ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈൽ പരിശോധനകൾ ഇപ്പോൾ ശരിയായി കഴിക്കുന്നതിനും ജോലി ചെയ്യുന്നതിനും അനുയോജ്യമായ ഉപദേശം നൽകുന്നു – ആദ്യവിള

ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈൽ പരിശോധനകൾ ഇപ്പോൾ ശരിയായി കഴിക്കുന്നതിനും ജോലി ചെയ്യുന്നതിനും അനുയോജ്യമായ ഉപദേശം നൽകുന്നു – ആദ്യവിള

അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സ് മാർച്ച് 26, 2019 18:24:29 IST

ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ഒഴിവാക്കുക, പച്ചക്കറികൾ, വ്യായാമം തിന്നുക.

ഇത് ജനറിക് ഹെൽത്ത് ഉപദേശം പോലെയാണ്, പക്ഷെ അവർ എന്റെ ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈലുമായി കൂട്ടിച്ചേർത്തതാണ്.

നിർദ്ദേശങ്ങൾ ൨൩അംദ്മെ, നിങ്ങളുടെ ജനിതകശാസ്ത്രം അനുയോജ്യമല്ല ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവും നേരെ നിങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കാൻ കമ്പനികൾ ഒരു വരുന്നു. വളരെ ഭക്ഷണപദ്ധതികൾ പോലെ, ആശയം ആകർഷകമാണ് കാരണം ഇത് നിങ്ങൾക്ക് ആകൃതിയില്ലാതെ ലഭിക്കാതിരിക്കാനുള്ള കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് – ഈ സന്ദർഭത്തിൽ, നിങ്ങളുടെ ജീനുകൾ.

എന്നാൽ ഹാവ്വാഡിലെ ബയോമെഡിക്കൽ ഗവേഷകനായ ഐസക് കൊഹാനെ പറയുന്നത്, ഈ മേഖലയിൽ ഗവേഷണം ഇപ്പോഴും പരിമിതമാണ്, ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ചെറിയ ചെറിയ ഫലങ്ങൾ അർത്ഥപൂർണ്ണമായ ഭക്ഷണരീതിയിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യാൻ കഴിയുമെന്നും വളരെക്കുറച്ച് തെളിവുകളുണ്ട്.

“അവയെല്ലാം വാങ്ങുന്ന ജനങ്ങൾക്ക് ഇത് വലിയ അളവിൽ നൽകുന്നില്ല,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. മറ്റു ചില ഘടകങ്ങൾ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തെക്കാൾ വലിയ പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ ഡിഎൻഎ നിങ്ങളുടെ അനുയോജ്യമായ ഭക്ഷണത്തിന്റെ സൂചനകൾ സൂക്ഷിക്കുന്നു എന്ന് ചിന്തിക്കാനാണ് പരീക്ഷിക്കുന്നത്. എന്റെ ജീനുകൾ എന്തെല്ലാം വെളിപ്പെടുത്തുമെന്ന് കാണാൻ, ഞാൻ രണ്ട് സേവനങ്ങളും, 23andMe , DNAFit ഉം ശ്രമിച്ചു .

ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈൽ പരിശോധനകൾ ശരിയായി തിന്നുകയും പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഉപദേശകമാവുകയും ചെയ്യാം

മെഡിറ്ററേനിയൻ ഭക്ഷണത്തിൽ നമ്മുടെ ആരോഗ്യം ഏറ്റവും വലിയ ഒന്നാണ്.

23 മേയ്

നിങ്ങൾ 234Me- ന്റെ പാരമ്പര്യേതര റിപ്പോർട്ടിനായി $ 99 ആണെങ്കിൽ, അതേ ഉമിനീർ മാതൃകയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ആരോഗ്യ റിപ്പോർട്ടുകൾക്കായി നിങ്ങൾക്ക് 125 ഡോളർ കൂടുതൽ ചെലവാക്കാം.

നിങ്ങളുടെ “ജനിതക ഭാരം” പ്രവചിക്കുന്നതും മറ്റ് ഭക്ഷണ പുരോഗതി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതുമായ നിരവധി വെൽനസ് റിപ്പോർട്ടുകളാണ് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. മറ്റ് 23andMe ഉപഭോക്താക്കളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തിയാണ് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ.

