'ഡിജിറ്റൽ എക്സ്പ്രസ്' എന്ന പുതിയ ഇമേജിങ് സാങ്കേതികവിദ്യയിലൂടെ ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നു

'ഡിജിറ്റൽ എക്സ്പ്രസ്' എന്ന പുതിയ ഇമേജിങ് സാങ്കേതികവിദ്യയിലൂടെ ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുന്നു
വാൾട്ടർ ആൻഡ് എലിസ ഹാൾ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഗവേഷകർ ഗവേഷകർക്ക് എങ്ങനെയാണ് ക്യാൻസർ സെല്ലുകളുടെ ടെർമിനലുകളുടെ പരിണാമം എന്നറിയാൻ പ്രധാന ഘടകം ഒരു പുതിയ ഇമേജറി ടെക്നോളജി വികസിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. മനുഷ്യന്റെ മുലയൂട്ടലിൻറെ ഭാഗമായ സസ്തനികളുടെ വളരെ സങ്കീർണമായ ഘടനയും ഇതു വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ക്രെഡിറ്റ്: കാൻസർ സെല്ലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച റിയോസ്, വിഷ്വാഡറും മറ്റും

വാൾട്ടർ, എലിസ ഹാൾ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഗവേഷകർ ഗവേഷകർക്ക് അർബുദ കോശങ്ങളുടെ ക്യാൻസർ കോശങ്ങളുടെ പരിണാമത്തിൽ പ്രധാന നടപടികൾ ദൃശ്യവത്കരിക്കാനുള്ള ഒരു പുതിയ ഇമേജിങ്ങ് രീതി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തു.

സ്തനാർബുദത്തിന്റെ ഒരു ലബോറട്ടറി മാതൃക ഉപയോഗിച്ചാണ്, ഗവേഷകർക്ക് മൂന്ന് അളവുകളിൽ ട്യൂമറുകൾ മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിക്കാത്ത ഉയർന്ന റെസല്യൂഷനിലുള്ളത് കാണാൻ കഴിഞ്ഞു. ഈ എങ്ങനെ വെളിപ്പെടുത്തി പ്രീ നിന്ന് വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും ലെ , കാലാകാലങ്ങളിൽ ട്യൂമർ സംഭവിക്കുന്ന മാറ്റങ്ങൾ.

ഇന്ന് കാൻസർ സെൽ ജേണലിലെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണ പ്രകാരം, സ്വാഭാവികമായി മാറാവുന്നതാണെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നു, ഒരു കോശത്തിന്റെ രൂപത്തിൽ നിന്ന് നിന്ന് മറ്റൊന്നിലേക്ക് മാറുകയാണ്, അത് പ്രചരിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ള സെല്ലുകൾ.

ക്യാൻസർ കോശ പരിണാമം കാണുക

ക്യാൻസർ കോശങ്ങളിലേയ്ക്ക് സാധാരണ കോശങ്ങളുടെ പരിവർത്തനം പല ഘട്ടങ്ങളിലും നടക്കുന്നു. പ്രീ-അർബുദ കോശങ്ങൾ ആദ്യഘട്ടത്തിലെ ക്യാൻസർ സെല്ലുകളായി രൂപാന്തരപ്പെടുന്നു. ഈ കോശങ്ങൾ കോശങ്ങളിൽ നിന്ന് പടരുന്നതിനെക്കാൾ കൂടുതൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താം. ഇതുവരെ ഇതുവരെ, ഒറ്റ ക്ലോണുകൾ – ഒരു പ്രീ-അർബുദ കോശത്തിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിയ സഹോദരി കോശങ്ങൾ മുഴുവൻ ട്യൂമർക്കുള്ളിൽ ദൃശ്യവൽക്കരിക്കുവാൻ സാധ്യമല്ല.

