തീവ്രവാദികൾ ആക്രമിക്കപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ഈ കേന്ദ്രങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ശനിയാഴ്ചയാണ് ആക്രമണം നടന്നത്. ബ്യൂമെബോ നഗരത്തിലെ സെന്റർ ജനറൽ ഹെൽത്ത് സെന്റർ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡോസ് അദനോം ഗീബ്രേസിയസ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ആക്രമണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടു.

“ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ആക്രമണങ്ങളിൽ മരിച്ചവരെ ദുഃഖിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന, ഇന്നത്തെ ആക്രമണത്തിൽ മരണമടഞ്ഞ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരെക്കുറിച്ചും പോലീസ് ഓഫീസർമാരെക്കുറിച്ചും ചിന്തിക്കാൻ എന്റെ ഹൃദയം തകർക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ദുർബലരായ ആളുകളിൽ ഒരാളായി സേവിക്കുന്നതിൽ തുടരാനാണ് ഞങ്ങളുടെ തീരുമാനം.”

വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ, പങ്കാളി സംഘടനകൾ, രോഗബാധിതമായ പ്രതികരണത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന പ്രാദേശിക പ്രതികരണകർ എന്നിവരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയ ശേഷം അദ്ദേഹം ഡിആർസിയിൽ മൂന്നു ദിവസത്തെ ദൗത്യം പൂർത്തിയാക്കി. അദ്ദേഹം ബ്യൂമെബോയിലെ പങ്കാളികളുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഒരു സംഘവുമായി സംസാരിച്ചു.

“എബോള ബാധിച്ച മറ്റു സമുദായങ്ങളിലെപ്പോലെ കറ്റ്വ, ബ്യൂമെംബോ, ജനങ്ങൾക്കാവശ്യമായ ഒരു സംരക്ഷണവും, അതിജീവിക്കാൻ ഒരു സാധ്യതയും അർഹിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “തങ്ങളുടെ ഭവനങ്ങളിൽ പരിക്കേറ്റപ്പോൾ അവരുടെ വീടുകളിൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് അവർ അർഹരല്ല; ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുണ്ടാകുമ്പോൾ അപര്യാപ്തമായ ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ അവരോടൊപ്പം കഷ്ടം അനുഭവിക്കേണ്ടതില്ല. ”

ശ്രദ്ധാപൂർവ്വമായ ചർച്ചകൾക്കു ശേഷം ഡസൻ സായുധ സംഘങ്ങളുമായി വ്യാപകമായ സ്ഥലത്ത് ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്ക് അനുവദനീയമാണ്. ഭയം മൂലം രക്ഷാ കേന്ദ്രങ്ങളിലുള്ള ആക്രമണങ്ങൾ വൈറസ് അടങ്ങിയ കഴിവ് തടയാൻ സഹായിക്കും.

“യുഎൻ, ലോക്കൽ പോലീസ് സേനകളിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ സഹായങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതായി WHO വക്താവ് പറഞ്ഞു.

എബോളയെ ജയിക്കാൻ വേണ്ടി, “ഞങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്ന പരിചരണം നൽകൽ, പ്രതികരണത്തിന്റെ നിഷ്പക്ഷത നിലനിർത്തൽ, സായുധ സംഘങ്ങളുടെ ആക്രമണങ്ങളിൽ നിന്ന് രോഗികളെയും ജീവനക്കാരെയും സംരക്ഷിക്കൽ എന്നിവയ്ക്കിടയിൽ ഞങ്ങൾ ഒരു സുതാര്യമായ സന്തുലിതാവസ്ഥ നേരിടണം” എന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സംഘട്ടന മേഖലകളിൽ നാം അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന കുഴപ്പങ്ങളാണ് ഇതാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. “പകർച്ചവ്യാധികളെ അവസാനിപ്പിക്കാൻ”, “ഡിആർസി ജനങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ” WHO യുടെ പ്രതിബദ്ധതയെ വീണ്ടും ആവർത്തിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. (ഏജൻസികൾ)
&&&