ഹാൻഡ്സ് ഓൺ ഗൂഗിൾ സ്റ്റേഡിയ: ദ ന്യൂ ഗെയിം-സ്ട്രീമിംഗ് സർവീസ് വർക്ക്? – ഗെയിംസ്പോട്ട്

ഹാൻഡ്സ് ഓൺ ഗൂഗിൾ സ്റ്റേഡിയ: ദ ന്യൂ ഗെയിം-സ്ട്രീമിംഗ് സർവീസ് വർക്ക്? – ഗെയിംസ്പോട്ട്

ഹാൻഡ്സ് ഓൺ ഗൂഗിൾ സ്റ്റേഡിയ: ദ ന്യൂ ഗെയിം-സ്ട്രീമിംഗ് സർവീസ് വർക്ക്?

നിങ്ങളുടെ തലയെ Google ഉപയോഗിച്ച് ക്ലൗഡിൽ ലഭിക്കുന്നു.

ഓണാണ്

ലാപ്ടോപ്പുകൾ, ഫോണുകൾ, ടാബ്ലെറ്റുകൾ, PC- കൾ, Macs, Chromebooks, Chromecast ഉപയോഗിച്ച് ടിവികൾ – ഒരു വിദൂര ഡാറ്റാ സെന്ററിൽ നിന്നും ഗെയിമുകൾ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്ന ക്ലൗഡ് അധിഷ്ഠിത പ്ലാറ്റ്ഫോം സ്റ്റഡിയുടെ പ്രഖ്യാപനത്തോടെ ഗൂഗിൾ 2011 ൽ ജി.എച്ച്.സി. എല്ലാ ഗ്രാഫിക്സ് പ്രോസസ്സിംഗും ഓഫ്-സൈറ്റ് ഹാർഡ്വെയറിലേക്ക് തരംതാഴ്ത്തപ്പെടുന്നു, അതായത് നിങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക ഹാർഡ്വെയറിൽ അല്പം സമ്മർദ്ദമുണ്ട്; നിങ്ങൾക്ക് ആവശ്യമുള്ളത് ശക്തമായ ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷനാണ്. ഇത് സാങ്കേതികമായി ആകർഷണീയമായ ഒരു ആശയമാണ്, അത് സ്റ്റേഡിയയിലുള്ള ഗെയിമുകൾ കളിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ആദ്യത്തെ അനുഭവമാണ് ഞങ്ങൾ. അസ്സാസിയുടെ ക്രീഡ് ഒഡീസി ആൻഡ് ഡൂം (2016) ജിഡിസി ഷോ കളത്തിലെ കളിക്കാരെയായിരുന്നു. അവർ ഓടിനടന്ന്, മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചപ്പോൾ എനിക്ക് ഒരു ഗണ്യമായ കുറവ് ശ്രദ്ധിക്കുവാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

മനസ്സിൽ വയ്ക്കുക, ജിഡിസി ഷോ കളത്തിലെ Google സ്റ്റേഷനുകളിൽ എന്റെ കൈകൾ സമയം ചെലവഴിച്ചു, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ മൈലേജ് വ്യത്യാസപ്പെടാം. ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷനു പുറമേ ഒരുപാട് വേരിയബിളുകൾ ഉണ്ട്, ഇവ അജ്ഞാതമായ സാഹചര്യങ്ങളിൽ എളുപ്പത്തിൽ പ്ലേ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നവയാണ്. പ്രതികരണ സമയം പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നത് കൈകകളിലെ ഡെമോയിൽ ഞങ്ങൾക്ക് കണക്ക് കൂട്ടാനാകാത്ത മറ്റൊരു ഘടകം ആണ്, പ്രത്യേകിച്ച് ഒരു പി.സി. പോലെയുള്ള അനുഭവത്തിനായി പരിഗണിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന സ്പെക്ട്രമാണ് – ഡെമോ സ്റ്റേഷനുകളിലെ ഗെയിമിംഗ് ഗ്രേഡ് മോണിറ്ററുകൾ അല്ല.