ഇമേജിംഗ് ടെക്നോളജി ഗവേഷണ സംഘത്തെ സസ്തനഗ്രന്ഥങ്ങളിൽ മുഴകൾ വികസിപ്പിക്കുന്ന പ്രീ-അർബുദ കോശങ്ങളുടെ ആവൃത്തികളെ പരിശോധിക്കുന്നതിനും മുഴകൾക്കുള്ളിലെ കോശങ്ങളെ പെരുമാറുന്നതിനും ഗവേഷണ ടീം സഹായിച്ചു. ഡോ. ആനി റിയോസ് പ്രൊഫസറായ ജെയ്ൻ വിസ്വാഡറും ജേഫ് ലിൻഡമാൻ, വാൾട്ടർ, എലിസ ഹാൾ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലുമാണ് പഠനം നടത്തിയത്.

“ഒരു പുതിയ ഇമേജിംഗ് രീതി ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ മുൻതടഞ്ഞ അർബുദ കോശങ്ങളുടെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം മാത്രമേ ട്യൂമറുകളിലേക്ക് വളരുകയുള്ളൂവെന്ന് പ്രൊഫസർ വിസ്വാഡർ പറഞ്ഞു. “ഇതിനു വിപരീതമായി, ട്യൂമർ രൂപപ്പെട്ടു കഴിഞ്ഞാൽ, അതിന്റെ സെല്ലുകൾ എപിതേലിയൽ-ടു-മെസൻസിമൽ ട്രാൻസിഷൻ (EMT) എന്നു വിളിക്കപ്പെടുവാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കി.ഇത് ‘മോളിക്യുലർ ലാൻഡ്സ്കേപ്പ്’ സെല്ലിനുള്ളിലെ സ്വിച്ച് അല്ലെങ്കിൽ ഓഫ്-ഓഫ് ജീനുകൾ, ഒരു എപ്പീഫലിഷനിൽ നിന്ന് രൂപാന്തരപ്പെടുത്തുക, വളർച്ചയുടെ നേട്ടം ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ‘മെസഞ്ചമിൾ’ രൂപത്തിൽ.

“EMT ഒരു അപൂർവ സംഭവമല്ലെന്നും സസ്തനി ട്യൂമർ സെല്ലുകളുടെ അന്തർലീനമായ സവിശേഷതയാണെന്നും ഞങ്ങളുടെ മോഡലുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.”

മനുഷ്യർ ലബോറട്ടറി മോഡലുകളിലാണ് ഫലം. മോളികുലാർ എം.ടി. ടൺ ഉയർന്ന മാനദണ്ഡമായി മാറിയെന്ന് ടീം സംശയിക്കുന്നു. റോയൽ മെൽബോൺ ഹോസ്പിറ്റലിലെ മെഡിക്കൽ ഓങ്കോളജിസ്റ്റായ പ്രൊഫ. ലിൻഡമാൻ പറഞ്ഞു. പീറ്റർ മക്കല്ലം ക്യാൻസർ സെന്റർ.

“സ്തനാർബുദങ്ങളിൽ EMD ഇടയ്ക്കിടെ ഉണ്ടാകുകയാണെങ്കിൽ, കോശങ്ങൾ” ചലിക്കുന്ന ലക്ഷ്യം “ആണ് – അവർ പോരാടേണ്ട ഒരു കൂട്ടം ആയുധങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയും, അതായത് കൂടുതൽ ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള തന്ത്രങ്ങൾ വികസിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്,” പ്രൊഫസർ ലിൻഡമാൻ പറഞ്ഞു. .

'ഇമേജിംഗ് മൂവി' ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ പുതിയ ഇമേജറി ടെക്നിക് കണ്ടെത്തി
ഒരു പുതിയ ഇമേജിംഗ് രീതി ഞങ്ങളുടെ ഗവേഷകർക്ക് മുൻകൂട്ടി സാധ്യമല്ലാത്ത ഉയർന്ന റെസല്യൂഷനിലുള്ള ടിഷ്യുകളും ട്യൂമുകളും കാണാൻ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ ചിത്രം മനുഷ്യ ബ്രെസ്റ്റ് ടിഷ്യുവിന്റെ സസ്തനി കുഴലുകളുടെ ത്രിമാന ഘടന കാണിക്കുന്നു. ക്രെഡിറ്റ്: റിയോസ്, വിഷ്വാഡറും മറ്റും, കാൻസർ സെൽ.

