ടിആർഎസ് സമ്പൂർണ പട്ടിക: 7 സിറ്റിങ് എംപിമാർ ടിക്കറ്റ്, 2 കോൺഗ്രസ് വൈമനസ്യമുള്ളവർ – ന്യൂസ് മിനിറ്റ്

ടിആർഎസ് സമ്പൂർണ പട്ടിക: 7 സിറ്റിങ് എംപിമാർ ടിക്കറ്റ്, 2 കോൺഗ്രസ് വൈമനസ്യമുള്ളവർ – ന്യൂസ് മിനിറ്റ്

ഹൈദരാബാദിൽ മിംസ് അസ്ദുദ്ദീൻ ഉവൈസിയെ ഏറ്റെടുക്കാൻ ടിആർഎസ് തീരുമാനിച്ചു.

തെലങ്കാന രാഷ്ട്ര സമിതി (ടിആർഎസ്) ഏപ്രിൽ 17 ന് ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്ന 17 സ്ഥാനാർഥികളുടെ മുഴുവൻ പട്ടിക പുറത്തിറക്കി. കഴിഞ്ഞ നിയമസഭാ കൗൺസിലിൽ നടന്ന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പാർട്ടി വിജയിച്ച നാല് സീറ്റുകളിൽ നിയമസഭാ സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പേര് രണ്ട് പേരുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

10 സിറ്റി എംപിമാരിൽ ഏഴ് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിപ്പിക്കാൻ ടിആർഎസ് പുനർനാമകരണം ചെയ്തു. മാലിക്, കോർ പ്രഭാകർ റെഡ്ഡി, മേഹകി, ബിബി പാട്ടീൽ, സഹീരാബാദ്, ബൂറ നർസയ്യ ഗൗദ്, ഭോഗിർ, ബൂര നർസയ്യ ഗൗഡ്, വാറങ്കൽ വേണ്ടി.

പെഡപ്പള്ളി ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിലെ മുൻ എം.പി ബാക്കൽ സുമനെ വെങ്കടേഷ് നേതാണി മാറ്റി. നൽഗൊണ്ട സീറ്റിനായി പാർട്ടി വെമരേടി നരസിംഹ റെഡ്ഡിയെ ചുമതലപ്പെടുത്തി.

തെലുങ്കാന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ടി.ആർ.എസ് സ്ഥാനാർത്ഥി മാലോട് കവിതക്ക് 2018 ൽ തെലുങ്കാന നിയമസഭയിലേക്ക് മത്സരിച്ച ഏക സ്ഥാനാർത്ഥി ടി.ആർ.എസ് സ്ഥാനാർത്ഥി. എം.കവിതാ മഹബൂബബാദിൽ നിന്ന് മത്സരിക്കും. പകരം ഒരു സീതാരം നായിക് , മുൻ ടിആർഎസ് എംപി.

സീർതാറാബാദ് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ ടി ആർ എസ് ടിക്കറ്റിൽ മത്സരിക്കുന്ന തലാസാനി സായികിൻ യാദവിനെ പാർട്ടിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോഴത്തെ അനിമൽ ഹസ്ബറിയൻ മന്ത്രി തലാസണി ശ്രീനിവാസിന്റെ മകനാണ് മുൻ കേന്ദ്രമന്ത്രി ബണ്ഡാരു ദത്താത്രേയയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സെക്കന്തരാദ് എൽഡി മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നുള്ള ബി.ജെ.പി. സ്ഥാനാർഥി ജി കിഷൻ റെഡ്ഡിയെ നിയമിക്കും.

മൽകാജിരി ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ മുമ്പ് മല്ല റെഡ്ഡിയാണ് ടി.ഡി.പി. എന്നാൽ, 2018-ൽ ടിആർഎസ് സ്ഥാനാർഥിക്ക് സ്ഥാനക്കയറ്റം ലഭിച്ചു. കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർത്ഥി രമന്ത് റെഡ്ഡിയെതിരെ ബി.ജെ.പി.യുടെ രാമചന്ദ്ര റാവുവിനെ എതിരിടാൻ മാരി രാജശേഖർ റെഡ്ഡി രംഗത്തെത്തി.

