മൻകാഡിംഗ് വിവാദത്തിന് ശേഷം ബിസിസിഐക്ക് ലക്ചറർ ഇല്ല: അശ്വിൻ |

മൻകാഡിംഗ് വിവാദത്തിന് ശേഷം ബിസിസിഐക്ക് ലക്ചറർ ഇല്ല: അശ്വിൻ |
BCCI Has No Intention To Lecture Ravichandran Ashwin After

ഐപിഎൽ മത്സരത്തിൽ ജോഷി ബട്ട്ലർ ആണ് അശ്വിൻ മങ്കടിച്ചത്. © AFP

ഐപിഎൽ മത്സരത്തിൽ മങ്കഡിങ് ജോസ് ബട്ലറെ തട്ടിക്കയറിയതിനെത്തുടർന്ന് ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് “സ്പോർട്സ്മാൻ സ്പിരിറ്റിനെക്കുറിച്ച് രവിചന്ദ്രൻ അശ്വിൻ പ്രഭാഷണം നടത്തുകയില്ലെന്ന് ബിസിസിഐ വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു. കിങ്സ് ഇലവൻ പഞ്ചാബിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ കൂടിയായ രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിൻറെ അവസാന പന്തിൽ ജയ്പൂരിലെ ഐപിഎൽ മത്സരത്തിൽ സമനിലയില്ലാതെയാണ് രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ് നിരയിലെത്തിയത്. ക്രിക്കറ്റ് ലോകം ‘ഗെയിം സ്പിരിറ്റിൽ’ വിഭജിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

കളിക്കളത്തിലെ നിയമങ്ങൾക്കനുസരിച്ചാണ് താൻ ചെയ്തതെന്ന് അശ്വിൻ സ്വയം വാദിച്ചു .

റോയൽസിന്റെ ബ്രാൻഡ് അംബാസിഡർ ഷെയിൻ വോണും കോച്ച് പാഡി അപ്റ്റനും ട്വിറ്റർ കയ്യൊഴിഞ്ഞു.

എന്നാൽ, ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് പറഞ്ഞു.

ബി സി സി ഐയുടെ മുതിർന്ന കളിക്കാരൻ അശ്വിനെ കളിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും അഫ്രീദിയെക്കുറിച്ചും അശ്വിനും വിശദീകരണവുമായി രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.ചോദ്യം: അശ്വിനും ബി സി സി ഐയുടെ മുതിർന്ന കളിക്കാരും മത്സരം നടത്തുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ അംപയർമാർക്കും മാച്ച് റഫറിമാർക്കും അവസരം നൽകും. അജ്ഞാതാവസ്ഥയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഷെയിൻ വോണിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം രാജസ്ഥാൻ റോയൽസിന്റെ ബ്രാൻഡ് അംബാസിഡറാണെന്നും ഒരു നിഷ്പക്ഷ നിരീക്ഷകൻ അല്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഐപിഎൽ ചെയർമാൻ രാജീവ് ശുക്ലയുടെ ട്വീറ്റ് ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്സിന്റെ ക്യാപ്റ്റൻ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണി, റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്സ് ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്ലി എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ തീരുമാനിച്ചു. അന്താരാഷ്ട്ര മൽസരങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്താനല്ല മങ്കടഡ്.

“മങ്കടഡിങ്ങിന് മുന്നിൽ ബാറ്റ്സ്മാൻമാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകേണ്ടതില്ലാത്തതിനാൽ പുതിയ നിയമങ്ങൾ നിലവിൽ വരുന്നതിനു മുൻപ് ശുക്ല ജിയ കൂടിക്കാഴ്ചയെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് നന്നായി അറിയാം .. ആ മീറ്റിംഗിൽ ബൗളർമാർ കുറഞ്ഞത് ബാറ്റ്സ്മാന്മാരെ താക്കീത് ചെയ്യണമെന്ന് തീരുമാനിച്ചു, “മുൻ ജിസി അംഗം പറഞ്ഞു.

ധോണി ഇത് ചെയ്യുമായിരുന്നോ എന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ പറഞ്ഞു: “എം എസ് ഒരിക്കലും നടക്കില്ല, എന്നാൽ അശ്വിൻ തന്നെ തെറ്റായി മാറുമോ? ആ നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും തികച്ചും സമഗ്രമായ ഒരു വ്യക്തിയാണ്, എല്ലായ്പ്പോഴും ഈ പഴുതുകൾ ചൂഷണം ചെയ്യുന്ന ഒരാൾ. ചെയ്തു. ”