പ്രധാന പൊതുജനങ്ങൾക്കായുള്ള മിനിമം ബാലൻസ് ചട്ടങ്ങൾ, സ്വകാര്യ ബാങ്കുകൾ വിശദീകരിക്കുക ഇവിടെ – എൻഡിടിവി വാർത്ത

പ്രധാന പൊതുജനങ്ങൾക്കായുള്ള മിനിമം ബാലൻസ് ചട്ടങ്ങൾ, സ്വകാര്യ ബാങ്കുകൾ വിശദീകരിക്കുക ഇവിടെ – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്ന ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന് ബാങ്കുകൾ ഒരു പെനാൽറ്റി ഈടാക്കുന്നു

ഓരോ മാസവും ഒരു ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് (എഎംബി) നിലനിർത്താൻ പതിവ് സേവിംഗ് ബാങ്ക് അക്കൌണ്ടുകൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ), പഞ്ചാബ് നാഷണൽ ബാങ്ക് (പിഎൻബി), എച്ച് ഡി എഫ് സി ബാങ്ക്, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് എന്നിവ നഗരപ്രദേശങ്ങളിലെ ശരാശരി ബാലൻസ് ആവശ്യങ്ങൾ നിശ്ചയിച്ചിരിക്കുന്നത് നഗര, മെട്രോ, സെമി-അർബൻ, ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ . ബാങ്കുകൾ ഒരു ചാർജ് ശിക്ഷ അവരുടെ സേവിംഗ്സ് അക്കൗണ്ട് ഒരു ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ പരാജയപ്പെടും ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്ന്. ശാഖയുടെ സ്ഥാനം പോലുള്ള പല ഘടകങ്ങളനുസരിച്ച് പെനാൽറ്റി മാറുന്നു.

എസ്ബിഐ, പിഎൻബി, ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്, എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക് എന്നിവയിലെ ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് ആവശ്യകത താരതമ്യം ചെയ്യുക:

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ)

മെട്രോ നഗരങ്ങളിലും നഗര പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള എസ്ബിഐ ബ്രാഞ്ചുകളിൽ ഒരു സാധാരണ സേവിങ്സ് ബാങ്ക് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് മാസം പ്രതിമാസം ശരാശരി ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. ബാങ്കിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ 3,000 രൂപയും, sbi.co.in. സെമി-അർബൻ ഗ്രാമീണ ശാഖകളിൽ എസ്ബിഐ സേവിംഗ്സ് അക്കൌണ്ടുകളുള്ള കസ്റ്റമർമാർക്ക് മിനിമം ശരാശരി ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമാണ്. 2,000 രൂപയും. 1000 രൂപ.

ബ്രാഞ്ച് തരം ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ്
മെട്രോ രൂപ. 3,000
അർബൻ രൂപ. 3,000
അർധ-നഗരം രൂപ. 2,000
റൂറൽ രൂപ. 1,000
(അവലംബം: sbi.co.in)

പഞ്ചാബ് നാഷണൽ ബാങ്ക്

പഞ്ചാബിൽ ഒരു സാധാരണ സേവിങ്സ് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് ഉള്ളവർ മെട്രോ, നഗര, അർധനഗര മേഖലകളിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന നാഷണൽ ബാങ്ക് ശാഖകൾ മിനിമം ത്രൈമാസത്തിന്റെ ശരാശരി ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. ബാങ്കിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ 2,000 പേരെ കാണും. ഗ്രാമീണ ശാഖകളിലുള്ള സേവിങ്സ് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കുറഞ്ഞത് ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമാണ്. 1,000.

ബ്രാഞ്ച് തരം കുറഞ്ഞ ത്രൈമാസ ശരാശരി ബാലൻസ്
റൂറൽ 1000 രൂപ
അർദ്ധ- അർബൻ രൂപ. 2,000
അർബൻ രൂപ. 2,000
മെട്രോപൊളിറ്റൻ രൂപ. 2,000
(അവലംബം: pnbindia.in)

ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക്

മെട്രോ നഗരങ്ങളിലും നഗര പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള ഐസിഐസിഐ ബാങ്ക് ബ്രാഞ്ചുകളിൽ റെഗുലർ സേവിംഗ്സ് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ശരാശരി മാസത്തെ പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. 10,000 ഡോളർ, ബാങ്കിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ – icicibank.com. അർധനഗര, ഗ്രാമീണ, ഗ്രാമീണ മേഖലകളിൽ ആവശ്യമായ പ്രതിമാസ ബജറ്റ് രൂപയാണ്. 5,000, രൂപ 2,000 രൂപയും. യഥാക്രമം 1,000.

ബ്രാഞ്ച് തരം ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ്
മെട്രോ രൂപ. 10,000
അർബൻ രൂപ. 10,000
അർധ-നഗരം രൂപ. 5,000
റൂറൽ രൂപ. 2,000
ഗ്രാമീൺ ഒരു ലക്ഷം രൂപ
(ഉറവിടം: icicibank.com)

എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക്

മെട്രോ നഗരങ്ങളിലും നഗര പ്രദേശങ്ങളിലുമുള്ള എച്ച്ഡിഎഫ്സി ബാങ്ക് ബ്രാഞ്ചുകളിൽ റെഗുലർ സേവിംഗ്സ് അക്കൌണ്ടുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ ആവശ്യമാണ്. 10,000 ഡോളർ, ബാങ്ക് വെബ്സൈറ്റിൽ – hdfcbank.com. അർധ നാഗരിക ശാഖകളിൽ, സാധാരണ സേവിംഗ്സ് അക്കൗണ്ട് ഉടമകൾക്ക് ശരാശരി ബാക്കി തുക നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. ഓരോ മാസവും 5,000. ഗ്രാമീണ ശാഖകളിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ശരാശരി ത്രൈമാസ ബാലൻസ് നിലനിർത്തേണ്ടതുണ്ട്. 2,500 രൂപ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥിര നിക്ഷേപം സ്ഥാപിക്കുക. ചുരുങ്ങിയത് ഒരു വർഷവും ഒരു ദിവസവും കാലാവധിയുള്ള 10,000 രൂപ.

ബ്രാഞ്ച് തരം ശരാശരി പ്രതിമാസ ബാലൻസ്
മെട്രോ രൂപ. 10,000
അർബൻ രൂപ. 10,000
അർധ-നഗരം രൂപ. 5,000
റൂറൽ രൂപ. 2,500
(ഉറവിടം: hdfcbank.com)

എന്നിരുന്നാലും, ഓരോ മാസവും ഏതെങ്കിലും കുറഞ്ഞ മിനിമം ബാലൻസ് നിലനിർത്താൻ ഉപഭോക്താവിന് ആവശ്യമില്ലാത്ത നിരവധി സേവിങ്സ് അക്കൗണ്ടുകളും ബാങ്കുകൾ നൽകുന്നുണ്ട്

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.