ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുന്ന തണുത്ത വെള്ളം, ചൂടുവെള്ളം അറിയുക – ന്യൂസ് ട്രാക്ക് ഇംഗ്ലീഷ്

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുന്ന തണുത്ത വെള്ളം, ചൂടുവെള്ളം അറിയുക – ന്യൂസ് ട്രാക്ക് ഇംഗ്ലീഷ്

ജീവന്റെ നിലനിൽപ്പിനുവേണ്ടി ഒരു മനുഷ്യ ശരീരത്തെ കാർട്ടൂൺ ചെയ്യണം. നമ്മുടെ ശരീരം 70% ജലമാണ് ഉണ്ടാക്കിയത്. നമ്മുടെ ജീവിതത്തെ അതു പരിഗണിക്കാനാവില്ല. നല്ലത്, ചൂട് വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ തണുത്ത വെള്ളം എന്താണ്? നന്നായി, ശരീരം ജലാംശം നിലനിർത്താനുള്ള ലക്ഷ്യം വേണം, പ്രതിദിനം 7-8 ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നു. ശരീരത്തിലെ വിഷവസ്തുക്കളെ ചുറ്റിപ്പറ്റി ചെയ്യുന്നത് മാത്രമല്ല, ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

ചൂടുവെള്ളം (ലൂക്കിന്റെ ചൂടുവെള്ളം) ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെങ്കിലും അത് എങ്ങനെ തെളിയിക്കാനാകും? ഇത് കൊഴുപ്പ് പേശികളുടെ തകർച്ചയിൽ സഹായിക്കുകയും ശരീരത്തിന്റെ മെറ്റാബോളിക് നിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. എന്നിരുന്നാലും പോഷകഘടകങ്ങളെ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിനും ശരീരത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും ഇത് സ്വാഭാവികമായി ഹൈഡ്രേറ്റ് ചെയ്യുന്നു. ചൂടുവെള്ളത്തിൽ കുടിവെള്ളം കുളിച്ച് ശരീരത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുകയും മലബന്ധം ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതു ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്ക് പറയാനാവില്ല, നിങ്ങളുടെ ശരീരം ജലാംശം നിലനിർത്താനും രക്തചംക്രമണം നടത്താനും ഞങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും ഉറപ്പുനൽകുന്നു. ചൂടുവെള്ളത്തെ ആശ്രയിച്ച് ഭാരം വെയ്റ്റ് നഷ്ടപ്പെടാൻ കഴിയില്ല, എന്നാൽ ഇതിന് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ചൂടുവെള്ളം കുടിക്കാറുണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കില്ല. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന മറ്റ് ഘടകങ്ങൾ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണവും സജീവമായ ഒരു ജീവിതശൈലിയും നിലനിർത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുപാടിൽ പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, വിഭവങ്ങൾ, വിത്തുകൾ, പയറ് തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളിലൂടെ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക. ദഹിക്കാൻ എളുപ്പമുള്ളതും പോഷകാഹാരയോഗ്യവുമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ വാങ്ങുക. സജീവ വ്യായാമം നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടവും ആരോഗ്യ ലക്ഷ്യവും അനുസരിച്ച് ഓട്ടം, പൈലേറ്റ്സ് അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും വർക്ക്ഔട്ട് സെഷൻ ഉൾപ്പെടുത്തണം. നിങ്ങളുടെ അധിക കലോറികൾ കത്തിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ മെറ്റബോളിസം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഇത് സഹായിക്കും.

വിശപ്പുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്ന സമയങ്ങളിൽ, നിങ്ങളെ ശല്യപ്പെടുത്തുന്നത് ശരിക്കും വിശപ്പും ദാഹവുമാണോ? നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ കലോറി നൽകുന്നത് ഈ ആശയക്കുഴപ്പം അവസാനിക്കും. ഇത് സംഭവിക്കുന്നത് തലച്ചോറിന്റെ അതേ ഭാഗത്ത് നിന്ന് വിശപ്പും ദാഹവും അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ എപ്പോഴും 1-2 ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കുകയും കുറച്ച് സമയം കാത്തിരിക്കുകയും ചെയ്യുക. അത് നിങ്ങളെ തൃപ്തിപ്പെടുത്തുമെങ്കിൽ, അത് തികച്ചും ദാഹമായിരുന്നു, ഇത് നിങ്ങളെ അധിക കലോറിയിൽ ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കും.

ചൂടുവെള്ളം കൃത്യമായി ശരീരത്തിന് നഷ്ടമുണ്ടായാൽ അത് തടയാനാകില്ല. പക്ഷേ, നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കും. ഇത് ഒരുപാട് ഗുണം നൽകുന്നുണ്ട്, എന്നാൽ ആ ഭാഗം ആകെ NO ആയിരിക്കുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക, ദിവസേന ജോലി ചെയ്യുകയാണ് പ്രധാന ലക്ഷ്യം. കുടിവെള്ളത്തിനായി അതിജീവിക്കാൻ അത്യാവശ്യമാണ്. ചൂടുവെള്ളം ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുമ്പോൾ അത് കുടിക്കാൻ അനുയോജ്യമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിന് പൂർണ്ണമായും ആശ്രയിക്കേണ്ടതില്ല എന്ന കാര്യം മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കണം.