യൂറോപ്യൻ മുതൽ കിഴക്കൻ ഏഷ്യൻ വംശജരെ സ്ഥിരസ്ഥിതിയിൽ ക്രമീകരിച്ചതിനുശേഷം, “ശരാശരിയെക്കുറിച്ച്” ഞാൻ തൂക്കിക്കൊള്ളുമെന്ന് എന്റെ റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. 40 വയസുള്ള, 5-അടി -6 സ്ത്രീക്ക്, കമ്പനിയ്ക്ക് ശരാശരി 138 പൌണ്ടായി നിർവചിച്ചു. 23 ഉപഭോക്താക്കളും യൂറോപ്യൻ വംശജരുമാണെന്നും മറ്റു ദേശീയതകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ കൂടുതൽ പരിമിതമാണെന്നും മെയ് പറയുന്നു.

നിങ്ങളുടെ ഡിഎൻഎ പ്രൊഫൈലിനു വേണ്ടി ആരോഗ്യകരമായ തൂക്കമുള്ള 10 ശീലങ്ങൾ ഈ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ടിരിക്കുന്നു. എന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ചുവന്ന മാംസം പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നത്, ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ഒഴിവാക്കുന്നതും ആഴ്ചയിൽ രണ്ടുതവണയെങ്കിലും വ്യായാമം ചെയ്യുന്നതും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഫലം എത്ര പ്രയാസകരമായിരുന്നു, മറ്റുള്ളവർക്ക് എത്രമാത്രം ഫലം വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നു ഞാൻ ചിന്തിച്ചു.

വംശാവലിക്ക് മാതൃകയായ ഒരു മാതൃകാ പ്രൊഫൈൽ പരിശോധന. ചിത്രം: 23 മെയ്

വംശാവലിക്ക് മാതൃകയായ ഒരു മാതൃകാ പ്രൊഫൈൽ പരിശോധന. ചിത്രം: 23 മെയ്

അത് എല്ലാവരേയും ഒരേ പത്ത് ശീലങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നു. 23 ഉം ആരെയും കുറിച്ച് സർവ്വേ നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചു. എന്നാൽ അവ നിങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റുചെയ്തിരിക്കുന്ന ഓർഡർ നിങ്ങൾക്കായി കരുതുന്നതിന്റെ പ്രവാഹത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നതിന് വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു. 23 ആം വയസ്സിൽ ഒരു മുതിർന്ന ഉല്പന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞനായ അലിസ ലേമാൻ പറഞ്ഞു, മിക്ക ആളുകളുടെയും ചുവന്ന മാംസം പരിമിതപ്പെടുത്താനും ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ഒഴിവാക്കാനും എനിക്ക് കഴിയുന്നു.

മറ്റു പോഷകാഹാര പഠനങ്ങൾ പോലെ, കണ്ടെത്തലുകൾ നടപടിയും ഫലവുമായുള്ള ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ കമ്പനിയുടെ ഉപഭോക്തൃ ജീനുകൾക്കും സർവേ ഫലങ്ങൾക്കും ഇടയിലാണ് ബന്ധം.

മദ്യം കഴിക്കുക (ചെക്കുചെയ്യുക) കഴിക്കുകയും കുറഞ്ഞ കഫീൻ (ചെക്ക്) കഴിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോൾ, ഞാൻ ലാക്റ്റോസ് അസഹിഷ്ണുത (ചെക്ക്) ആകാം. അവരുടെ പ്രത്യേകത കാരണം അവർ കൂടുതൽ രസകരമായിരുന്നു. മറ്റൊരു റിപ്പോർട്ട് മാംസത്തിൽ സാധാരണയായി കണ്ടുവരുന്ന കൊഴുപ്പ് കുറയ്ക്കുന്ന കൊഴുപ്പ് കൊണ്ടാണ് എന്റെ ശരീരഭാരം ബാധിക്കാനിടയില്ലാത്തതെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

“സർവോപരി എക്താക്കളുടെ കൂട്ടായ്മകളിൽ സാധാരണമായ ഒരു ജനിതക വ്യതിയാന” ഞാൻ പഠിച്ചുവെന്നത് ഒരല്പം അതിശയമാണ്. ഞാൻ ലിങ്ക് പിന്തുടർന്നപ്പോൾ, ഉപഭോക്താക്കളിൽ പകുതിയും ഒരേ വേരിയന്റേതായി ഞാൻ കണ്ടു.

