ട്രമ്പിന്റെ 2016 കാംപെയിൻ റഷ്യക്കാരെ പിടിച്ചില്ല, മുള്ളർ പ്രോബ് കണ്ടെത്തുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ട്രമ്പിന്റെ 2016 കാംപെയിൻ റഷ്യക്കാരെ പിടിച്ചില്ല, മുള്ളർ പ്രോബ് കണ്ടെത്തുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത
വാഷിങ്ടൺ

ഡൊണാൾഡ് ട്രംപറ്റിന്റെ പ്രചാരണപ്രവർത്തനങ്ങളിൽ പങ്കുചേരാൻ റോബർട്ട് ട്രംപും റഷ്യക്കാരും ഗൂഡാലോചന നടത്തിയെന്ന് റോബർട്ട് മുള്ളർ മൂന്നാമൻ പറഞ്ഞു. 2016 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇടപെടാൻ റഷ്യയോട് ഗൂഡാലോചന നടന്നിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2016 അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ സ്വാധീനം മൂലം ട്രംപറ്റ് പ്രചാരണത്തിനോ അല്ലെങ്കിൽ അതിനോടൊപ്പമോ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവരോ ഗൂഢാലോചനയോ അല്ലെങ്കിൽ റഷ്യയോടും ഗൂഢാലോചന നടത്തിയെന്ന് സ്പെഷ്യൽ കൌൺസിലിന്റെ അന്വേഷണം കണ്ടെത്തിയില്ല “, അറ്റോർണി ജനറൽ വില്യം ബാറിന്റെ നാലു പേജുള്ള സംഗ്രഹം പറയുന്നു.

ഉന്നതനിലവാരത്തിലുള്ള അന്വേഷണം തടയാൻ പ്രസിഡന്റ് ശ്രമിച്ചോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, മുള്ളറുടെ സംഘം കൃത്യമായ ഉത്തരം നൽകിയില്ല.

സ്പെഷൽ കൌൺസൽ … ഒരു തീരുമാനമെടുത്തില്ല – ഒരു മാർഗം അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും – പരിശോധിച്ച പെരുമാറ്റം തടസ്സം നേരിടുന്നതാണോ എന്ന് ബാർ കത്ത് പറയുന്നു.

“പ്രസിഡന്റ് ഒരു കുറ്റകൃത്യം ചെയ്തതായി ഈ റിപ്പോർട്ട് നിഗമനം ചെയ്യുമ്പോൾ അത് അദ്ദേഹത്തെ കുറ്റവിമുക്തമാക്കാറില്ല” എന്ന് കൗൺസിൽ പ്രസ്താവിക്കുന്നുണ്ട്.

മുള്ളറുടെ അന്വേഷണത്തിന്റെ ഏറ്റവും മുൻകൂട്ടി കണ്ട സംഗ്രഹം കോൺഗ്രസ്ക്ക് ഞായറാഴ്ച അയച്ചുകൊടുത്തു.

2016 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇടപെടാനുള്ള റഷ്യൻ ശ്രമങ്ങളെ അമേരിക്കയ്ക്ക് സഹായിക്കാനോ സഹായിക്കാനോ കഴിയുമോ എന്നറിയാൻ Mueller ന്റെ മുഖ്യ ദൗത്യം നിർവഹിക്കുകയായിരുന്നു.

എല്ലാവർക്കുമായി, പൊതുരേഖകളും അഭിമുഖങ്ങളും അനുസരിച്ച് റഷ്യൻ പൗരന്മാർ കുറഞ്ഞത് 14 ട്രംപറ്റ് പങ്കാളികളുമായി സംവദിച്ചു.

ലണ്ടനിലെ പ്രൊഫസർമാർക്കും താഴ്ന്ന ട്രാംപ് ഫോറിൻ പോളിസി ഉപദേശകനും ജോർജ് പാപ്പാഡോപൗസുനും തമ്മിലുള്ള ആശയവിനിമയമാണ് പ്രത്യേക ആശങ്ക. കോടതിയുടെ രേഖകൾ പ്രകാരം, 2016 ഏപ്രിലിൽ പാപ്പഡോപൗലോസുമായി പ്രഫസ്സർ പറഞ്ഞത്, ആയിരക്കണക്കിന് ഇമെയിലുകളുടെ രൂപത്തിൽ ട്രമ്പിന്റെ എതിരാളിയായ ഹിലാരി ക്ലിന്റനെ കുറിച്ച വിവരങ്ങൾ റഷ്യക്കാർ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നതായി.

ന്യൂയോർക്കിലെ ട്രംപമ്പിൽ വച്ച് ജൂൺ 2016 യോഗത്തിൽ അദ്ദേഹം കൂടിച്ചേർന്നു. ട്രംബിന്റെ മകൻ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ജൂനിയറും ട്രാംബിന്റെ മരുമകൻ ജാർഡ് കുഷ്നറും റഷ്യയിലെ വക്കീലുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു. ജിപിപി സ്ഥാനാർത്ഥിക്ക് റഷ്യൻ സർക്കാരിൻറെ പിന്തുണയുടെ ഭാഗമായി ക്ലിന്റനെക്കുറിച്ച് വിവരം നൽകിക്കൊണ്ടുള്ള വിവരം നൽകിയ ശേഷം, കൂടിക്കാഴ്ചയുടെ മുന്നേറ്റം.

