പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിംഗ് സ്കീമുകൾ: മുതിർന്ന പൗരൻമാരുടെ സേവിംഗ്സ് സ്കീം എങ്ങനെയാണ് പിപിഎഫ് – എൻഡിടിവി വാർത്തയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത്

പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സേവിംഗ് സ്കീമുകൾ: മുതിർന്ന പൗരൻമാരുടെ സേവിംഗ്സ് സ്കീം എങ്ങനെയാണ് പിപിഎഫ് – എൻഡിടിവി വാർത്തയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുന്നത്

പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് പിപിഎഫ്, എസ്സിഎസ്എസ് അക്കൗണ്ടുകളിലെ പലിശനിരക്ക് എട്ട് ശതമാനം മുതൽ 8.7 ശതമാനം വരെയാണ്.

പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്) മുതൽ മുതിർന്ന പൗരസേവന സേവിംഗ്സ് സ്കീമിൽ (എസ്സിഎസ്എസ്) , ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് – രാജ്യത്തെ 1.5 ലക്ഷത്തിലധികം പോസ്റ്റ് ഓഫീസുകളുടെ ഒരു ശൃംഖല – വിവിധങ്ങളായ സമ്പാദ്യ പദ്ധതികൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. നിന്നു ഒമ്പത് സർക്കാർ ചെറിയ സേവിംഗ്സ് സ്കീമുകൾ , 15-വർഷം നിക്ഷേപം പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്) , സീനിയർ സിറ്റിസൺ സേവിംഗ്സ് സ്കീം (സ്ച്ഷ്) നിലവിൽ 8 ശതമാനവും 8.7 വരുമാനം യഥാക്രമം, ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് വെബ്സൈറ്റിൽ പ്രകാരം ലഭ്യമാക്കുന്നു – indiapost.gov.in. (വായിക്കുക: പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് ഫിക്സഡ് ഡിപ്പോസിറ്റ് പലിശ, ആദായ നികുതി ആനുകൂല്യങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ അറിയേണ്ടതെല്ലാം )

പോസ്റ്റ് ഓഫീസിലെ പബ്ലിക് പ്രോവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്), സീനിയർ സിറ്റിസൺ സേവിംഗ്സ് സ്കീം (എസ്സിഎസ്എസ്) എന്നിവയുടെ അഞ്ച് പ്രധാന സവിശേഷതകളെക്കുറിച്ച് ഇവിടെ കാണാം.

