ഫിഫ ക്ലബ്ബ് ലോകകപ്പ് – ഫിഫ കൌൺസിൽ വോട്ട്

ഫിഫ ക്ലബ്ബ് ലോകകപ്പ് – ഫിഫ കൌൺസിൽ വോട്ട്
  • ജൂൺ / ജൂലൈ 2021 ലെ 24 ടീമുകളുടെ ടൂർണമെന്റ് പൈലറ്റ് എഡിഷൻ സംഘടിപ്പിക്കും
  • ഫിഫ കോൺഫെഡറേഷൻ കപ്പ് യുക്തമാക്കിയ അന്താരാഷ്ട്ര മത്സര കലണ്ടർ സ്ലോട്ട് അധിനിവേശ മത്സരം

ഒരു പുതിയ ലാൻഡ്മാർക്ക് ക്ലബ്ബ് മത്സരം രൂപീകരിക്കുന്നതിന് ഫിഫ കൌൺസിൽ അംഗീകാരം നൽകി. ഫിഫ ക്ലബ്ബ് വേൾഡ് കപ്പ്, ജൂനിയർ 2021 ജൂലായ് മാസങ്ങളിലായി നടക്കും. ഫിഫയുടെ ഫിഫ ക്ലബ്ബ് ഒമ്പതാമത്തെ യോഗത്തിൽ തന്ത്രപരവും തീരുമാനമെടുക്കുന്നതുമായ സംഘടന , മിയാമിയിൽ. 25 വോട്ടുകൾക്ക് അനുകൂലമായി ഏഴു വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചു.

ഫിഫ ക്ലബ്ബ് ലോകകപ്പ് ഫിഫ കോൺഫെഡറേഷൻ കപ്പ് യുക്തമാക്കിയ അന്താരാഷ്ട്ര മത്സര കലണ്ടർ സ്ലോട്ടിൽ നടക്കും. 2021 പൈലറ്റ് എഡിഷനിൽ 24 ടീമുകളെ മൂന്നു ഗ്രൂപ്പുകളായി എട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളായി തിരിക്കും. ഗ്രൂപ്പിലെ വിജയികൾ നോക്കൗട്ട് ഫോർമാറ്റിൽ ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിലേക്ക് യോഗ്യത നേടും.

നിർദ്ദിഷ്ട മാച്ച് ഷെഡ്യൂൾ, ഓരോ കോൺഫെഡറേഷന്റെ പ്രതിനിധികൾക്കും സ്ലോട്ട് അലോക്കേഷൻ എന്നിവയും കൂടുതൽ വിശദമായി ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടും.

ഫിഫ ക്ലബ്ബ് ലോകകപ്പ് പുന: സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള തീരുമാനം 2016 ൽ ആരംഭിച്ച സമഗ്രമായ കൺസൾട്ടേഷൻ പ്രക്രിയയിൽ നിന്നാണ്. ഫിഫ കൌൺസിൽ, ഫുട്ബോൾ സ്റ്റേക്ക് ഹോൾഡേഴ്സ് കമ്മിറ്റി, ഫിഫ കലാമത്സരത്തിനുള്ള ഓർഗാനിസിങ് കമ്മിറ്റി, എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഫുട്ബോൾ സമ്മിറ്റുകളിലെ മെമ്പർ അസോസിയേഷനുകളും, പ്രൊഫഷണൽ ഫുട്ബോൾ സ്റ്റേക്കർമാരുടെ ചർച്ചകൾ.

ഫിഫയും ആറ് കോൺഫെഡറേഷനുകളും രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഒരു ടാസ്ക് ഫോഴ്സിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിൽ കൂടിയാലോചന നടത്തി. 2018 നവംബർ മുതൽ ഫെബ്രുവരി 2019 വരെ നടക്കുന്ന നാല് യോഗങ്ങൾ ടാസ്ക് ഫോറത്തിൽ നടന്നു. ഫിഫ കൗൺസിൽ യോഗത്തിനു മുൻപ് ഫിഫ തീരുമാനിച്ച അംഗീകാരം നേടിയ ഫിഫയുടെ അംഗീകാരം ഫിഫയുടെ സംഘവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സാങ്കേതിക, കായിക ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് നൽകി. ക്ലബ് വേൾഡ് കപ്പ് ഫിഫയുടേയും യുവേഫയുടേയും നിർണായകമായ ചർച്ചയുടെ കേന്ദ്രത്തിലും ഈ വിഷയം ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു, ഇത് വരാനിരിക്കുന്ന മാസങ്ങളിൽ തുടർന്നും തുടരും.

ലോകവ്യാപക നേഷൻസ് ലീഗിന്റെ സമീപനത്തിനു ചുറ്റുമുള്ള വിവിധ സാദ്ധ്യതകളെ പരിശോധിക്കാൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇക്കാര്യത്തിൽ, ടാസ്ക് ഫോഴ്സിന്റെ വിലയിരുത്തൽ, ഏതെങ്കിലുമൊരു നിഗമനത്തിൽ എത്തിച്ചേരുന്നതിന് മുമ്പുതന്നെ ഇനിയും കൂടുതൽ ജോലികൾ ചെയ്യേണ്ടതും നിർദ്ദിഷ്ടമായ നിർദ്ദിഷ്ട പദ്ധതികൾ ആവിഷ്കരിക്കേണ്ടതുമാണ്.

അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഫിഫ ടൂർണമെന്റിനായി ഫ്യൂച്ചർ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ഓഫ് ഫ്യൂച്ചർ കൗൺസിലിറ്റിയുടെ അധികാരം വിപുലീകരിക്കാൻ ഫിഫ കൗൺസിൽ തീരുമാനിച്ചു. ഈ ഘട്ടത്തിൽ നിശ്ചിത സമയപരിധി നിശ്ചയിച്ചിട്ടില്ല.