റഷ്യൻ സർക്കാറിനായി പ്രവർത്തിച്ചില്ലെന്ന് അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു. കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കിടെ ക്ലിന്റനെക്കുറിച്ച് ഒരു വിവരവും തനിക്ക് നൽകിയിട്ടില്ലെന്ന് ട്രംപ് ജൂനിയറും കുഷ്നറും പറഞ്ഞു.

ക്രെയിൻറ് ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നൽകണമെങ്കിൽ Mueller, രഹസ്യാന്വേഷണവിരുദ്ധ ഗ്രൂപ്പായ വിക്കിലീക്സ് നിരീക്ഷിക്കുകയും, ഡെമോക്രാറ്റിന്റെ ഇമെയിലുകൾ പുറത്തുവിടുകയും ചെയ്തു. യുഎസ് അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ റഷ്യൻ ഇന്റലിജൻസ് ഓഫീസർമാർ മോഷണം നടത്തിയതായി പറയുന്നു.

2017 മെയ് മാസത്തിൽ സ്പെഷ്യൽ കൌൺസിലായി നിയമിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, മല്ലർ തന്നോട് അടുത്തിരുന്നവരെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം പ്രസിഡന്റ് നീതിക്ക് തടസ്സമുണ്ടാക്കാൻ ശ്രമിച്ചോ എന്ന ചോദ്യവുമായി മല്ലറുടെ കഴിവുമുണ്ട്. മുല്ലറിന്റെ അന്വേഷണ സംഘം ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെട്ടതും മുൻ വൈറ്റ് ഹൌസ് അധികൃതരും ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെട്ടു. അടച്ച വാതിലുകൾക്കു പിന്നിലെ അന്വേഷണത്തെക്കുറിച്ച് പ്രസിഡന്റ് സംസാരിച്ചതിനെക്കുറിച്ചും മുതിർന്ന ജസ്റ്റിസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെൻറ് അധികാരികളെ മാറ്റി പകരം വയ്ക്കാൻ ശ്രമിച്ചോ എന്നതിനെക്കുറിച്ചും ചോദിച്ചു.

ആറ് മുൻ ട്രംപ് അസോസിയേറ്റുകൾ, ഉപദേശകരുൾപ്പെടെ 34 പേർക്കെതിരെ ക്രിമിനൽ കുറ്റം ചുമത്തപ്പെട്ടു.

ട്രമ്പിന്റെ മുൻ ഡെപ്യൂട്ടി കാമ്പയിൻ ചെയർമാൻ റിക്ക് ഗേറ്റ്സ് വാഷിങ്ടണിലെ ഫെഡറൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർക്ക് പ്രത്യേക കൌൺസിലിൻറെ ഓഫീസിലേക്ക് മാറ്റും. കഴിഞ്ഞവർഷം ഗേറ്റ്സ് ഗൂഢാലോചനയിലേക്കും എഫ്ബിഐക്ക് നേരത്തേക്കും കുറ്റാരോപിതനാക്കുകയും ചെയ്തു. കൂടാതെ, ശിക്ഷിക്കപ്പെടുന്നതിന് വേണ്ടി അദ്ദേഹം പ്രോസിക്യൂട്ടറുമായി സഹകരിക്കാറുണ്ട്.

പ്രത്യേക അന്വേഷണ സംഘം കൂടുതൽ കുറ്റാരോപണങ്ങൾ നൽകാൻ ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് – ഒരു മുതിർന്ന ജസ്റ്റിസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു – ട്രാംപ് അനുകൂലികളെ താറുമാറാക്കിയ വെളിപാടുകൾ, ജുഡീഷ്യൽ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന്റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ട്രംപ് സംബന്ധിച്ചുള്ള അന്വേഷണങ്ങൾ തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ, കോൺഗ്രസിലും ന്യൂയോർക്കിലുമാണ്.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ നടന്ന വാർത്താ സമ്മേളനങ്ങളിൽ സമാപിച്ച ജനപ്രതിനിധികൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു. ചിലർ തങ്ങളുടെ സ്വന്തം നിഗമനത്തിൽ എത്തിച്ചേർന്നു.

