മത്സ്യം കഴിക്കുന്നത് ആസ്ത്മയുടെ അപകടസാധ്യത 70% കുറയ്ക്കാൻ സഹായിച്ചേക്കാം – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സ്

മത്സ്യം കഴിക്കുന്നത് ആസ്ത്മയുടെ അപകടസാധ്യത 70% കുറയ്ക്കാൻ സഹായിച്ചേക്കാം – ദി ന്യൂ ഇൻഡ്യൻ എക്സ്പ്രസ്സ്
Fish

പ്രതിനിധാന ലക്ഷ്യങ്ങൾക്കായി

ഐഎഎൻഎസ്

സിഡ്നി: ഒമേഗ 3 ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ അടങ്ങിയ മത്സ്യ എണ്ണ കഴിക്കുന്നത് 70% ആസ്തമയ്ക്കുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കും.

ശരീരത്തിലെ എണ്ണമരുന്നുകളായ പോള്യുഞ്ചുനേറ്റഡ് ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ (PUFAs) അല്ലെങ്കിൽ n-3 ൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഒമേഗ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ 3 ഉം 6 ഉം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് മസ്തിഷ്കത്തിന്റെയും കേന്ദ്ര നാഡീവ്യൂഹങ്ങളുടെയും സാധാരണ വികസനത്തിലും പ്രവർത്തനത്തിലും ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

ആസ്ത്മ, ആസ്തമ പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ 62 ശതമാനത്തിൽ കൂടാൻ കാരണമായേക്കാമെങ്കിലും ഉയർന്ന N-6 ഉപഭോഗം (പച്ചക്കറി എണ്ണകളിൽ നിന്നുള്ള) ഉപഭോഗം കുറവാണെന്ന് പഠനം കണ്ടെത്തി. 67 ശതമാനം വരെ വർദ്ധനവുണ്ടാകുമെന്നും ഓസ്ട്രേലിയയിലെ ജെയിംസ് കുക്ക് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസർ അൻഡ്രാസ് ലോപ്പാ പറഞ്ഞു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 334 ദശലക്ഷം ആളുകൾ ആസ്ത്മ രോഗത്താൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നു. ഓരോ വർഷവും അതിൽ പത്ത് ലക്ഷം പേർ മരിക്കുന്നു.

മത്സ്യം, മത്സ്യം, മത്സ്യബന്ധനം തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളിൽ കൂടുതൽ മലിനീകരണം ഉണ്ടാകുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ അപകടസാധ്യതകൾ വളരെ കൂടുതലാണ്, “ലബോട്ടാ പറഞ്ഞു. ഇന്റർനാഷണൽ ജേർണൽ ഓഫ് എൻവയോൺമെന്റൽ റിസേർച്ച് ആൻഡ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പ്രബന്ധത്തിൽ ലോപാത പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, N-3 ന്റെ ഗുണകരമായ പങ്ക് എങ്ങനെ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യാമെന്നും, N-6 ന്റെ പ്രതികൂല ഫലം എങ്ങനെ കുറയ്ക്കാനാകുമെന്നും മനസിലാക്കാൻ തുടർന്നുള്ള പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ആവശ്യം അവൾ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ ഒരു ഗ്രാമത്തിലെ ഒരു മത്സ്യ സംസ്കരണ ഫാക്ടറിയിൽ ജോലിചെയ്ത 642 പേരെയാണ് പഠനം നടത്തിയത്.