ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് – പുതിയ നടപടിക്രമം കാലഘട്ടം രോഗം നഷ്ടപ്പെട്ടു regio ടിവിയുടെ സഹായിക്കും

ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് – പുതിയ നടപടിക്രമം കാലഘട്ടം രോഗം നഷ്ടപ്പെട്ടു regio ടിവിയുടെ സഹായിക്കും

ഒരു പുതിയ ഗവേഷണം നല്കിക്കൊടുക്കയും വരുമ്പോൾ പെരിഒദൊംതല് ടിഷ്യു ഗാനങ്ങൾ സഹായിക്കുന്ന മേംബ്രെനുകൾ വികസനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു മോണയിൽ എലികൾ എന്ന.

യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവെൻഷൻ പറയുന്നത്, പകുതിയിൽ കൂടുതലും അമേരിക്കക്കാർക്ക് അവരുടെ ജീവിതത്തിലെ ചില ഘട്ടങ്ങളിൽ പീറോൺടോറൽ രോഗം ഉണ്ടാകും. ഉഷ്ണത്താൽ സ്വഭാവത്തിന് മോണയിൽ പല്ലുകൾ ചുറ്റും അസ്ഥി നഷ്ടം, അവസ്ഥ മോശം ശ്വാസം, പല്ലുവേദനയുണ്ട്, ടെൻഡർ കാരണമാകും മോണയിൽ ആൻഡ്, രൂക്ഷമായ, പല്ലിന് നഷ്ടം. എസിഎസ് നാനോ ജേർണലിൽ ഈ ഗവേഷണം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

നഷ്ടപ്പെട്ട ഗം കോശങ്ങളുടെയും അസ്ഥികളുടെയും പുനരുൽപ്പാദനത്തിന് ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ പല്ലിന്റെ റൂട്ടിനടുത്തുള്ള ഒരു സംരക്ഷിത നിക്ഹിയാണെന്ന് സ്ഥാപിക്കുന്ന പോളിമർമാരുടെ കഷണങ്ങൾ പ്രയോഗിച്ചു; സമീപത്തുള്ള സ്റ്റെം സെല്ലുകളെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യുകയും പുതിയ ഗം, അസ്ഥി സെല്ലുകളെ വ്യത്യാസപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. എങ്കിലും, സാധാരണ ശസ്ത്രക്രിയയിലൂടെ വഴി പോയാൽ പോളീമീക് മെംബറേൻ നീക്കം ചെയ്യാൻ രണ്ടാമത്തെ ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമാണ്.

ഗവേഷകർ ബയോഡാഗ്രേഡബിൾ സാവധാനം വികസിപ്പിച്ചെങ്കിലും, ഈ പദാർത്ഥങ്ങൾ പുനർജനിച്ചുവളരുന്ന പിണ്ഡത്തിന്റെ പുനർനിർമ്മാണത്തിനുപോലും പ്രവർത്തിക്കില്ല. അലരിസ മോഷ്വവർനിയ, പോൾ വെയ്സ് , സഹപ്രവർത്തകർ എന്നിവർ ഇടവിട്ട് ടിഷ്യു റീജനറേഷൻ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും പിന്നീട് സൗഖ്യമാക്കൽ പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ ശരീരത്തെ ആഗിരണം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഗവേഷകർ ആധുനിക നാവിഫീസോഫ്ററികളായ പോളി (ഇ-കാപ്രോക്റ്റോൺ), മെഡിക്കൽ അപേക്ഷകൾക്കായി ഇതിനകം അംഗീകരിച്ച ഒരു ബയോകോം പോളീമീറ്റർ പോളിമർ ഉണ്ടാക്കി. പിന്നീട് അവർ മെൻഡ്രേൻ പോളോഡോപാമൈൻ (PDA), ചിപ്പിയിലെ ഉപരിതലത്തിൽ ചിപ്പികളെ ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴുള്ള സ്റ്റിക്കി പ്രോട്ടീനെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സിന്തറ്റിക് പോളിമർ ആണ്.

ലാബിൽ, ഡെന്റൽ ഡിറൈവ്ഡ് സ്റ്റെം കോശങ്ങൾ മെംബ്രെൻറുമായി വേർതിരിക്കുകയും വേർതിരിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. PDA കോട്ടിംഗും കാത്സ്യം, ഫോസ്ഫേറ്റ് അയോണുകൾ ആകർഷിച്ചു, ഇത് ആദ്യകാല അസ്ഥികളുടെ ധാതുക്കൾക്ക് കാരണമാകുകയും ചെയ്തു.

ഗവേഷകർ സ്റ്റെർടോണൽ വൈകല്യങ്ങളുള്ള എലികളുടെ ചർമ്മത്തിൽ ചർമ്മത്തിൽ സ്ഥാപിക്കുകയാണെങ്കിൽ, എട്ട് ആഴ്ചക്കുള്ളിൽ സാധാരണ ലെവലിലേക്ക് പുനർജ്ജീവിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന വൈറസ് സൈറ്റുകളിൽ അസ്ഥി. ഈ സമയത്ത്, ചർമ്മം അധിവസിക്കുകയും എലികൾ ആഗിരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഇപ്പോൾ, ഗവേഷകർ രോഗശാന്തി നൽകുന്നതിനും പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്ന membrane ൽ മറ്റ് ഘടകങ്ങളെ ചേർക്കുന്നതിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു .

(ഈ സ്റ്റോറി ബിസിനസ്സ് സ്റ്റാൻഡേർഡ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, കൂടാതെ ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് സ്വയം ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)