'ഒരു അഡാർ ലവ്' എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകൻ ഒമർ ലുലുവിനെ മാനഭംഗപ്പെടുത്തിയതായി പ്രിയാമണി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

'ഒരു അഡാർ ലവ്' എന്ന ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകൻ ഒമർ ലുലുവിനെ മാനഭംഗപ്പെടുത്തിയതായി പ്രിയാമണി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

പ്രീയ പ്രകാശ് വാര്യർ പറയുന്നു, “കർമ്മ സംസാരിക്കും” എന്നതുകൊണ്ട് അവൾ നിശബ്ദത പാലിക്കുന്നുവെന്നതാണ് ഒരു സ്റ്റോറി.

ഒരു ടെലിവിഷൻ അവതാരകൻ ജോൺ ബ്രിറ്റാസ് തന്റെ ഷോയിൽ ആരെയെങ്കിലും ക്ഷണിക്കുകയും അവരെ കരയാനോ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തു, പശ്ചാത്തലം മങ്ങുന്നത്, ചില സങ്കടകരമായ സംഗീതം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഒബാമ ലുലുവിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഹിറ്റ് ചിത്രം ഒരു അഡാർ ലവ് ഒടുവിൽ മാസങ്ങളോളം മാസങ്ങളോളം ചർച്ച, ചർച്ചകൾ, ചില അഭിനേതാക്കളുടെയും വിവാദങ്ങളുടെയും പ്രശസ്തിക്ക് ശേഷം മങ്ങുകയും ചെയ്യും. പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു സിനിമയുടെ മോശം തിരക്കഥ ദുരന്തനായാണ്. എന്നാൽ ബ്രിട്ടാസ് സംവിധായകരുടെ ഒരു അഭിമുഖവും ന്യയോൺ ഷെരീഫിന്റെ നായികയുമായ ഒരു നർത്തകിയുമൊത്ത് ഈ വാർത്ത വീണ്ടും വാർത്തയിൽ എത്തിച്ചിരിക്കുന്നു.

വായന: ‘ഒരു അഡാർ ലവ്’ റിവ്യൂ: പ്രിയ പ്രകാശ് വരരിയുടെ കണ്ണട ഈ ദുരന്തത്തെ രക്ഷിക്കാൻ കഴിയില്ല

പ്രേക്ഷകരെ കൂടുതൽ ആകർഷകമാക്കാനുള്ള പ്രമേയത്തിൽ ഒമറിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒമർ അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ട്. പ്രീയ പ്രകാശ് വാര്യർ, റോഷൻ അബ്ദുൾ റുഹുദ് എന്നീ പേരുകളിൽ കൂടുതൽ ദൃശ്യങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കാൻ ഈ ചിത്രം തയ്യാറായിട്ടുണ്ട്. മറുപടിയായി, ഒരു പ്രതികരണത്തിന്റെ കഥ ഇങ്ങനെ : “ഞാൻ സത്യം സംസാരിച്ചാൽ, ചിലർ കുഴപ്പത്തിലാകും. എന്തുകൊണ്ട് അവരെപ്പോലെയാകണം? ഞാൻ നിശബ്ദനായി അവശേഷിക്കുന്നു, കാരണം കർമ്മ (സമ്മർദ്ദം) എന്തുതന്നെ ആയിക്കൊള്ളണമെന്നില്ല. ആ സമയം അകലെയല്ല. “ഒരു ദിവസം നോൺ-ഹൈലൈറ്റഡ് ഇൻസ്റ്റാ കഥകൾ ചെയ്യുന്നതു പോലെ കഥ ഇപ്പോൾ അപ്രത്യക്ഷമായിരിക്കുന്നു. ഒമറിൻറെ പ്രസ്താവനയ്ക്ക് കുടുംബത്തിന് ഒന്നും ഇല്ലെന്ന് അമ്മയുടെ അമ്മ അമ്മയോട് പറഞ്ഞു.

ഈ ചിത്രത്തിൽ പ്രിയാ, റോഷൻ എന്നീ രണ്ടു നടന്മാർക്കൊപ്പം അഭിനയിച്ച ബ്രിറ്റാസ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ അഭിനയിച്ചു. ഇരുവരും ഈ ചിത്രത്തിൽ ഒരു ഗാനം ആലപിച്ചപ്പോൾ അപ്രതീക്ഷിതമായി ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടു. പ്രിയ സഹോദരിയും പ്രിയാമണിഞ്ഞപ്പോൾ പ്രിയാ, സൽമാൻ ഖാന്റെ ഹിന്ദി ചിത്രമായ വിജയ് സേതുപതിയുടെയും ഉമർ ലുലുവിന്റെയും അടുത്ത ചിത്രമായ പ്രിയയെ ഒമറിനെ തെരഞ്ഞെടുത്തു.

ഈ ക്ലിപ്പ് ഒരു പുതിയ അഭിമുഖത്തിൽ കലാശിച്ചു. ഒമറി അതിനെ ചിരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ, ബ്രിട്ടാസ് ഒരു ക്ലാസിക് വരിയിൽ വന്നു – “ഒമർ ചിരിച്ചാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്, പക്ഷേ അകത്ത് കരയുന്നു.”

