എയർ ഇന്ത്യ പൈലറ്റുമാർക്ക് ശമ്പളത്തിൽ ഇളവു നൽകാൻ ഡിസംബർ 30 ശമ്പളം വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും

എയർ ഇന്ത്യ പൈലറ്റുമാർക്ക് ശമ്പളത്തിൽ ഇളവു നൽകാൻ ഡിസംബർ 30 ശമ്പളം വരെ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും

ജറ്റ് എയർവെയ്സ് പൈലറ്റുമാരുമായും എയർക്യാഫ്റ്റ് മെയിൻറനൻസ് എൻജിനീയർമാരോടും (എഎംഇ) പറഞ്ഞു. ബാക്കി 87.5% ശമ്പളം നൽകും. ജനുവരി, ഫെബ്രുവരി, മാർച്ച് മാസങ്ങളിലുള്ള ബാക്കി തുക വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനുള്ള അടിയന്തിര ധനസഹായം നൽകും. പൈലറ്റ്, എഎംഇ, സീനിയർ മാനേജ്മെൻറുകൾക്ക് ഡിസംബറ് ശമ്പളത്തിൽ 12.5 ശതമാനം വരെ ജെറ്റ് നൽകും.

അപ്ഡേറ്റ്: മാർച്ച് 31, 2019, 05:14 IST IST

ഹൈലൈറ്റുകൾ

  • ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് പൈലറ്റുമാരും എയർക്യാഫ്റ്റ് മെയിൻറനൻസ് എൻജിനീയർമാരും (എഎംഇ) അറിയിച്ചു. ബാക്കി 87.5 ശതമാനം ശമ്പളം നൽകും.
  • 1000 ഓളം അംഗങ്ങളുള്ള നാഷണൽ ഏവിയേറ്റർ ഗിൽഡ് കഴിഞ്ഞ ദിവസം മുതൽ വികസനം ആരംഭിച്ചു. പിന്നീട് വിമാനം എൻജിനീയർമാർക്ക് ‘സൗജന്യ’, ‘ഭീഷണി’

ന്യൂ ഡെൽഹി:

ജെറ്റ് എയർവേയ്സ്

ശനിയാഴ്ച വൈകീട്ട് പൈലറ്റുമാർ പറഞ്ഞു

വിമാനം അറ്റകുറ്റപ്പണി എഞ്ചിനീയർമാർ

(AME) ബാക്കി 87.5% ശമ്പളം ശമ്പളം നൽകുമ്പോഴും, ബാക്കി തുക ജനവരി, ഫിബ്രവരി, മാർച്ച് എന്നീ മാസങ്ങളിൽ ബാക്കി തുക വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനുള്ള അടിയന്തിര ധനസഹായം നൽകും. പൈലറ്റ്, എഎംഇ, സീനിയർ മാനേജ്മെൻറുകൾക്ക് ഡിസംബറ് ശമ്പളത്തിൽ 12.5 ശതമാനം വരെ ജെറ്റ് നൽകും.

ഇന്ത്യൻ പൈലറ്റ്സ് യൂണിയൻ,

നാഷണൽ ഏവിയേറ്റർ ഗിൽഡ്

ആയിരക്കണക്കിന് അംഗങ്ങൾ ഉള്ളതും നാവികസേനയിലെ എൻജിനീയർമാരും ഏപ്രിൽ 1 മുതൽ ‘സൗജന്യ’, ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയ പണിമുടക്ക് നടത്താൻ കഴിയില്ലെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു.

ഇപ്പോൾ ഒരു മാസത്തെ ശമ്പളത്തിന്റെ 87.5 ശതമാനം അടച്ചാൽ, നാലുമാസത്തിനുപകരം നാലുമണിക്കൂറിനു പകരം, അത് ഒഴിവാക്കാൻ മതിയാകും. ഇത് സംബന്ധിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കാൻ മുംബൈയിലെ ഒരു എയർപോർട്ട് ഗിൽഡിന്റെ അടിയന്തര യോഗം വിളിച്ചു ചേർത്തിട്ടുണ്ട്.

ഒരു മാസത്തെ ശമ്പളത്തിൽ കുറവാണെങ്കിൽ ഒരു നിശ്ചിത തുക അടച്ചില്ലെങ്കിൽ നിശ്ചിത തുക അടച്ചുപൂട്ടാൻ തീരുമാനമെടുക്കുക, ബാക്കി തുകക്ക് നിശ്ചിത സമയ പരിധിയിൽ 50 ശതമാനം കുറവുള്ള തുക നിശ്ചയിക്കണം. കുടിശികകൾ അല്ലെങ്കിൽ എയർലൈനിന്റെ ഭാവി എന്നിവ മാറ്റുന്നതിനെക്കുറിച്ചും “ഒരു മുതിർന്ന പൈലറ്റ് പറഞ്ഞു.

ജെറ്റ് CEO

വിനയ് ദുബെ

പൈലറ്റുമാർക്കും എയർക്രാഫ്റ്റ് മെയിൻറനൻസ് എൻജിനീയർമാർക്കും (എഎംഇ) ശനിയാഴ്ച രാത്രി എഴുതിയ മറുപടിയിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. ഇന്ത്യൻ ബാങ്കുകളുടെ കൺസോർഷ്യസുമായി ധാരണയിലെത്തിയ പ്രമേയ പദ്ധതി നടപ്പാക്കാൻ ഡയറക്ടർമാരുടെയും മാനേജ്മെൻറുകളുടെയും ചുമതല എത്രയും വേഗം പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ 2018 ഡിസംബറിൽ നിങ്ങൾക്ക് ശേഷിക്കുന്ന ശമ്പളത്തിന്റെ ആനുകൂല്യത്തിന് മാത്രമേ കഴിയുകയുള്ളൂ … അടിയന്തിര അടിസ്ഥാനത്തിൽ അധിക ഫണ്ടിംഗിൽ ജോലി തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, ഫണ്ടുകൾ വരുന്നതുവരെ ശേഷിക്കുന്ന ശമ്പളം കുടിശിക തീർപ്പിനെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ ഉപദേശിക്കുന്നു. ”

2019 ലെ ധാരണ

#Electionswithtimes

മുഴുവൻ കവറേജ് കാണുക

ഇന്ത്യ ബിസിനസ് ടൈംസ് നിന്ന് കൂടുതൽ