ട്യൂമുകളിലേക്ക് പുതിയ കാഴ്ചകൾ

നെതർലൻഡിലെ പീഡിയാട്രിക് ഓങ്കോളജിയിലെ മാൻസിമ സെന്റർ ഫോർ പീഡിയാട്രിക് ഓങ്കോളജിയിൽ ഇപ്പോൾ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഡോ.റോയിസ് ആണ് പുതിയ കണ്ടുപിടിത്തത്തിന് ഒരു പുതിയ ത്രിമാന ആവിഷ്ക്കരണ സംവിധാനം കണ്ടെത്തിയത്.

“ഇപ്പോൾ വരെ അത് ബ്രെസ്റ്റ് ടിഷ്യു പോലെയുള്ള സങ്കീർണ്ണമായ കോശങ്ങളുടെയും സങ്കീർണമായ ഘടനകളും സങ്കീർണ്ണമാക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ മുഴകൾക്കുള്ളിൽ സെല്ലുകളുടെ യഥാർത്ഥ ക്രമപ്പെടുത്തൽ കാണുന്നതിനോ വെല്ലുവിളിക്കുകയാണ്,” ഡോ. “ഞങ്ങളുടെ സങ്കീർണ വാസ്തുവിദ്യ നിലനിർത്താനുള്ള തയ്യാറാക്കാൻ പുതിയതും, ദ്രുതഗതിയിലുള്ളതുമായ രീതി ഞങ്ങൾ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിരുന്നു, എന്നാൽ വ്യക്തിഗത ടിഷ്യുവിന്റെ ത്രിമാന രൂപവും വേർതിരിച്ചറിയാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ രീതി ഞങ്ങളുടെ മുൻകാല അദൃശ്യ ഇമേജുകൾ ബ്രെസ്റ്റ് ടിഷ്യുവും സസ്തനി മുഴകൾ പിടിച്ചെടുക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചു – ഇത് നമ്മുടെ ട്യൂമറുകൾക്കുള്ള EMT ന്റെ ആവൃത്തി കണ്ടുപിടിക്കാൻ നിർണായകമായിരുന്നു.

“ഞങ്ങളുടെ പുതിയ ഇമേജിംഗ് രീതിയ്ക്കായി മറ്റു പല പ്രയോഗങ്ങളും ഉണ്ടാകും, സാധാരണ ക്യാൻസർ ടിഷ്യു സാമ്പിളുകൾ പഠിക്കാൻ ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഡോ.കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ

:

ക്യാൻസർ സെൽ

(2019).

ഡോ: 10.1016 / j.ccell.2019.02.010

, https://www.cell.com/cancer-cell/fulltext/S1535-6108(19)30105-9

വാൾട്ടർ, എലിസ ഹാൾ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നൽകുന്നത്

സൈറ്റേഷൻ : ‘മൂവി ടവർ’ ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാൻസർ കോശങ്ങൾ പുതിയ ഇമേജറി ടെക്നിക് (2019, മാർച്ച് 28) വെളിപ്പെടുത്തിയത് 2019 മാർച്ച് 28 ന് തിരിച്ചുപിടിച്ചത് https://medicalxpress.com/news/2019-03-breast-cancer-cells-revealed-imaging.html

ഈ പ്രമാണം പകർപ്പവകാശത്തിന് വിധേയമാണ്. സ്വകാര്യ പഠനത്തിലോ ഗവേഷണത്തിനോ വേണ്ടിയുള്ള ഏതെങ്കിലും ന്യായമായ കരാർ കൂടാതെ, രേഖാമൂലമുള്ള അനുവാദമില്ലാതെ ഒരു ഭാഗവും പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കാവുന്നതല്ല. ഉള്ളടക്കം ഉദ്ദേശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രമാണ് ഉള്ളടക്കം നൽകിയിരിക്കുന്നത്.