ഡിഎൻഎൻഫിറ്റ്

$ 99.99 എന്നതിന് (~ INR 7000), വിവിധതരം ഫിറ്റ്നസ്, ഭക്ഷണരീതികളിലെ റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ഉമിനീർ ശേഖരം ലഭിക്കും. 23andMe- ൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ഡിഎൻഎ ഫയൽ നിങ്ങൾക്ക് ഇതിനകം ഉണ്ടെങ്കിൽ, അത് $ 79 (~ INR 5500) എന്നതിനായി തൽക്ഷണ ഫലങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് അപ്ലോഡ് ചെയ്യാൻ കഴിയും.

ദ്നഫിത് അതിന്റെ റിപ്പോർട്ടുകൾ ജീനുകളെ ഭക്ഷണത്തിൽ കുറിച്ച് ശാസ്ത്ര ഗവേഷണത്തിന് വിശാലമായ പ്രപഞ്ചം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് പറയുന്നു.

പല ഡയറ്ററുകളിലെയും കാർബോഹൈഡ്രേലുകളുടെ പൊതുവായ ഭയം, ഞാൻ “കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് സെൻസിറ്റിവിറ്റി” റിപ്പോർട്ട് ആരംഭിച്ചു. ബ്രൌൺ അരി, സങ്കീർണ്ണമായ പഞ്ചസാര തുടങ്ങിയ ദ്രാവക കാർബുകൾ, വേഗത്തിൽ ദഹിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന സങ്കീർണമായ കാർബുകൾ തമ്മിലുള്ള വ്യത്യാസം വിശദീകരിക്കുന്ന ഒരു ചുരുക്കവിവരണമാണിത്.

സ്ക്രോൾ ചെയ്തതിനുശേഷം, എനിക്ക് വളരെ “കുറഞ്ഞ” സെൻസിറ്റിവിറ്റി ഉള്ളതായി റിപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നു. അതായത്, മറ്റുള്ളവരെ അപേക്ഷിച്ച് പഞ്ചസാരയുടെ അളവിലും ഡയബറ്റീസിലും എനിക്ക് കുറവാണ്. ഈ കാർബൺ ടോളറൻസ് ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ഞാൻ ദിവസേന 10 കലോറി ഊർജത്തിന്റെ അളവ് ക്രമീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. വീണ്ടും, ഇത് വളരെ ലളിതമായ ഉപദേശം പോലെയായിരുന്നു, മറ്റുള്ളവരുടെ ശുപാർശകൾ എത്രമാത്രം വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഞാൻ അത്ഭുതപ്പെടുമാക്കും.

ജനങ്ങളുടെ സംവേദനക്ഷമതയെ ആശ്രയിച്ച്, മൊത്തം പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് 6 മുതൽ 10 ശതമാനം വരെ കവിഞ്ഞതാണെന്ന് ഡിഎൻഎഫ്ഫിറ്റിലെ ഉൽപ്പന്നത്തിന്റെ തലവനായ ആൻഡ്രൂ സ്റ്റീൽ പറയുന്നു. ഒരു ദിവസം 2,500 കലോറിയും ഒരാൾ കഴിക്കുന്ന ഒരാൾക്ക് 150 കലോറിയിൽ നിന്ന് 250 കലോറി വരെയുള്ള ഒരു പരിധി.