ഒമർ തന്റെ പുതിയ ചിത്രമായ സീരിയലിലെ കഥാപാത്രങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നത് എങ്ങനെയാണെന്ന് വിശദീകരിച്ചു. സിനിമ റിലീസ് ചെയ്തതോടെ ക്ലൈമാക്സ് തന്നെ മാറ്റേണ്ടി വന്നു. ബ്രിട്ടീഷുകാരുടെ പ്രോത്സാഹജനകത്തിൽ അവൻ അപ്രത്യക്ഷനായി.

ക്ലൈമാക്സ് മാത്രം മാറ്റം ആവശ്യമുള്ള ഭാഗം മാത്രമായിരുന്നില്ല – മുഴുവൻ സിനിമയും മോശമായിട്ടാണ് എഴുതിയത് മാത്രമല്ല, ചില യഥാർത്ഥ തെറ്റായ സന്ദേശങ്ങൾ നൽകാനും കഴിഞ്ഞു – ഒരു പെൺകുട്ടിയെ ചുംബിക്കുന്ന ഒരു പെൺകുട്ടി അയാളെ തഴയുന്നു അച്ഛൻ ഒരു നിമിഷം, അച്ഛൻ മറ്റൊരു ഘട്ടത്തിൽ തല്ലുകയും, അവനുമായി പൊരുതുകയും ചെയ്തപ്പോൾ അശ്ലീലം പറയുകയും ചില ക്ലിപ്പുകളിൽ വിജയിക്കുകയും ചെയ്തു. സ്കൂൾ ഗ്രൂപ്പിൽ അബദ്ധം “അബദ്ധമായി” ചോദ്യം ചെയ്യുന്നവരെല്ലാം വാങ്ങുന്നയാളെ കാണിക്കുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻ സിനിമകളെക്കുറിച്ച് കുറച്ചുകൂടി കുറവ് പറഞ്ഞു.

ഒമർ ലുലു

എന്നാൽ ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹത്തെ ഉപദ്രവിച്ചിരിക്കുന്നത് അവന്റെ യുവ നടൻമാർ അവനിൽ നിന്ന് അകന്നുപോയാണ് (പ്രത്യക്ഷമായിപ്പോലും സംസാരിക്കാറില്ല), ചില പച്ചപ്പുള്ള പുല്പുറകൾ കണ്ടേനെ. പ്രിയ എന്നയാൾ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം എന്ന സിനിമയിൽ അഭിനയിക്കില്ലെന്ന് ഒമർ പറയുന്നു. കാരണം, ഒരു ചെറിയ സംവിധായകൻ മലയാളത്തിൽ നിന്നാണ്. ഇപ്പോൾ ബോളിവുഡിൽ തിരക്കിലാണ്.

“പെട്ടെന്ന്, ഈ കുട്ടികൾക്ക് അനുകൂലമല്ലാത്ത എന്തെങ്കിലും ലഭിക്കുമ്പോൾ അവർക്കത് മനസ്സിലാകുന്നില്ല. അവരെ ഉപദേശിക്കാൻ ധാരാളം ആളുകൾ ഉണ്ട്. ഷൂട്ടിംഗ് തുടങ്ങിയപ്പോൾ എല്ലാവരും നിരപരാധികളായിരുന്നു. അതാണ് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചത്. എന്നാൽ പെട്ടെന്നുതന്നെ അവരിൽ ചിലർ പ്രസിദ്ധനാകുകയും മറ്റുള്ളവർ ഒന്നും ആയിത്തീർന്നു. അഭിനേതാക്കളുമായി ഒരു സംഘർഷമുണ്ടായി. പ്രിയ, റോഷൻ വളരെ ബോധമുള്ളവരായി. പെട്ടെന്ന് സിനിമയ്ക്കിടെ ചോദിക്കാത്ത കുട്ടികൾ കഥയെക്കുറിച്ച് പറയാൻ തുടങ്ങി, “ഒമർ പറഞ്ഞു.

പ്രിയാന്റെ കൂടുതൽ മാറ്റിവെച്ച കഥാപാത്രത്തെ ഉൾക്കൊള്ളാൻ നരോൻ കുറച്ചു ദൃശ്യങ്ങൾ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. റോഷനോടൊപ്പം നൃത്തം ചെയ്യാൻ വിസമ്മതിച്ചുവെന്നും, അസുഖം മൂലം താൻ അഭിനയിക്കുമ്പോൾ അസുഖം തോന്നുകയും ചെയ്തു. “എന്റെ കൂടെ ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ ഏറെ സമന്വയിപ്പിക്കാനാകില്ലെന്നും ഞാൻ തന്നോടൊപ്പം അഭിമുഖത്തിൽ ഇരിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

(ഡിജിറ്റൽ സ്വദേശി ഇൻപുട്ട് ഉപയോഗിച്ച്)