ഏപ്രിൽ-അവസാന തീയതി – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ – 40 പരുങ്ങലിലായിരിക്കും വിമാനങ്ങൾ കുറഞ്ഞത്

ഏപ്രിൽ-അവസാന തീയതി – ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ – 40 പരുങ്ങലിലായിരിക്കും വിമാനങ്ങൾ കുറഞ്ഞത്

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

നിലവിൽ 35 വിമാനങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്, ഇത് അപ്രത്യക്ഷമാകാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ ഏപ്രിൽ അവസാനത്തോടെ ഇത് 75 ആയി പരിഗണിക്കാം

കൂലി

അവരെ വീണ്ടും പറക്കുന്നതിന് കുടിശ്ശികകളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തി. അടുത്ത ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു റോഡ്മാർപ്പ് ചർച്ച ചെയ്യാൻ ചൊവ്വാഴ്ചയാണ് എയർലൈൻസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഉന്നത വ്യോമയാന ഉദ്യോഗസ്ഥരെ നേരിട്ടത്. ഇത് ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞാണ് വരുന്നത്

നരേഷ് ഗോയൽ

ജെറ്റ് ബോർഡിൽ നിന്നും രാജിവച്ച് 1,500 കോടിയുടെ അടിയന്തിര ഫണ്ട് നൽകാമെന്ന് സമ്മതിച്ചു.

“ഞങ്ങൾ വേനൽക്കാലത്തെ ഉന്നംവയ്ക്കൽ സീസണിൽ എത്തിച്ചേർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ചില മേഖലകളിലെ ചിലവ് ചിലപ്പോൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടിയിട്ടുണ്ട്. അതു ചെയ്യാൻ വിമാനക്കമ്പനികൾ ആവശ്യപ്പെടരുതെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ജെറ്റ് അധികൃതർ പറഞ്ഞു, അവർ 40 ലധികം പ്ലാൻസുകൾ അടുത്ത മാസം അവസാനത്തോടെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ജെറ്റ് അധികൃതരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയ ശേഷം വ്യോമയാന ഡയറക്ടർ പ്രദീപ് സിംഗ് ഖരോല ഡി.ജി.സി.എ തലവൻ ബി.എസ്. ഭുള്ളറിനോടൊപ്പം കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തിയിരുന്നു.

വിമാനക്കമ്പനികളുടെ വിമാനം ജെറ്റ് തകർത്തതിനാലാണ് കടുത്ത പ്രതിസന്ധി നേരിട്ടത്. പിന്നീട് ഈ പ്രതിസന്ധി വീണ്ടും വർദ്ധിച്ചു

സ്പൈസ് ജെറ്റ്

നിലത്ത്

ബോയിംഗ് 737 മാക്സ്

ഗോ അയിർ A320 നിയോ ഗ്രൌണ്ട് ചെയ്തു. മറ്റ് എയർലൈനുകളെ പോലെ സ്ഥിതി കൂടുതൽ വഷളാവുകയും ചെയ്തു

എയർ ഇന്ത്യ

ഒപ്പം

ഇൻഡിഗോ

വിമാനങ്ങളും റദ്ദാക്കാൻ തുടങ്ങി. ജെറ്റ് എയർപോർട്ടുകളിൽ വിദേശത്തും മറ്റ് വിദേശ വിമാനക്കമ്പനികൾക്കും ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ല എന്ന് സർക്കാർ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഈ വർഷം ആദ്യത്തോടെ 103 വിമാനസർവീസുകളാണ് ജെറ്റ് നടത്തിയിരുന്നത്. അടുത്ത മാസം പ്രവർത്തനസജ്ജമായ 75 വിമാനങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ജെറ്റ് അതിന്റെ 80 ശതമാനം വിമാനങ്ങളും പ്രവർത്തിപ്പിക്കും. വിമാനം കുറച്ചുനേരം നീണ്ടുനിന്നതിനാൽ, അവയുടെ പ്രവർത്തനവും സുരക്ഷിതത്വവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതുവരെ ഞങ്ങൾ കാത്തുനിൽക്കും, “ഖരോല കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (എസ്ബിഐ) ഉദ്യോഗസ്ഥരും യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. അടിയന്തിര ഫണ്ടിംഗ് കഴിയുന്നതും വേഗം പുറത്തിറക്കുമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ജൻപിലെ പൈലറ്റുമാരുടെ യൂണിയൻ എസ്ബിഐ ചെയർമാൻ രാജ്നിഷ് കുമാറിന് അവരുടെ ശമ്പളത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ വൈകില്ലെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. എയർലൈൻസ് പൈലറ്റുമാരുമായും എയർക്യാഫ്റ്റ് മെയിൻറനൻസ് എൻജിനീയർമാരും (എഎംഇ) മുതിർന്ന മാനേജ്മെൻറും ഇപ്പോൾ നാലു മാസത്തെ ശമ്പളം നൽകും. പൈലറ്റുമാരുടെ സംഘടനയായ നാഷണൽ ഏവിയേറ്റർ ഗിൽഡ് (എൻജിഎ) ഏപ്രിൽ ഒന്ന് മുതൽ പറക്കുന്നതിന് പഴയ മാനേജ്മെന്റിനെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ പുതിയ ഇടക്കാല സമ്പ്രദായവും അടിയന്തിര ധനസഹായവും വാഗ്ദാനം ചെയ്താണ് ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് കിങ്ഫിഷർ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുന്നത്. വിധി പോലെ.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് മാനേജ്മെൻറ് ഞങ്ങളുടെ ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറക്കുന്നതിൽ നിന്നും കാലതാമസം ഒഴിവാക്കില്ലെങ്കിൽ ഉടൻ തന്നെ കുടിശിക തീർക്കുകയാണെന്നും ഉറപ്പാക്കാൻ ഞങ്ങൾക്കും എഎംഇസിനും നേരിടേണ്ടിവന്ന ചില ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ താഴ്മയാണ്. കുറച്ചു കാലം നമ്മെ മറികടക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് ഞങ്ങൾ നന്ദിയർപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. വീണ്ടെടുക്കാനുള്ള റോഡ്മാർപ്പ് എന്നൊരു ആശയം നമുക്ക് നൽകാം. നമ്മുടെ പൈലറ്റുമാർക്കിടയിൽ ആത്മവിശ്വാസം പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതിനും, അനിശ്ചിതത്വം പിന്നിലാണെന്നും അവരെ ബോധ്യപ്പെടുത്തും. ഞങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായ പിന്തുണയുടെ പിന്തുണയും മറ്റ് എല്ലാ പങ്കാളികളും ഞങ്ങൾ ഉറപ്പു നൽകുന്നു. പൈലറ്റുമാർ എയർലൈനിന്റെ കാര്യത്തിൽ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്. ഞങ്ങളുടെ വിമാനക്കമ്പനിയുടെ മുൻകാല മഹത്ത്വത്തിലേക്ക് നമ്മുടെ എയർലൈൻസ് മടങ്ങിവരുമെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തരുതെന്നു പൈലറ്റുമാർ പറഞ്ഞു. 1,100 ജെറ്റ് എയർ ഇന്ത്യ പൈലറ്റുമാരായിരുന്ന നാഗിന്റെ ജനറൽ സെക്രട്ടറിയാണ് ക്യാപ്റ്റൻ തേജ് സൂദ്. .