നിങ്ങളുടെ ഫിറ്റ്നസ് അളവിലെ പല ഘടകങ്ങളുമായി എങ്ങനെ ജനനേന്ദ്രിതമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇൻഫോഗ്രാഫിക്. ചിത്രം: DNAFit

നിങ്ങളുടെ ഫിറ്റ്നസ് അളവിലെ പല ഘടകങ്ങളുമായി എങ്ങനെ ജനനേന്ദ്രിതമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇൻഫോഗ്രാഫിക്. ചിത്രം: DNAFit

വലിയ വ്യത്യാസം പോലെ തോന്നിയേക്കില്ലെങ്കിലും ഡിഎൻഎഫ്ഫിറ്റ് 10 മുതൽ 6 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് 40 ശതമാനം കുറയ്ക്കാനാണ്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ ജീനുകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഭക്ഷണ നിർദ്ദേശം വലിയതോതിൽ സ്ഥിരമായിരിക്കുമെന്ന ആശയം താരതമ്യേന ഇറുകിയ പരിധി ഉറപ്പാക്കുന്നു.

മറ്റൊരു റിപ്പോർട്ടു പറഞ്ഞു, പൂരിത കൊഴുപ്പ് എന്റെ സെൻസിറ്റിവിറ്റി കുറവാണ്, അത് കലോറിയുടെ 10 ശതമാനം പരിമിതപ്പെടുത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. ദ്നഫിത് ആ ശുപാർശ വേണ്ടി പരിധി പുറമേ 6 മുതൽ 10 ശതമാനം വരെ പറഞ്ഞു.

മറ്റ് റിപ്പോർട്ടുകൾ കൂടുതൽ പോഷക വിശേഷങ്ങൾ ആയിരുന്നു. കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുന്ന ഫാറ്റി ആസിഡായ എനിക്ക് ഒമേഗ 3 എന്ന ആവശ്യം ഉളളൂ. മറ്റൊരാൾ പറയുന്നു, ഡിഎൻഎ കേസുകൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. (ഈ ഉപദേശം മെഴുകുതിരി ലിറ്റർ സ്റ്റീക്കിന്റെ ഒരു ചിത്രം നൽകി.)

ഫിറ്റ്നസ് വശത്ത്, ഉയർന്ന തീവ്രവത്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങളേക്കാൾ ഞാൻ സഹിഷ്ണുത പുലർത്തുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഞാൻ വ്യായാമം ആരംഭിച്ചാൽ ഇത് പരിഗണനയിൽ എത്തുമോ എന്ന് എനിക്കറിയില്ല. മറ്റു ചിലർ ഫിറ്റ്നസ് റിപ്പോർട്ടുകളുടെ കൃത്യത ചോദ്യം ചെയ്തു, ഒളിംപിക് റണ്ണറലിന്റെ എയറോബിക് സാധ്യതയെ “ഇടത്തരം” എന്ന് വിലയിരുത്തി.

ഡിഎൻഎഫിഫും 23 ാമും പറയുന്നത് നിങ്ങളുടെ ജനിതക ആൺപന്നിയുടെ അറിവ് ഭക്ഷണമോ വ്യായാമങ്ങളിലോ ഒതുങ്ങാൻ നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കും. നിങ്ങൾ സേവനങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ച് 23andMe ശ്രമിക്കുന്ന പ്രത്യേക കാരണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം, കൂടുതലും പൂർവിക പരിശോധനകൾക്കായി നേടുകയും മറ്റ് റിപ്പോർട്ടുകൾ നൽകുന്നു. എന്നാൽ എന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, എന്റെ സ്വഭാവത്തെ സ്വാധീനിക്കാൻ ഇരുവരുടെയും കണ്ടെത്തലുകൾ വളരെ വലുതായി.

ഒരു ചെറിയ കുറിപ്പു്: യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിൽ ഡിഎൻഎഫ്ഫിറ്റ് സ്ഥാപിതമാണ്, അതിനാൽ ഇത് പരീക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾ തീരുമാനിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റിൽ ഒരു ചെറിയ കറൻസി എക്സ്ചേഞ്ച് ഫീസ് നോക്കിയേക്കാം.

Tech2 ഇപ്പോൾ ആപ്പ്സിൽ ആണ്. ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയിലും ശാസ്ത്രം എല്ലാ buzz വേണ്ടി, ഞങ്ങളുടെ ആപ്പ് സേവനങ്ങൾ സൈൻ അപ്പ്. Tech2.com/Watsapp- ൽ പോയി സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ബട്ടൺ അമർത്തുക.