ആൺ പിറന്നാൾ ടാബ്ലെറ്റ് മനുഷ്യ സുരക്ഷാപാത്രങ്ങളിലൂടെ കടന്നുവരുന്നു-തെലങ്കാന

ആൺ പിറന്നാൾ ടാബ്ലെറ്റ് മനുഷ്യ സുരക്ഷാപാത്രങ്ങളിലൂടെ കടന്നുവരുന്നു-തെലങ്കാന

ആരോഗ്യമുള്ള പുരുഷന്മാരെ ഒരു മാസത്തേക്ക് ദിവസവും ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഒരു പുതിയ ആൺജനനിയന്ത്രണ ഗുണം സുരക്ഷിതത്വവും സഹിഷ്ണുതയുമുള്ള പരിശോധനകൾക്ക് വിധേയമാക്കി.

ഗവേഷകർ പറയുന്നത്, ഫലപ്രദമായി ഗർഭനിരോധനത്തോടു പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഹോർമോൺ പ്രതികരണങ്ങളും ഗുളികകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു.

“ഈ ഫലകത്തിൽ രണ്ട് ഹോർമോൺ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കൂടി ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഈ ഗുളിക, ബീജ ഉത്പാദനത്തെ കുറയ്ക്കുമെന്നും ബീജ ഉത്പാദനത്തെ സംരക്ഷിക്കുമെന്നും” പഠനത്തിന്റെ ഗവേഷകനായ ക്രിസ്റ്റീന വാങ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

പഠനത്തിന്റെ ഭാഗമായി പത്ത് പേരെ വെറുതെ ഒരു പോസിബോ ക്യാപ്സ്യൂൾ അല്ലെങ്കിൽ ഡമ്മി മയക്കുമരുന്ന് കണ്ടെത്തി. മറ്റ് മുപ്പതു പുരുഷന്മാരിൽ ഒരാൾ പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിൽ ആൺ വന്ധ്യ ഗർഭിണികൾ സ്വീകരിച്ചു. 14 പേർക്ക് 200 മില്ലിഗ്രാം, മില്ലിഗ്രാം, 16 മില്ല്യൻ ഡോസ് ലഭിച്ചു. ദിവസത്തിൽ ഒരിക്കൽ ഭക്ഷണത്തിനൊപ്പം മയക്കുമരുന്നോ പ്ലസോബോയോ എടുത്ത് വിഷയം 28 ദിവസം കഴിച്ചു.

മരുന്ന് സ്വീകരിക്കുന്നവരിൽ, ശരാശരി ചുഴലിക്കാറ്റ് ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ ലെവൽ ആൻഡ്രജൻ കുറവിലും കുറഞ്ഞതായാണ് കാണുന്നത്. എന്നാൽ, പങ്കാളികൾ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള പാർശ്വഫലങ്ങൾ അനുഭവിച്ചിട്ടില്ല.
മയക്കുമരുന്ന് പാർശ്വഫലങ്ങൾ കുറച്ച് മൃദുവാണെന്നും, നാലു മുതൽ ആറ് ആൺകുട്ടികളിലെ തളർച്ചയും മുഖക്കുരുവും തലവേദനയും ഉണ്ടെന്നും ക്രിസ്റ്റീന പറഞ്ഞു. പുരുഷന്മാരുടെ ലൈംഗിക ഉത്തേജനം കുറച്ചതായി അഞ്ചുപേരെ റിപ്പോർട്ടു ചെയ്തു. രണ്ടുപേർ നേരിയ രൂക്ഷമായ വിചിത്രത്തെക്കുറിച്ച് വിവരിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാൽ ലൈംഗിക പ്രവർത്തികൾ കുറയുന്നില്ല.

കൂടാതെ, പാർശ്വഫലങ്ങൾ മൂലം പങ്കെടുക്കാത്ത ഒരാളും മയക്കുമരുന്ന് എടുക്കുന്നത് നിർത്തിവച്ചു. സീനിയർ ഇൻവെസ്റ്റിഗേറ്റർ സ്റ്റെഫാനി പേജ് അനുസരിച്ച് കുറഞ്ഞ ടെസ്റ്റോസ്റ്റിറോൺ മൂലമുള്ള എഫക്റ്റ്സ് കുറവാണ്.

ബീജ ഉത്പാദനത്തിന് ആവശ്യമായ രണ്ട് ഹോർമോണുകളുടെ തോത് വലിയ തോതിൽ കുറഞ്ഞുവെന്നും ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തി. ചികിത്സയ്ക്കുള്ള മരുന്ന് കഴിച്ച് മയക്കുമരുന്ന് വിപരീതഫലം വന്നു. ബീജ ഉത്പാദനത്തെ ബാധിക്കാൻ 60 മുതൽ 90 വരെ ദിവസങ്ങൾ എടുക്കും. 28 ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ വളരെ നല്ലതാണ് ബീജസങ്കലനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത്.

“സുരക്ഷിതവും തിരിച്ചുള്ളതുമായ ഹോർമോണിലെ പുരുഷ ഗർഭഛിദ്രം ഏകദേശം 10 വർഷത്തിനുള്ളിൽ ലഭ്യമായിരിക്കണം” ക്രിസ്റ്റീന പ്രവചിച്ചു. ആൺ ജനന നിയന്ത്രണം ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് മിക്ക ആളുകളും തുറന്നവരാണെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. 2005 ഫെബ്രുവരിയിൽ ഹൃദ്രോഗ വികാസത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്ന 9,000 പേരെ കുറിച്ച് ഒരു ബഹുരാഷ്ട്ര സർവ്വേയിൽ അവർ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. സ്ഥിരതയാർന്ന ബന്ധങ്ങളിൽ 55 ശതമാനം പുരുഷൻമാർ പുതിയ, ഹോർമോൺ ആൺ ഗർഭധാരണ രീതികൾ പരീക്ഷിച്ചു നോക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.