ജീവന്റെ നിലനിൽപ്പിനുവേണ്ടി ഒരു മനുഷ്യ ശരീരത്തെ കാർട്ടൂൺ ചെയ്യണം. നമ്മുടെ ശരീരം 70% ജലമാണ് ഉണ്ടാക്കിയത്. നമ്മുടെ ജീവിതത്തെ അതു പരിഗണിക്കാനാവില്ല. നല്ലത്, ചൂട് വെള്ളം അല്ലെങ്കിൽ തണുത്ത വെള്ളം എന്താണ്? നന്നായി, ശരീരം ജലാംശം നിലനിർത്താനുള്ള ലക്ഷ്യം വേണം, പ്രതിദിനം 7-8 ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നു. ശരീരത്തിലെ വിഷവസ്തുക്കളെ ചുറ്റിപ്പറ്റി ചെയ്യുന്നത് മാത്രമല്ല, ഉപാപചയ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു.

ചൂടുവെള്ളം (ലൂക്കിന്റെ ചൂടുവെള്ളം) ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെങ്കിലും അത് എങ്ങനെ തെളിയിക്കാനാകും? ഇത് കൊഴുപ്പ് പേശികളുടെ തകർച്ചയിൽ സഹായിക്കുകയും ശരീരത്തിന്റെ മെറ്റാബോളിക് നിരക്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. എന്നിരുന്നാലും പോഷകഘടകങ്ങളെ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നതിനും ശരീരത്തിൽ നിന്ന് മാലിന്യങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും ഇത് സ്വാഭാവികമായി ഹൈഡ്രേറ്റ് ചെയ്യുന്നു. ചൂടുവെള്ളത്തിൽ കുടിവെള്ളം കുളിച്ച് ശരീരത്തെ ശുദ്ധീകരിക്കുകയും മലബന്ധം ഒഴിവാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. അതു ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുമെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്ക് പറയാനാവില്ല, നിങ്ങളുടെ ശരീരം ജലാംശം നിലനിർത്താനും രക്തചംക്രമണം നടത്താനും ഞങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും ഉറപ്പുനൽകുന്നു. ചൂടുവെള്ളത്തെ ആശ്രയിച്ച് ഭാരം വെയ്റ്റ് നഷ്ടപ്പെടാൻ കഴിയില്ല, എന്നാൽ ഇതിന് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്.

വായിച്ചു

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ മറ്റു ഘടകങ്ങൾ

എന്നിരുന്നാലും, ചൂടുവെള്ളം കുടിക്കാറുണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കില്ല. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന മറ്റ് ഘടകങ്ങൾ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണവും സജീവമായ ഒരു ജീവിതശൈലിയും നിലനിർത്തുന്നു. നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുപാടിൽ പഴങ്ങൾ, പച്ചക്കറികൾ, വിഭവങ്ങൾ, വിത്തുകൾ, പയറ് തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണങ്ങളിലൂടെ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക. ദഹിക്കാൻ എളുപ്പമുള്ളതും പോഷകാഹാരയോഗ്യവുമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ വാങ്ങുക. സജീവ വ്യായാമം നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടവും ആരോഗ്യ ലക്ഷ്യവും അനുസരിച്ച് ഓട്ടം, പൈലേറ്റ്സ് അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും വർക്ക്ഔട്ട് സെഷൻ ഉൾപ്പെടുത്തണം. നിങ്ങളുടെ അധിക കലോറികൾ കത്തിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ മെറ്റബോളിസം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഇത് സഹായിക്കും.

നിങ്ങൾ ദാഹിക്കുകയോ വിശക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയാണോ?

വിശപ്പുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്ന സമയങ്ങളിൽ, നിങ്ങളെ ശല്യപ്പെടുത്തുന്നത് ശരിക്കും വിശപ്പും ദാഹവുമാണോ? നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമുള്ളതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ കലോറി നൽകുന്നത് ഈ ആശയക്കുഴപ്പം അവസാനിക്കും. ഇത് സംഭവിക്കുന്നത് തലച്ചോറിന്റെ അതേ ഭാഗത്ത് നിന്ന് വിശപ്പും ദാഹവും അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ എപ്പോഴും 1-2 ഗ്ലാസ് വെള്ളം കുടിക്കുകയും കുറച്ച് സമയം കാത്തിരിക്കുകയും ചെയ്യുക. അത് നിങ്ങളെ തൃപ്തിപ്പെടുത്തുമെങ്കിൽ, അത് തികച്ചും ദാഹമായിരുന്നു, ഇത് നിങ്ങളെ അധിക കലോറിയിൽ ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെ രക്ഷിക്കും.

ഉപസംഹാരം

ചൂടുവെള്ളം കൃത്യമായി ശരീരത്തിന് നഷ്ടമുണ്ടായാൽ അത് തടയാനാകില്ല. പക്ഷേ, നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കും. ഇത് ഒരുപാട് ഗുണം നൽകുന്നുണ്ട്, എന്നാൽ ആ ഭാഗം ആകെ NO ആയിരിക്കുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കുക, ദിവസേന ജോലി ചെയ്യുകയാണ് പ്രധാന ലക്ഷ്യം. കുടിവെള്ളത്തിനായി അതിജീവിക്കാൻ അത്യാവശ്യമാണ്. ചൂടുവെള്ളം ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുമ്പോൾ അത് കുടിക്കാൻ അനുയോജ്യമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിന് പൂർണ്ണമായും ആശ്രയിക്കേണ്ടതില്ല എന്ന കാര്യം മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കണം.

വായിച്ചു