നോക്കിയ 7 പ്ലസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ വിവാദത്തിന് എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബൽ പ്രതികരിക്കുന്നു – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com

നോക്കിയ 7 പ്ലസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ വിവാദത്തിന് എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബൽ പ്രതികരിക്കുന്നു – GSMArena.com വാർത്ത – GSMArena.com

ചൈനീസ് സെർവറിലേക്ക് സ്വകാര്യ യൂസർ ഡാറ്റ അയയ്ക്കാൻ നോക്കിയ 7 പ്ലസ് ഉപകരണങ്ങളുടെ ബാച്ച് വാർത്തയെത്തുടർന്നാണ് വാർത്ത പുറത്തുവന്നത്. HMD Global ഒരു ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയോടെ പ്രതികരിച്ചു.

മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് ഉപയോക്തൃ ആക്ടിവേഷൻ ചെയ്യുന്നതിനെപ്പറ്റി കമ്പനി ഒരു തെറ്റ് ചെയ്തതായി പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. തെറ്റായ സോഫ്റ്റ്വെയർ പാക്കേജ് നോക്കിയ 7 പ്ലസ് ഹാൻഡ്സെറ്റുകളുടെ ബാച്ചിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വ്യക്തിപരമായി തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയാത്ത വിവരങ്ങൾ മൂന്നാം കക്ഷികളുമായി പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കാൻ കഴിയും. ഞങ്ങൾ ഈ കേസ് സമീപം വിശകലനം ചെയ്തു, ഞങ്ങളുടെ ഉപകരണ സജീവമാക്കൽ മറ്റൊരു ഉപഭോക്താവിനെ ഉദ്ദേശിച്ചതായി കണ്ടെത്തി, ഒരു നോക്കിയ 7 പ്ലസ് എന്ന സോഫ്റ്റ്വെയർ പാക്കേജിൽ തെറ്റായാണ് ഉൾപ്പെടുത്തിയത്. ഈ തെറ്റിന്റെ കാരണം, ഈ ഉപകരണങ്ങൾ തെറ്റായ രീതിയിൽ ഉപകരണ സജീവമാക്കൽ ഡാറ്റ മൂന്നാം കക്ഷി സെർവറിലേക്ക് അയയ്ക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, അത്തരം ഡാറ്റ ഒരിക്കലും പ്രോസസ്സ് ചെയ്തിട്ടില്ല, ഈ ഡാറ്റയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ആരും തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയുമായിരുന്നില്ല. ഈ തെറ്റിനെ നേരിട്ട് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് 2019 ഫെബ്രുവരിയിൽ വലത് രാജ്യവ്യത്യാസം ക്ലിയർ ചെയ്ത് മാറ്റി. എല്ലാ പ്രശ്നമുള്ള ഉപകരണങ്ങളിലും ഈ പരിഹാരം ലഭിച്ചു, ഏതാണ്ട് എല്ലാ ഉപകരണങ്ങളും ഇതിനകം ഇത് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഫോൺ ആദ്യമായി ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഒരു തവണ ഉപകരണ സജീവമാക്കൽ ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നു ഒരു വ്യവസായ ശീലമാണ്, ഒപ്പം നിർമ്മാതാക്കൾ ഫോൺ വാറന്റി സജീവമാക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബൽ അതിന്റെ ഉപയോക്താക്കളുടെ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ചൈനീസ് സെർവറിലേക്ക് സെൻസിറ്റീവ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ അയച്ചതായി കമ്പനി നിർബന്ധം പിടിക്കുന്നു. 2019 ഫിബ്രവരിയിൽ ഉപഭോക്താവിന് ശരിയായ രാജ്യത്തേക്ക് മാറുന്നതിലൂടെ ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. എല്ലാ ബാധിതമായ ഉപകരണങ്ങളും ശരിയാക്കിയെങ്കിലും ഉപയോക്താക്കളുടെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം അത് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തിട്ടില്ല.