കോണ്ടാ വിശ്േശ്വർ റെഡ്ഡിയെ പുറത്താക്കിയതിനു ശേഷം കോൺഗ്രസ്ക്ക് ടി ആർ എസ് നൽകിയ ചെവല്ല എംപി ആയിരുന്നു ഈ പാർട്ടിക്ക് വേണ്ടി ഡോ. രഞ്ജിത് റെഡ്ഡി രംഗത്തെത്തിയത്.

ഹൈദരാബാദ് ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ ടി.ആർ.എസ് ഒരു പാർട്ടിയിൽ ചേർന്നു. വ്യവസായിയായ പസ്റ്റേ ശ്രീകാന്ത് പാർട്ടിയിൽ ചേർന്നു. ഹൈദരാബാദിൽ നിന്നുള്ള സിറ്റിങ് എം.പി.യും അസിഡീൻ ഒവൈസിക്കും എ.ഐ.എം.എം.ഐയുടെ മേധാവിയുമായിരുന്നു അദ്ദേഹം. എം ഐ എമ്മിൽ നിന്ന് ഏതെങ്കിലും സ്ഥാനാർത്ഥിയെ നിർത്തില്ലെന്ന് ആദ്യം ടിആർഎസ് തീരുമാനിച്ചു.

മഹബൂബ് നഗർ ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നുള്ള സിറ്റിങ് എം.പി. എ.പി. ജിതേന്ദർ റെഡ്ഡി ഒരു സീറ്റ് നിഷേധിച്ചു. മണി ശ്രീനിവാസ് റെഡി നാഗർകുർണൽ എൽ.ജെ. സീറ്റിൽ പി.രാമുലു, മുൻ മഹബൂബ്നഗർ എം.എൽ.എ. എന്നിവരുൾപ്പെടുന്നു.

ബുധനാഴ്ച്ച പുറത്തുവിട്ട ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾക്ക് മുൻപ് ടി.ആർ.എസിൽ കോൺഗ്രസിൽ നിന്നും വേർപിരിഞ്ഞ നമാ നാഗേശ്വർ റാവു പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥിയായിരുന്നു ഖമ്മം.

4 നിയമസഭാ കൌൺസിലുകളിൽ നാല് സീറ്റുകളിൽ ടിആർഎസ് സ്ഥാനാർഥികൾ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യും. ഇപ്പോൾ നൽഗൊണ്ട എം.പി. ഗുപ്തസുഖെന്ദർ റെഡ്ഡി, കുക്കാട്ട്പള്ളി ടി.ആർ.എസ് നേതാവ് കുർമയ്യ ഗാരി നവീൻ റാവു എന്നിവരുടെ നാമനിർദ്ദേശം എം.എൽ.സി.

തെലങ്കാനയിലെ രാഷ്ട്രീയ മത്സരം ടിആർഎസ് കോൺഗ്രസിനും കോൺഗ്രസിനും ഇടയ്ക്കുള്ള രണ്ടു വഴികളാണ്. കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറിൽ നിയമസഭയിൽ നടന്ന നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ, ടി.ആർ.എസ് അന്ന് 119 സീറ്റുകളിൽ വീഴ്ത്തിയപ്പോൾ 88 സീറ്റ് നേടി.

കെ.ജെ.ആർ.സിയുടെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിയാകാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ് ഫെഡറൽ മുന്നണി രൂപീകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത്. കേന്ദ്രത്തിൽ പ്രാദേശിക പാർടികളുടെ കൺസോർഷ്യം.

ഏപ്രിൽ 11 ന് ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് ഒരൊറ്റ ഘട്ടം മാത്രമേ നടക്കുകയുള്ളു. 2014 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ടിആർഎസ് 11 സീറ്റുകൾ നേടിയിരുന്നു.