വെറും വെസ്റ്റ് നൈൽ വൈറസ് അവകാശവാദമുന്നയിക്കുന്നു, കേരളാ ബോയ് അന്തരിച്ചു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

വെറും വെസ്റ്റ് നൈൽ വൈറസ് അവകാശവാദമുന്നയിക്കുന്നു, കേരളാ ബോയ് അന്തരിച്ചു – ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

പടിഞ്ഞാറൻ നൈൽ വൈറസ് ബാധിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് തിങ്കളാഴ്ച കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള ആറു വയസുകാരിയാണ് മരിച്ചത്. രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട രോഗം ആദ്യമായി അപകടത്തിലാകാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ ആരോഗ്യ, കുടുംബക്ഷേമ ക്ഷേമ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

WNV രോഗം രോഗബാധയുടെ ഫലമായി പരിശോധിക്കുന്ന ഓരോ കേസും ട്രാക്ക് ചെയ്യുന്നതായി മന്ത്രാലയം പറയുന്നു.

“നമുക്ക് അറിയാവുന്ന ആദ്യ മരണം ഇതാണ്. മരിക്കുന്നതിന് മുൻപ് മരണങ്ങൾ സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ടാവാം. പക്ഷേ, ആ രോഗികളിൽ ഒരാൾക്കോ ​​നല്ലതെങ്കിലുമുണ്ടോ എന്ന് ഡോക്യുമെന്ററി തെളിവുകളില്ലെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് തോന്നുന്നില്ല, “മന്ത്രാലയത്തിലെ ഒരു വിദഗ്ധൻ പറഞ്ഞു.

WNV രോഗത്തിന്റെ മൂന്ന് കേസുകൾ ഈ വർഷം ഇതുവരെ രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളും കഴിഞ്ഞ മൂന്നുമാസത്തിനുള്ളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ആ കുട്ടി അവരിൽ ഒരാളായിരുന്നു.

ഇന്ത്യൻ കൌൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ചിന്റെ (ലബോറട്ടറി) ആറ് ലബോറട്ടറികൾ സ്ഥിരമായി രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള WNV പരിശോധനകൾ നടത്തിയിരിക്കുകയാണ്.

വടക്കുകിഴക്കൻ ഉൾപ്പെടെ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ പലപ്പോഴും അസ്വാസ്ഥ്യരോഗങ്ങൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

ആറ് ലാബുകൾ ലക്നൗ, തിരുവനന്തപുരം, ചെന്നൈ, പട്ന, ദിബ്രുഗഡ്, അഗർത്തല എന്നിവിടങ്ങളിലാണ്.

കൂടുതൽ വായിക്കുക | എന്താണ് വെസ്റ്റ് നൈൽ വൈറസ്, അത് എങ്ങനെ വ്യാപിക്കും? ഇവിടെ വായിക്കുക

“ഐസിഎംആറിന്റെ വൈറൽ ഗവേഷണ ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് ലാബുകൾ സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിക്കുകയും സാമ്പിളുകൾ പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 2016 മുതൽ കേസുകളുടെ രേഖകൾ സൂക്ഷിക്കുകയാണ്. മരണങ്ങൾ സാധാരണയായി ലബോറട്ടറി തലത്തിൽ രേഖപ്പെടുത്തപ്പെടാറില്ല. എന്നാൽ, രോഗികൾ ചികിത്സിക്കുന്ന ആശുപത്രികളിൽ പരിശോധന നടത്താറില്ല,” ഡോ. ആർ ആർ ഗംഗാഹേക്കർ പറഞ്ഞു. തലച്ചോറ്, പകർച്ചവ്യാധി, രോഗങ്ങൾ ഡിവിഷൻ, ഐസിഎംആർ.

2016 മുതൽ രാജ്യത്ത് 124 രോഗബാധ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

WNV രോഗം മൂലം മരണം സംഭവിക്കുന്നതിന് ഒരു കാരണവുമില്ലെന്ന് വൈറോളജിയിലെ വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നു.

“വൈറസിന്റെ വൈറൽ വരണത്തെ കൂടുതൽ വഷളാക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള ചില അടിസ്ഥാന ചികിത്സാ സാഹചര്യങ്ങളും, ഒരു വ്യക്തിയുടെ പെരുമാറ്റത്തെ അല്ലെങ്കിൽ അതിരുകടന്ന പ്രതിരോധപ്രതികരണത്തെ മാറ്റുന്ന ചില മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിരവധി ഘടകങ്ങൾ ഉണ്ട്. രോഗം ഫലപ്രദമായി നിർണയിക്കുന്ന രോഗി, ഹോസ്റ്റ് രോഗികളാണെന്നത് എല്ലായ്പ്പോഴും വൈറൽ ഘടകങ്ങളുടെ സന്തുലനാവസ്ഥയാണ്. “മുതിർന്ന വൈറസ്, ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് ലിവർ ആൻഡ് ബിലാറി സയൻസസ് ഡോ. ഏക്ത ഗുപ്ത പറഞ്ഞു.

“അന്വേഷണം കൂടുതൽ അന്വേഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കഴിഞ്ഞ ഗവേഷണ പ്രകാരം, WNV ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു പുതിയ രോഗം അല്ല.

മനുഷ്യരിൽ WNV നെതിരെ മനുഷ്യർക്കെതിരെ പ്രതിരോധശേഷി പ്രതിരോധം (ബാക്ടീരിയയും വൈറസുകളും നേരിടാനുള്ള പ്രോട്ടീൻ) 1952 ൽ ആദ്യമായി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. ഒരു വെസ്റ്റ് നൈൽ വൈറസ് ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചെടുത്ത 2006 ലെ ഒരു ഗവേഷണ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ഒരു പ്രത്യേക ജനിതക വരികൾ “.

പൂനെയിലെ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജിയിലെ വിദഗ്ധർ നടത്തിയ ഗവേഷണത്തിലാണ് ജേർണൽ ഓഫ് ജനറൽ വൈറോളജി പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്.

ഡബ്ല്യുഎൻവി ഒരു വെക്ടർ രോഗബാധയുള്ളതിനാൽ, ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം സ്ഥിതിഗതികൾ നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ വിദഗ്ധരുടെ സംഘം രോഗത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ സംസ്ഥാന അധികാരികളെ സഹായിക്കുന്നു.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: മാർച്ച് 19, 2019 00:13 IST