ഹാൻസ് രോഗം റിസ്ക് എടുക്കുമ്പോൾ ടി.വി കാണുക

ഹാൻസ് രോഗം റിസ്ക് എടുക്കുമ്പോൾ ടി.വി കാണുക

ടി.വി കാണുന്നത് മണിക്കൂറുകളോളം നില്ക്കുന്ന കൗമാരക്കാർ, കമ്പ്യൂട്ടർ ഉപയോഗിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്ന സമയത്ത് വീഡിയോ ഗെയിമുകൾ കളിക്കുക തുടങ്ങിയവയാണ് റിസ്ക് ഹൃദ്രോഗവും പ്രമേഹവും.

ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാര, അരക്കെട്ടിനെക്കാൾ അധിക ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ്, അസാധാരണമായ കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ ട്രൈഗ്ലിസറൈഡ് അളവ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള അപകടസാധ്യത ഘടകങ്ങൾ – ഹൃദ്രോഗം , സ്ട്രോക്ക്, പ്രമേഹം എന്നിവ.

“സ്വീകരിക്കുന്ന ഹോം സന്ദേശം നിങ്ങളുടെ സ്ക്രീൻ സമയം വളരെ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതാണ്, പക്ഷേ സാധ്യമാകുമ്പോൾ, ലഘുഭക്ഷണ ഉപയോഗത്തെ ഒഴിവാക്കുന്നത് ഉപാപചയ സാധ്യത കുറയ്ക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിച്ചേക്കാം,” ബ്രസീലിയൻ സർവകലാശാലയിലെ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് റിയോ ഗ്രാൻഡെ ഡു സൾ പറഞ്ഞു, “ബീറ്റാറിസ് ഷാൻ .

ബ്രസീലിലെ കൗമാരക്കാരിൽ ഒരു സ്കൂൾ അടിസ്ഥാനമാക്കിയ സർവേയിൽ കൗമാര കുലകൾക്കുള്ള പഠനം (എറികിയ) നടത്തിയ പഠനമാണ്.

12 മുതൽ 17 വയസ്സ് വരെയുള്ള 33,900 കൗമാരക്കാരിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് പഠനം.

രക്തചംക്രമണത്തെയും രക്തസമ്മർദത്തെയും ഗവേഷകർ ഗവേഷകർ അളക്കുകയും രക്തം ഗ്ലൂക്കോസ്, HDL- കൊളസ്ട്രോൾ, ട്രൈഗ്ലിസറൈഡുകൾ അളക്കാൻ രക്തം പരിശോധിക്കുകയും ചെയ്തു.

60 ശതമാനം കൗമാരക്കാരും സ്ത്രീകളാണ്, ശരാശരി പ്രായം 14.6 ആയിരുന്നു.

കൗമാരക്കാരിൽ പകുതിയോളം ശാരീരികമായി സജീവമായിരുന്നു; ടെലിവിഷൻ മുന്നിൽ ലഘുഭക്ഷണം കഴിക്കുന്ന 85 ശതമാനം പേരും കംപ്യൂട്ടറുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴോ വീഡിയോ ഗെയിമുകൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴോ 64 ശതമാനം പേരും സ്നാക്സിൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കാറുണ്ട്.