മിക്ക ഗുളികകളിലും 'നിഷ്ക്രിയ' ചേരുവകൾ അലർജിക്ക് കാരണമാകും: പഠനം – ട്രിബ്യൂൺ

മിക്ക ഗുളികകളിലും 'നിഷ്ക്രിയ' ചേരുവകൾ അലർജിക്ക് കാരണമാകും: പഠനം – ട്രിബ്യൂൺ

ബോസ്റ്റൺ

മിക്കപ്പോഴും നിർദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ള മരുന്നുകളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഒരു പ്രതിരോധ അലർജി ഉളവാക്കാൻ കാരണമാവുന്നു, ഒരു പഠന റിപ്പോർട്ട് കണ്ടെത്തി.

നിഷ്ക്രിയ ഘടകങ്ങളായി അറിയപ്പെടുന്ന ഈ ഘടകങ്ങൾ രുചി, ഷെൽഫ്-ലൈഫ്, ആഗിരണം, ഒരു ഗുളികയുടെ മറ്റ് ഗുണങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. എന്നാൽ, പരിശോധിച്ച വാക്സിന്റെ 90 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലും കുറഞ്ഞത് ഒരു ഘടകമാണ്. അല്ലെങ്കിൽ സെൻസിറ്റീവ് വ്യക്തികളിൽ ദഹനനാളത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ.

ലാക്ടോസ്, പേനട്ട് ഓയിൽ, ഗ്ലൂറ്റൻ, കെമിക്കൽ ഡൈസ് തുടങ്ങിയവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

“നിങ്ങൾ ഒരു ഡോക്ടറാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ട അവസാന കാര്യം മരുന്നിൽ പ്രതികൂല പ്രതികരണം അല്ലെങ്കിൽ അലർജിയെ പ്രതികരിക്കാൻ ഇടയാക്കുന്ന ഒരു മരുന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു,” മസാച്ചുസെറ്റ്സ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി (എം.ഐ.ടി) യിൽ നിന്നുള്ള സി ജിയോവാനി ട്രവർസൊ പറഞ്ഞു.

“സെലിയാക് രോഗവുമായി രോഗിയെ ഒരു മരുന്നായി നിർദ്ദേശിക്കുകയും യഥാക്രമം ഫാർമസിയിൽ നിന്ന് എടുത്തിരുന്ന ഗുളിക രൂപപ്പെടുകയും ചെയ്തു,” ട്രവർഷോ പറഞ്ഞു.

“പ്രശ്നത്തെ മനസിലാക്കാനും ആയിരക്കണക്കിന് മരുന്നുകളുടേതുപോലുള്ള സജീവമല്ലാത്ത ചേരുവകളും മുഴുവൻ പ്രപഞ്ചത്തിലുണ്ടാക്കാനും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

42,052 മരുന്നുകളിൽ 354,597 സജീവമല്ലാത്ത ചേരുവകളിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള നിഷ്ക്രിയ ഘടകങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ വിശകലനം ചെയ്തു.

ഒരു ഗുളിക രൂപീകരണത്തിന് ചേർക്കപ്പെട്ട പദാർത്ഥങ്ങളാണ് നിർജ്ജീവമായ ചേരുവകൾ എന്ന് നിർവ്വചിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്, എന്നാൽ അവ നേരിട്ടോ ജൈവികമായ അല്ലെങ്കിൽ ചികിത്സാ പ്രഭാവം ലക്ഷ്യമിടാനോ പ്രതീക്ഷിക്കാനോ അല്ല.

ജനസംഖ്യാ തലങ്ങളിൽ അത്തരം ചേരുവകൾ സുരക്ഷിതമായി പരിശോധിച്ചെങ്കിലും, ചിതറിയ കേസ് റിപ്പോർട്ടുകൾ നിഷ്ക്രിയത്വ ഘടകങ്ങൾ അലർജിയോ അല്ലെങ്കിൽ അസഹിഷ്ണുത ഉള്ള വ്യക്തികളിൽ പ്രതികൂല പ്രതിപ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് കാരണമായേക്കാം എന്നാണ്.

“നിഷ്ക്രിയ ഘടകങ്ങളുടെ വ്യത്യസ്തമായ സംയോജനം ഉപയോഗിച്ച് ഒരേ മരുന്നുകൾ നൽകുന്ന നൂറുകണക്കിന് വ്യത്യസ്ത ഗുളികകൾ അല്ലെങ്കിൽ ക്യാപ്സ്യൂളുകൾ ഉണ്ട്”, എം.ഐ.ടിയിലെ ഒരു ഡോകടർ ഡെന്നിർ ഡാനിയൽ റെക്കർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“നിർജ്ജീവമായ ചേരുവകളുടെ സാധ്യതകൾ എന്തൊക്കെയാണെന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഊന്നിപ്പറയുന്നു, എന്നാൽ അസാധാരണമായ സെൻസിറ്റീവുകൾ ഉള്ള രോഗികൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ പതിപ്പു് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ഇന്ന് ഉപയോഗിക്കപ്പെടാത്ത ഒരു അവസരവുമുണ്ടെന്ന് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു,” റെയ്ക്കർ പറഞ്ഞു.

അലർജിക്ക് ശേഷം അലർജിയെ തുടർന്ന് ലക്ഷണങ്ങളുണ്ടാക്കാൻ 38 സജീവമല്ലാത്ത ചേരുവകൾ സംഘം കണ്ടെത്തി.

അവർ വിശകലനം ചെയ്ത മരുന്ന്കളിൽ 92.8% ഈ നിഷ്ക്രിയ ഘടകങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

നിർജീവ ഘടകങ്ങൾ ഒരു അലർജി അല്ലെങ്കിൽ അസഹിഷ്ണുതയിലൂടെ പ്രതികൂല പ്രതികരണം ഉണ്ടാക്കുന്നുവെന്ന് ടീം കണ്ടെത്തി.

സെൻസിറ്റീവ് വ്യക്തികളിൽ പ്രതികരിക്കുന്നതിന് ഒരു ഘടകമാണ് എത്രമാത്രം അനിവാര്യമാണെന്നത് വ്യക്തമല്ല-ഉദാഹരണമായി, മരുന്ന് ലെക്റ്റോസുകളുടെ ഉള്ളടക്കം, ഉദാഹരണത്തിന്, ഗുരുതരമായ ലാക്ടോസ് അസഹിഷ്ണുതയോ അല്ലാതെയോ ഒഴികെ പല രോഗികളും പ്രതികരിക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കുറവാണ്. ലാക്ടോസ് അടങ്ങിയ പല മരുന്നുകളും എടുക്കുന്നു.

“ഈ ചേരുവകളെ നിഷ്ക്രിയമാക്കി, പലപ്പോഴും, അവ ഇല്ല, ഡോസുകൾ കുറവായിരിക്കാമെങ്കിലും ഭൂരിഭാഗം സന്ദർഭങ്ങളിലും വ്യക്തികൾക്ക് എന്തെല്ലാം പ്രതികരണങ്ങളാണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയില്ല,” ട്രവർസോ പറഞ്ഞു.

“സൂക്ഷ്മപരിശോധനയെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാൻ ഇത് നമ്മെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. നിയന്ത്രിതമായ പ്രതികരണത്തിന് കാരണമാകുന്ന ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള മരുന്നുകൾ ലേബൽ ചെയ്യുമ്പോൾ നിയമാനുസൃതവും നിയമനിർമ്മാണത്തിനുള്ളതുമായ പങ്കു വഹിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. – പി.ഐ.ടി