ABC ന്യൂസ് ‘”ഈ വാരത്തിൽ” ഹൌസ് ഇൻറലിജൻസ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ആപ്പിൾ ഷിഫ്ഫ്, ഡി-കാലിഫ്., ട്രംപ് കാമ്പെയ്നും റഷ്യയും തമ്മിലുണ്ടായ “സഖ്യതയെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ തെളിവുകൾ” ഉണ്ടെന്ന് അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഹൗസ് ജുഡീഷ്യറി കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻ ജെറോൾഡ് നാഡ്ലർ, ഡിഎൻ.വൈ. പറഞ്ഞു: “ഞങ്ങൾക്കറിയാമെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം, യാതൊരു കുറ്റവാളിയും ഇല്ല, ഞങ്ങൾക്ക് അറിയില്ല.” കൂടുതൽ കുറ്റവാളികളെക്കുറിച്ച് മുല്ലെർ ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന ജസ്റ്റിസ് ഡിപാർട്ട്മെന്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

സിഎൻഎൻ ‘സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് ദി യൂണിയൻ’ എന്ന വിഷയത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു നാഡ്ലർ. പ്രസിഡന്റിനെ പ്രചരിപ്പിക്കാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് “ഊഹാപോഹത്തിന് വഴിയൊരുക്കം. ട്രംപ് നീതിയെ തടസ്സപ്പെടുത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം വിശ്വസിക്കുന്നു, “അവർ ക്രിമിനൽ തടസ്സം ഉണ്ടോ എന്ന് മറ്റൊരു ചോദ്യമാണ്.”

പ്രസിഡന്റ് ഹോബ്ൾ ചെയ്യാൻ വേണ്ടി അന്വേഷണത്തെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ഡെമോക്രാറ്റുകൾ ശ്രമിച്ചെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻസ് ആരോപിച്ചു.

ഒഹായോയിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ജിം ജോർദാനിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ സ്ഥാനാർത്ഥി ഡെമോക്രാറ്റസ് പറഞ്ഞത്, മുള്ളർ “യേശുവിന് തൊട്ടടുത്തായി, വെള്ളത്തിൽ നടക്കാൻ കഴിയുമെന്ന്” ആണെന്ന് “ഈ വാരം” എന്നാൽ ” ഏതെങ്കിലും കൂട്ടിയിടി വല്ലതും കണ്ടെത്തുന്നതിന്. ”

ജുഡീഷ്യറി കമ്മിറ്റിയിലെ മുതിർന്ന റിപ്പബ്ലിക്കൻ ജോർജ്ജിയയിലെ ഡഗ്ലസ് കോളിൻസ്, ഇംപീച്ച്മെന്റിനായി ഒരു പുല്ലെമിയായി Mueller- ന്റെ ഫയലുകൾ ഉപയോഗിക്കാൻ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ട് പ്രതിജ്ഞ ചെയ്തു.

“ചെയർമാൻ നാഡ്ലറും ഹൗസ് ജുഡീഷ്യറിയും അല്ലെങ്കിൽ ഈ സഭയിലെ ഒരു കമ്മിറ്റിയോ അല്ലെങ്കിൽ സെനറ്റിലേക്കോ ഒരു കമ്മറ്റി നൽകാൻ ജസ്റ്റിസ് പദവി ഡിപ്പാർട്ടുമെൻറ് അല്ല, അവർ നിഷ്പക്ഷ നിലപാടുകൾക്ക് വഴിതെളിക്കുംവിധം ഒറ്റക്കെട്ടായി അന്വേഷണം നടത്താൻ പോകണം. , “കോളിൻസ് പറഞ്ഞു.

തന്റെ ഫ്ലോറിഡ റിസോർട്ട്, ഗോൾഫിംഗ്, ഗിൽഫിംഗ് എന്നിവയിൽ വാരാന്ത്യം ചെലവഴിച്ച ട്രംപ്, അന്വേഷണത്തിന്റെ നിശബ്ദതയിൽ ഉറച്ചുനിന്നു. ചിലപ്പോഴെല്ലാം തന്റെ പ്രസിഡന്റിനെ കവർന്നെടുക്കാൻ ഭീഷണി നേരിട്ടു – “മന്ത്രവാദി വേട്ട” എന്ന് പരസ്യമായി മുദ്രകുത്തുകയും ചെയ്തു. ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് വാഷിങ്ടണിൽ മടങ്ങിയെത്തിയിരുന്നു.

മുള്ളറുടെ അന്വേഷണം അവസാനിച്ചുവെന്ന് ഇപ്പോൾ പ്രസിഡന്റ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നവർ കരുതുന്നു, ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ പ്രത്യേക ഉപദേഷ്ടാവിന്റെ കണ്ടെത്തൽ ഭരണകൂട ലക്ഷ്യംവെച്ചുള്ള കോൺഗ്രസണൽ അന്വേഷണങ്ങളിലേക്ക് ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുമെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

വാഷിങ്ങ്ടൺ പോസ്റ്റിലെ ഫെലിസിയ സോനംസ്, പോൾ സോൺനെ, ഡ്രൂ ഹാർവെൽ എന്നിവർ ഈ റിപ്പോർട്ടിൽ പങ്കെടുത്തു.

(തലക്കെട്ടിനുപുറമെ, ഈ സ്റ്റോറി എൻ.ഡി.ടി.വി. സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തില്ല, ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നു.)

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.