സ്തനാർബുദത്തിന് പിന്നിൽ പ്രധാന ജനിതക – ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

സ്തനാർബുദത്തിന് പിന്നിൽ പ്രധാന ജനിതക – ഹാൻസ് ഇന്ത്യ

ഓസ്ട്രേലിയൻ ഗവേഷകർ കടുത്ത ക്യാൻസർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്ന ജീനുകളെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് അക്രമാസക്തമായ ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻററുകൾക്ക് പിന്നിലാണ്. ഇത് മാരകമായ രോഗത്തിനു വേണ്ടി നിർണായകമായ ചികിത്സാ മരുന്ന് ചികിത്സയ്ക്ക് വഴിയൊരുക്കുന്നു.

ക്യൂൻസ്ലാൻഡിലുള്ള യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഗവേഷകർ അമേരിക്കയിലെ ആൽബർട്ട് ഐൻസ്റ്റീൻ കോളേജ് ഓഫ് മെഡിസിൻ എന്ന ഗവേഷകരാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ നടത്തിയത്. ക്യാൻസറിനു കാരണമായ ജീനുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിന് മുമ്പ് കണ്ടെത്തിയ പഠനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ.

“ജനങ്ങളുടെ ഒരു സംഘം കാൻസറിന്റെ ഒരേ തരത്തിലുള്ളതോ ഉപദ്രവമോ ആണെങ്കിൽപ്പോലും, ഈ ക്യാൻസറിൻറെ തന്മാത്രകൾ വ്യക്തിത്വത്തിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്ഥമാണ്, കാരണം ജീനുകളുടെ പ്രവർത്തനം ആളുകളുടെ വ്യത്യാസത്തിൽ വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു,” ജെസ് മാർ പറഞ്ഞു, അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ സർവകലാശാല

ക്യാൻസർ രോഗികളിൽ നിന്നുമുള്ള ജനിതക വിവരങ്ങളിൽ “സൂം ഇൻ” ചെയ്ത്, രണ്ടു വ്യത്യസ്ത “മുട്ടകൾ” ഉള്ള ജീനുകളെ തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി ഒരു സംഘം ബ്രിട്ടീഷ് ജേണൽ ഓഫ് കാൻസർ എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. മറ്റൊന്നിൽ പ്രവർത്തനം.

കാൻസർ രോഗികളുടെ മാരക രോഗത്തെക്കുറിച്ച് നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയത്. ഗർഭസ്ഥ ശിശുക്കളുടെ ഒരു ഉപഘടകത്തിൽ അഞ്ച് ഗർഭഛിദ്രങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തുകയും സിബിഎക്സ് 2 എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച ലക്ഷ്യം പിന്തുടരുകയും ചെയ്തു.

“മുൻകാല പഠനങ്ങളിൽ ഏറ്റവും ആരോഗ്യകരമായ സ്ത്രീ ടിഷ്യു CBX2 പ്രവർത്തനത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമുള്ളതായി കാണിക്കുന്നു. അതേസമയം, സ്തനാർബുദത്തിന്റെ ഉയർന്ന സാന്നിധ്യം സിബിഎക്സ് 2 പ്രവർത്തനത്തിൽ ഉയർന്നതായി കാണിക്കുന്നു.

“ഇത് CBX2 പ്രവർത്തനവും സ്തനാർബുദവും തമ്മിൽ സാധ്യമായ ഒരു ലിങ്ക് നിർദ്ദേശിച്ചു. എന്നാൽ ആ കണ്ണിയുടെ സ്വഭാവം അന്വേഷിച്ചിട്ടില്ല,” അവർ പറഞ്ഞു.

“അങ്ങനെ ഞങ്ങൾ ഒരു മനുഷ്യ സ്തനാർബുദ സെൽ ലൈനിലാണ് ജീൻ മാറ്റിയത്, ഇത് ക്യാൻസർ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ച കുറഞ്ഞു, CBX2 ട്യൂമർ വളർച്ചയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുമെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.”

CBX2 ഒരു “ഓക്സിജൻ” ആണെന്ന് കൂടുതൽ പരിശോധനകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, മുലയൂട്ടുന്ന ക്യാൻസർ ബാധിതമായ തരത്തിലുള്ള മരുന്നുകളുടെ ഒരു ലക്ഷണമാകാം അത്.

“ക്യാൻസർ രോഗികളിലെ ചെറിയ ഗ്രൂപ്പുകളുമായി തനതായ” മറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ‘ഓക്സിജൻ അവയെ പുതിയ ചികിത്സാരീതികൾ തുറന്ന് ഞങ്ങളെ വ്യക്തിഗത മരുന്നുകളിലേക്ക് കൂടുതൽ അടുപ്പിക്കുന്നു.