സവിശേഷതകൾ പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സീനിയർ സിറ്റിസൺ സേവിംഗ്സ് സ്കീം (എസ്സിഎസ്എസ്) പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്)
അർഹത ഒരു പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് മുതിർന്ന പൌരൻ സേവിംഗ്സ് സ്കീം അക്കൌണ്ട് (എസ് എസ് എസ് എസ്) 60 വയസ്സിനു മുകളിലോ പ്രായമുള്ള ഒരാളോ തുറക്കാം. 55 വയസിലോ 60 വയസ്സിന് താഴെയുള്ളതോ ആയ ഒരു വ്യക്തിക്ക് വിശ്രമവേളയിൽ അല്ലെങ്കിൽ വിരമിക്കൽ റിട്ടയർമെന്റ് സ്കീമിനു കീഴിൽ വി.ആർ.എസ്സിന് ചില വ്യവസ്ഥകൾ പ്രകാരം എസ് എസ് എസ് എസ് അക്കൌണ്ട് തുറക്കുമെന്ന് ഇന്ത്യാ പോസ്റ്റ് വെബ്സൈറ്റ് പറയുന്നു. ഒരു പബ്ലിക് പ്രൊവിഡന്റ് ഫണ്ട് (പിപിഎഫ്) അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് ഏതെങ്കിലും വ്യക്തി പണം അല്ലെങ്കിൽ ചെക്ക് ഉപയോഗിച്ച് തുറക്കാം.
നിക്ഷേപ പരിധി എസ്സിഎസ്എസ് അക്കൗണ്ടിൽ ഒരു നിക്ഷേപം മാത്രമേയുള്ളൂ. 1,000 പരമാവധി തുക Rs. 15 ലക്ഷം. പിപിഎഫ് അക്കൗണ്ടുകൾക്ക് ഒരു വ്യക്തിക്ക് 100 രൂപ തുറക്കുവാനാകും. എന്നാൽ അയാൾ / അവൾ ചുരുങ്ങിയത് ഒരു ലക്ഷം രൂപ നിക്ഷേപിക്കണം. 500 സാമ്പത്തിക വർഷം, പരമാവധി 1,50,000 രൂപ എന്നിങ്ങനെയാണ്.
പക്വത ഒരു പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് സീനിയർ സിറ്റിസൺ സേവിംഗ്സ് സ്കീം (എസ്സിഎസ്എഎസ്) അക്കൗണ്ടിൽ അഞ്ച് വർഷത്തെ കാലാവധിയുണ്ട്. മെച്യുരിറ്റിയുള്ള ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ മൂന്നു വർഷത്തേയ്ക്ക് ദീർഘിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. പിപിഎഫ് അക്കൗണ്ടുകൾ 15 വർഷമായി പ്രായപൂർത്തിയായിട്ടുണ്ട്. അതിനുശേഷം, വരിക്കാരന്റെ അപേക്ഷ പ്രകാരം, ഇത് അഞ്ചു വർഷത്തിനകം ഒന്നോ അതിലധികമോ ബ്ലോക്കുകൾക്കായി നീട്ടാൻ കഴിയും.
പലിശ നിരക്ക് ഒരു പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് എസ്സിഎസ്എസ്സ് അക്കൌണ്ട് വാർഷിക പലിശ 8.7 ശതമാനമാണ്. ഇത് മാർച്ച് 31, സെപ്തംബർ 30, ഡിസംബർ 31 മുതൽ ഡിസംബർ 31 വരെയായിരിക്കും. അതിനുശേഷം പലിശനിരക്ക് മാർച്ച് 31, ജൂൺ 30, സെപ്റ്റംബർ 30, ഡിസംബർ 31. ഒരു പിപിഎഫ് അക്കൌണ്ട് വർഷം തോറുമുള്ള 8 ശതമാനം പലിശനിരക്കാണ് ലഭിക്കുന്നത്. നിക്ഷേപങ്ങളുടെ പലിശ വാർഷിക അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൂട്ടിച്ചേർക്കപ്പെടുന്നു, അതായത് ഓരോ വർഷവും അത് മുഖ്യ മൂലധനത്തിലേക്ക് കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നു എന്നാണ്.
കാലഹരണപ്പെടുന്ന സമയം എസ്സിഎസ്എസിനു കീഴിൽ, കാലാവധി പൂർത്തിയാകുന്നതിനുള്ള 1.5 ശതമാനം തുല്യമായ തുകയ്ക്ക് കിഴിവിൽ ഒരു വർഷത്തിനു ശേഷം അനുവദിച്ച കാലാവധി രണ്ട് വർഷത്തിനു ശേഷം നികുതിയടച്ച തുകയുടെ ഒരു ശതമാനം തുല്യമായിരിക്കും. പിപിഎഫ് അക്കൗണ്ടിൽ, കാലഹരണപ്പെട്ട 15 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് അനുവദനീയമല്ല.

(ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് വെബ്സൈറ്റിൽ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ)

ഇന്ത്യ പോസ്റ്റ് പ്രദാനം ഒമ്പത് ചെറിയ സേവിംഗ്സ് പദ്ധതികൾക്ക് 4-8.7 ശതമാനം രൂപയുടെ പലിശ നിരക്കുകൾ. കാലാവധി നിക്ഷേപം, ആവർത്തന നിക്ഷേപം, പ്രതിമാസ വരുമാന പദ്ധതി, കിസാൻ വികാസ് പത്ര, സുകന്യ സമാധി എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.