അസിം പ്രേംജി 7.5 ബില്ല്യൻ ഡോളർ സംഭാവന ചെയ്തു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

അസിം പ്രേംജി 7.5 ബില്ല്യൻ ഡോളർ സംഭാവന ചെയ്തു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഇന്ത്യയിലെ രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റവും ധനികനായ വ്യക്തി അസിം പ്രേംജിയാണ്. ബ്ലൂംബർഗ് ആഗോള ശതകോടീശ്വരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ 51 സ്ഥാനം നേടിയിട്ടുണ്ട്

ഇന്ത്യൻ കമ്പനിയായ വിപ്രോ ലിമിറ്റഡിന്റെ ബില്യണയർ ചെയർമാൻ ആയ അസിം പ്രേംജി 7.5 ബില്യൺ ഡോളർ മൂല്യമുള്ള കമ്പനിയെ 34 ശതമാനം ഓഹരികൾ കൈപ്പറ്റുന്നു. ഇതുവഴി ലോക ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും ഉദാര സംഭാവനയാണ്.

പ്രേംജിയുടെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഷെയറുകൾ അപ്രത്യക്ഷമാക്കുകയും അസിം പ്രേംജി ഫൌണ്ടേഷനിൽ മാറ്റിവയ്ക്കുകയും ചെയ്തതായി ഫൗണ്ടേഷൻ അറിയിച്ചു.

വിപ്രോയുടെ സാമ്പത്തിക ഉടമസ്ഥതയുടെ 67 ശതമാനം ഉൾപ്പെടുന്ന 21 ബില്ല്യൻ ഡോളർ സംഭാവനയാണ് ലോകോത്തര ഉൽപാദന കോർപ്പോസ് നൽകുന്നത്.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ അടിത്തറ വിദ്യാഭ്യാസം നേരിട്ട് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. മൾട്ടി-വർഷ സാമ്പത്തിക ധനസഹായത്തിലൂടെ 150-ൽ പരം വ്യക്തികൾക്കും, പ്രത്യേകിച്ച് നിസ്സഹായരായ പൗരന്മാരെ സേവിക്കുന്നു. അസിം പ്രേംജി യൂണിവേഴ്സിറ്റി രൂപീകരിക്കുകയും, വിദ്യാഭ്യാസം, ബന്ധപ്പെട്ട മാനവ വികസന വികസന മേഖല, പ്രൊഫഷണൽ ഡിഗ്രി, വിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികൾ, ഗവേഷണം നടത്തുകയും ചെയ്യുക.

വരും വർഷങ്ങളിൽ ഫൗണ്ടേഷൻ ഗണ്യമായി വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. വിദ്യാഭ്യാസരംഗത്ത് പ്രവർത്തിക്കുന്ന 1,600 ആളുകളിൽ നിന്ന് ഗ്രാന്റ്-മെഡിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ മൂന്നുമാസം പൂർത്തിയാക്കും. ബംഗളൂരു ആസ്ഥാനമായ യൂണിവേഴ്സിറ്റിക്ക് 5,000 ത്തോളം വിദ്യാർത്ഥികളായി 400 ഓളം ഫാക്കൽറ്റി അംഗങ്ങളായിരിക്കും. ഉത്തരേന്ത്യയിൽ മറ്റൊരു സർവകലാശാല സ്ഥാപിക്കാൻ അടിസ്ഥാനം ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

അമ്പത് കോടി ഇന്ത്യക്കാർ, 50 ദശലക്ഷം ഡോളറിൻറെ ആസ്തി ഉള്ളവർ, അഞ്ചു വർഷം മുൻപത്തെ അപേക്ഷകരെ അപേക്ഷിച്ച് കുറവാണ്. പ്രേംജി ഒഴിവാക്കിയത് മണ്ടൻ പത്രമാണ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. 73 വയസുള്ള ബംഗളുരു ആസ്ഥാനമായ കോടീശ്വരൻ ഇന്ത്യയിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ ധനികനാണ്. ബ്ലൂംബെർഗിലെ ആഗോള ശതകോടീശ്വരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ 51 സ്ഥാനം നേടിയിട്ടുണ്ട്.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.