ഹൃദയം ട്രിം പ്രവചിക്കാൻ ഇസിജി ഉപയോഗിക്കാം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ഹൃദയം ട്രിം പ്രവചിക്കാൻ ഇസിജി ഉപയോഗിക്കാം – ബിസിനസ് സ്റ്റാൻഡേർഡ്

ഗവേഷകർ, ഒരു ചെറുവിൽ നിന്ന് സിഗ്നലുകൾ ഹൃദയത്തെ ട്രിം പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു നവീന ഇലക്ട്രോകൈഡിയോഗ്രാം (ഇ.ഇ.ജി.ജി) രീതി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു. ഇത് ഡ്രൈവർമാർ, അത്ലറ്റുകൾ, സൈനികരെ അവരുടെ ഹൃദയത്തെ തകർക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

ഇസിജി സിഗ്നൽ കണ്ടെത്തലിനായി ചെവി ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് കാണിക്കുന്ന ആദ്യ പഠനമാണ് ലിസ്ബണിൽ യൂറോപ്യൻ ഹാർട്ട് റിഥം അസോസിയേഷൻ 2019 ന്റെ വാർഷിക കോൺഗ്രസിൽ ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു .

“ഇലക്ട്രോണിക് ഇലക്ട്രിക് ഡിസീസ്, ഗാർഡൻ ഫിബ്ര്രലിഷൻ, ഏറ്റവും സാധാരണമായ ഹൃദ്രോഗം എന്നിവ കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള പ്രധാന അവസരം, കൂടാതെ ഇത് ഹൃദയാഘാതം തടയാനും ആശുപത്രികൾ കുറയ്ക്കാനും സാധിക്കുമെന്ന്” യൂണിവേഴ്സിറ്റി ആശുപത്രിയിലെ പിസയിലെ ഇറ്റലിയിലെ റഫേലെ ഡി ലൂസിയ പറഞ്ഞു.

“ലഭ്യമായ എല്ലാ പോർട്ടബിൾ ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങൾക്കും രണ്ടുകൈയ്യും ആവശ്യമാണെങ്കിലും ഡ്രൈവിംഗ് സമയത്ത് സൈസ് ഉണ്ടാകുമോ?” ഡി ലൂസിയാ ചോദിച്ചു.

32 തുടർച്ചയായ ആരോഗ്യമുള്ള വോളന്റിയർമാരും (ഹൃദയസംബന്ധമായ വിദ്യാർത്ഥികളും നഴ്സുമാരും) പഠനം നടത്തി. സ്റ്റാൻഡേർഡ് രീതി ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇസിജി ആദ്യം നടത്തിയത്, ഇത് ഓരോ കൈയിലും സൂചികയും നടുവയും വിരലാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

രണ്ടാമത്തെ ഇസിജി നടത്തിയത് ഇടതു കൈയിലെ സൂചികയും നടുവിലും വിരലടയാളവും ഇടതു ചെവിക്ക് ചേർത്തിരിക്കുന്ന ക്ലിപ്പ് ഉപയോഗിച്ചാണ്.

എല്ലാ ഇലക്ട്രോണിക് ഗാസ്മാരുടെയും ഉപകരണം അച്ചടിക്കുകയും വിശകലനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഏതൊക്കെ ഹാർട്ട്വലിസ്റ്റുകൾ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇത് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. രണ്ട് രീതികളിലൂടെ ലഭിച്ച ഇസിജി ഫലങ്ങളിൽ വ്യത്യാസങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ലെന്ന് ഗവേഷകർ പറഞ്ഞു.

“ആരോഗ്യമുള്ള മുതിർന്നവർക്കുള്ള ഇസിജി സിഗ്നൽ കണ്ടെത്തലിനായി ഒരു ചെറുകാടാകൂനെന്ന നിലയിൽ ചെവി എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് ഞങ്ങൾ കാണിച്ചുതന്നിട്ടുണ്ട്, ഇപ്പോൾ ഈ ഗവേഷണത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ നടക്കുന്നു, ഹൃദയമിടിപ്പ് രോഗികളിലെ രോഗികൾക്ക് ഇത് സാധിക്കുന്നു”, ലൂസി പറഞ്ഞു.

ഒരു പുതിയ തരം സിംഗിൾ ലെഡ് ഇസിജി വയർലെസ് ഡിവൈസിലേക്ക് വഴിയൊരുക്കുന്നു. ഇത് ഒരു കൈ സ്വതന്ത്രമാക്കുകയും എളുപ്പത്തിൽ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാക്കുകയും ചെയ്യും.

മുമ്പ് രോഗമെന്താണെന്ന് അത്രിഅല് ഫിബ്രില്ലതിഒന് കണ്ടെത്തുന്നതിൽ കൂടാതെ, ഉപകരണം, വ്യായാമം കാലത്തെ ശാരീരിക പ്രകടനം വിലയിരുത്താൻ തടയാൻ ഉപയോഗിക്കും ബോധരഹിതനായ ഉൾപ്പെടെയുള്ള രോഗലക്ഷണങ്ങൾ സമയത്ത് ഹൃദയം പരിശോധിക്കുക തലചുറ്റൽ , ശ്വാസ.

–Ians

rt / rtp / pcj

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)