ഡൂമും എന്റെ സമയത്തും ഇൻപുട്ട് ലാഗ് ഏറ്റവും മോശമായ കുറ്റവാളി ആയിരുന്നു; ലക്ഷ്യം ചുറ്റുന്നതിനെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് ഇത് വ്യക്തമാവുന്നത്. എന്റെ മൗസ് ചലനങ്ങളെ പിന്നിലാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ഡൂം പോലുള്ള ഗെയിമുകൾക്ക് വേണ്ടത്. കൃത്യമായ ലക്ഷ്യത്തെ ആശ്രയിക്കുന്ന ഒരു ഹൈപ്പർ ഫാസ്റ്റ് ഷൂട്ടർ – ഒരു ഇടപാടു ബ്രേക്ക് ആകാം. ഒരു കൺട്രോളറിൽ പ്ലേ ചെയ്യുമ്പോൾ, സ്പീഡ്, കൃത്യത എന്നിവയിൽ പ്രാധാന്യം കുറയ്ക്കാനും ഇൻപുട്ട് ലാഗ് ഒരു ഘടകത്തിൽ കുറയാനും ഇടയാക്കി. ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട മറ്റൊരു കാര്യമാണ് ഗൂഗിൾ സ്റ്റാഫ് പ്രത്യേകിച്ച്, സ്റ്റേഡിയത്തിൽ തന്നെ ഡൂം ഡെമോ ഡവലപ്പ്മെൻറിനുള്ള ഒരു താഴ്ന്ന ലാറ്റൻസി മോഡിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നാണ്. ഒരു വിശ്വാസ്യത കാഴ്ചപ്പാടിൽ, ഗെയിം മതിയായ ചിത്രം ഇമേജ് ഉപയോഗിച്ച് ഇടത്തരം ഉയർന്ന ക്രമീകരണം ഉപയോഗിച്ച് ഒരു സ്ഥിര ഫ്രെയിം-റേറ്റ് നടത്തി; ശസ്ത്രക്രിയ (അല്ലെങ്കിൽ കംപ്രഷൻ) അനുഭവത്തെ ബാധിക്കുന്നില്ല. എന്നിരുന്നാലും, ഡൂം പോലെ വേഗത്തിൽ ഒരു ഗെയിം കളിക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച മാർഗം എന്ന നിലയിൽ ഇൻപുട്ട് ലാഗ് ഈ തിരിച്ചടിക്കുമെന്നത് അല്പം നിരാശയാണ്.

[ അപ്ഡേറ്റ്: ഗൂഗിൾ, അതിന്റെ ഭാഗമായി, സ്റ്റഡിവിന് ഒരു പ്രശ്നമാകില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു . സ്റ്റേഡിയ ചോദ്യങ്ങളുടെ വിശകലനം , എക്സ്ക്ലൂസിക് ഗെയിമുകൾ, വിലകൾ, ഡാറ്റ ക്യാപ്സ് തുടങ്ങി നിരവധി ഗെയിമുകൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ കളിക്കാരനായ വില്യം ഹാരിസൺ ആണ് ഈ അവകാശവാദം ഉന്നയിച്ചത്.

ഞാൻ അസ്സാസന്റെ ക്രീഡ് ഒഡീസ്സി സ്റ്റേഡിയയുമായി വീണ്ടും സന്ദർശിക്കാൻ തുടങ്ങി. ഗൂഗിളിന്റെ ക്ലൈമറ്റ് ഗെയിമിംഗ് ബീറ്റയെ പ്രോജക്ട് സ്ട്രീം എന്ന് വിളിച്ചിരുന്നു. തീർച്ചയായും, ഡൂമിനെപ്പോലെ ഒഡീസിയുടേയും സ്പീഡ്, കൃത്യത എന്നിവയ്ക്ക് സമാനമായ പ്രാധാന്യം ഇല്ല, സ്വാഭാവികമായും ക്ലൗഡ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോമിന് മികച്ച അനുഭവം. ചില ക്രമീകരണങ്ങളിൽ മനസിലാക്കുമ്പോൾ, ഡെമോ 1080p, 60 FPS, 20 Mbps ബിറ്റ് റേറ്റ് ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിച്ചു. ചില കളിക്കാനാവാത്ത ആർട്ടിഫിക്റ്റിംഗുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഗെയിമിന് മാന്യമായ വിഷ്വൽ ക്വാളിറ്റി ഉണ്ടായിരുന്നു, പക്ഷെ വലിയ സ്ക്രീനിൽ ഞങ്ങൾ വളരെ അടുത്തുകൊണ്ടിരുന്നു, ഇത് ഒരു സാധാരണ സജ്ജീകരണമല്ല

