രവി ശാസ്ത്രിയുടെ കരാർ കാലാവധി നീട്ടിയിട്ടില്ല: ബി സി സി ഐ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

രവി ശാസ്ത്രിയുടെ കരാർ കാലാവധി നീട്ടിയിട്ടില്ല: ബി സി സി ഐ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഹിന്ദുസ്ഥാൻ ടൈംസ്

ലോകകപ്പിന് ശേഷമുള്ള ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന്റെ പരിശീലകനായി തുടരുന്നതിന് രവി ശാസ്ത്രി ഏറെ പ്രിയപ്പെട്ടവനാണ്. എന്നാൽ, മുൻ ഇന്ത്യൻ ഓൾ റൗണ്ടർമാരുടെ സേവന കരാർ വിപുലീകരണമോ പുതുക്കലോ ഇല്ലാതെ വരില്ല.

വൻകിട ഫുട്ബോൾ, എൻബിഎ ക്ലബ്ബുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, തങ്ങളുടെ കോച്ചുകളുടെ പുതുക്കലുകളോ പുതുക്കുകളോ ഉണ്ടെങ്കിൽ ബിസിസിഐ, അനിൽ കുംബ്ലെയുടെ ചീഫ് കോച്ച് ആയിരുന്ന കാലത്ത്, ഒരു പ്രത്യേക നിർദേശവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.

അനിൽ കുംബ്ലെയുടെ കാലത്ത് കോച്ചുകളുടെയും സേവന സ്റ്റാഫുകളുടെയും സേവന കരാർ ഒരു വിപുലീകരണമോ പുതുക്കൽ നിബന്ധനയോ ഇല്ല. അതുകൊണ്ടുതന്നെ, ശാസ്ത്രിയുടെ പരിശീലന സമയത്ത് ഇന്ത്യക്ക് ലോകകപ്പ് നേടാനായെങ്കിൽ പോലും, പുതിയ നിയമന പ്രക്രിയയിലൂടെയാണ് അദ്ദേഹം നേരിടേണ്ടിവരിക. ഷോർട്ട്ലിസ്റ്റുചെയ്ത പാനലിലേക്ക് നിലവിലെ കോച്ച് ആയിരിക്കുമെന്നും, ബിസിസിഐയുടെ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ, പേരുവെളിപ്പെടുത്താത്ത സാഹചര്യത്തിലാണ് അദ്ദേഹം ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

സീനിയർ ഇൻഡ്യൻ ലൈനപ്പിൽ സപ്പോർട്ട് സ്റ്റാഫിന്റെ വിവിധ സ്ഥാനങ്ങൾ നിറവേറ്റുന്നതിനായി ബിസിസിഐ അതിൻറെ വെബ്സൈറ്റിൽ ഒരു പരസ്യം നൽകണം എന്ന ആവശ്യവുമായി ബിസിസിഐ ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്.

“ശാസ്ത്രി, സഞ്ജയ് ബംഗർ (ബാറ്റിംഗ് കോച്ച്), ഭാരത് അരുൺ (ബൌളിംഗ് പരിശീലകൻ), ആർ ശ്രീധർ (ഫീൽഡിംഗ് കോച്ച്) എന്നിവരാണ് കരാറുകൾ. വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസിനെതിരായ ആദ്യ ലോക ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പ് മത്സരങ്ങൾക്കായി 14 ദിവസം മാത്രമേ ശേഷിക്കുന്നുള്ളൂ. എന്നാൽ ലോകകപ്പിനു ശേഷം എല്ലാം സംഭവിക്കും, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ ഓസ്ട്രേലിയയ്ക്ക് തകർപ്പൻ ജയം; 71 വർഷത്തിനു ശേഷം ഇന്ത്യയ്ക്ക് ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് ജയം, പരമ്പരയിൽ ഇന്ത്യയ്ക്ക് തകർപ്പൻ ജയം ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലും ഓസ്ട്രേലിയയിലും ന്യൂസിലൻഡിലും പരമ്പര.

ഈ വർഷം വെറും മിനിമം ഐപിഎൽ മൂന്ന് ടീമുകൾക്കും നാലു മത്സരങ്ങൾ റൗണ്ട് റോബിൻ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വഹിക്കും. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒരു പ്രദർശന മത്സരം നടന്നു.

ഇന്ത്യൻ വനിതാ കോച്ചായ ഡബ്ല്യു.വി.രാമനും ദേശീയ സെലക്ടർമാരും 30 പേരുകൾ നൽകി 12 വിദേശ കളിക്കാർ ഉണ്ടായിരിക്കും. അതിനാൽ 14 കളിക്കാർ വീതമുള്ള മൂന്നു ടീമുകൾ ഉണ്ടാവും. അവർ പരസ്പരം മത്സരിക്കും. പിന്നെ ഫൈനൽ കളിക്കും.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്: മാർച്ച് 20, 2019 18:35 IST