ലോഞ്ച് ചെയ്യുമ്പോൾ, 4K റിസല്യൂഷനിലും 60 FPS ഡിസ്പ്ലേയിലും ഒരു ബ്രാൻഡ്-പുതിയ AMD GPU- യ്ക്ക് 10.7 ടിഎഫ്എൽഒപ്പുകളിൽ ഡേറ്റ സെന്റർ ഹാർഡ് വെയറുകളെ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ സാധിക്കും – എക്സ്ബോക്സ് വൺ എക്സ്, ഇപ്പോൾ ഏറ്റവും കരുത്താർജിച്ച കൺസോൾ തീയതി, 6.0 TFLOPs ഉണ്ട്. ശക്തമായ ക്ലൗഡ് അധിഷ്ഠിത പ്ലാറ്റ്ഫോമിനേക്കാൾ ഗെയിമുകൾ കളിക്കുന്നതിനുള്ള സൗകര്യം കൂടാതെ സ്റ്റേഡിയയും ഒരു സവിശേഷതയുമുണ്ട്.

ഗൂഗിൾ അസിസ്റ്റന്റ് സംയോജിച്ച സ്റ്റഡിയയിലേക്ക് ഗൂഗിൾ സ്വന്തം കൺട്രോളർ വാഗ്ദാനം ചെയ്യും. അതിന്റെ ശബ്ദ നിയന്ത്രിത AI സാങ്കേതികവിദ്യ – ഡെവലപ്പർമാർക്ക് അവരുടെ ഗെയിമുകളിലേക്ക് ഈ ശേഷി കൂട്ടിച്ചേർക്കാൻ കഴിയും. കൂടാതെ, മൾട്ടിപ്ലെയർ ഗെയിമുകളിലേക്ക് ആളുകളെ എങ്ങനെയാണ് നയിക്കുന്നത്, മറ്റ് കളിക്കാർക്കായി പ്രത്യേക ഗെയിം മാച്ചുകൾ പങ്കുവയ്ക്കാൻ (സ്റ്റാറ്റസ് ഷെയർ) എന്നിവയിൽ നിരവധി സവിശേഷതകളുള്ള സ്റ്റഡിയിയയ്ക്ക് അനുകൂലമായ സ്ട്രീമിംഗ് ഉണ്ടായിരിക്കും.

“,” 480 “:”

ക്ലൗഡ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഗെയിമിംഗിൽ ഗൂഗിൾ മാത്രമല്ല അവകാശവാദം ഉന്നയിക്കുന്നത്. മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ പ്രോജക്റ്റായ xCloud, ഒരു ഡാറ്റ സെന്ററിൽ ഹാർഡ്വെയറിൽ നിന്ന് ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷനിലൂടെ ഉപകരണങ്ങളിലേക്ക് സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നതും ഈ വർഷത്തെ ടെസ്റ്റ് റണ്ണുകളിലായിരിക്കും . ഗെയിം സ്ട്രീമിംഗ് ലാൻഡ്സ്കേപ്പിൽ കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾക്കായി , ക്ലൗഡ് ഗെയിമിംഗിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്ന എല്ലാ ഗെയിമിംഗ് കമ്പനികളുടെയും വേഗത്തിലുള്ള റൗണ്ടൗൺ വായിക്കാമെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക.

Google പ്രധാന സവിശേഷതകൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, ഇൻപുട്ട് ലാഗ്യുമായുള്ള വ്യക്തമായ പ്രശ്നങ്ങൾ, സ്റ്റേഡിയ ഗെയിമിംഗ് ലാൻഡ്സ്കേപ്പിൽ ഗൗരവമായ എതിരാളിയാകും . അല്ലെങ്കിൽ, ഈ പുതിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ഏതൊക്കെ ഗെയിമുകൾ മികച്ച രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുമെന്നതിന്റെ പരിമിതികൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം. ഗൂഗിൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പ്രവേശനക്ഷമത അഭികാമ്യമല്ല. ക്ലൗഡ് ഗെയിമിംഗ് എന്നത് പുതിയതല്ലെങ്കിലും, പ്രവേശനക്ഷമതയും സൗകര്യാർത്ഥവും ചേർന്ന് ഒരു സൈക്കിൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ഈ സേവനം സഹായിക്കും. സ്റ്റേഡിയ 2019 ൽ തന്നെ തുടങ്ങുമ്പോഴും നമ്മളെല്ലാം കാണാൻ കഴിയും.

ഒരു വാർത്താ ടിപ്പ് ലഭിച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെടേണ്ടതുണ്ടോ? News@gamespot.com- ലേക്ക് ഇമെയിൽ ചെയ്യുക