ജോൺസണും ജോൺസണും ശിവാഗോ പരിശോധന നടത്തുന്നത് ഗുണനിലവാര പരിശോധനകളിൽ – Livemint

ജോൺസണും ജോൺസണും ശിവാഗോ പരിശോധന നടത്തുന്നത് ഗുണനിലവാര പരിശോധനകളിൽ – Livemint

രാജസ്ഥാനിലെ ഡ്രഗ്സ് കൺട്രോൾ ഓർഗനൈസേഷൻ നടത്തിയ പരിശോധനയിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് അമേരിക്കയിലെ ഹെൽത്ത്കെയർ ഭീമൻ ജോൺസണും ജോൺസണും (ജി ആൻഡ് ജെ) ഇന്ത്യയിൽ റെഗുലേറ്റർമാരുടെ സ്കാനറിലാണ് വന്നിരിക്കുന്നത്.

ഷാംപൂ സാമ്പിളുകൾ സൂക്ഷ്മമായി രേഖപ്പെടുത്തിയത് ഫോർമാൾഹൈഡാണ്. ക്യാൻസർ കാരണമാകുന്ന ക്യാൻസർ ആണ് ഇത്. കാൻസർ റിസർച്ച് ഓഫ് ഇന്റർനാഷണൽ ഏജൻസി (ഫോർമാൽഡിഹൈഡ്) ഒരു മനുഷ്യ മരുന്നായി വർത്തിക്കുന്നു. 2011 ൽ ഫോബ്സ് മാഗസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു റിപ്പോർട്ടിലാണ് യുഎസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ഹെൽത്ത് ആന്റ് ഹ്യൂമൻ സർവീസസ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. 2011 ൽ മരുന്നുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാർഡിയോനോജനങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ യുഎസ് ഡിപ്പാർട്മെൻറിൻറെ ഫോർമാൽഹൈഡാണ് കൂട്ടിച്ചേർത്തത്. 2014-ൽ ഉപഭോക്തൃ സമ്മർദത്തെത്തുടർന്ന് ജമ്മു ആൻഡ് ജം രാസ-ഫോർമാൽഡിഹൈഡ്.

സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മരുന്ന് റെഗുലേറ്ററി ബോഡി ജെം ജെയുടെ ശിശു ഷാംപൂവിൻറെ ചില സാമ്പിളുകൾ “സാധാരണ നിലവാരമില്ലാത്തതല്ല” എന്ന് മുദ്രകുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഈ ഉൽപ്പന്നത്തിൽ “ഹാനികരമായ ചേരുവകൾ” അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ഒരു 5 മാർച്ച് കത്തിൽ ഡ്രഗ്സ് കൺട്രോൾ ഓർഗനൈസേഷൻ സംസ്ഥാന ചോദിച്ചു രാജ്യത്തെ മയക്കുമരുന്ന് കണ്ട്രോളറുകൾ അതു ഇനി ഉപയോഗിക്കാറില്ല ഉറപ്പാക്കാൻ വിപണിയിൽ നിന്നും ജെ & ജെ ന്റെ കുഞ്ഞിനെ ഷാംപൂ ലഭ്യമല്ല ഓഹരികൾ പിൻവലിക്കാൻ. “സൗന്ദര്യവർദ്ധക വസ്തുക്കളുടെ സാമ്പിളുകളിൽ ദോഷകരമായ ചേരുവകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു , 16 നും 28 നും ഇടയിലെ സാമ്പിളുകൾ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം മിനറ്റ് റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ജോൺസൺ & ജോൺസൺ പ്രൈവറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ശിശു ഷാംപൂ. ഹിമാചൽപ്രദേശിലെ ബാദ്ദിയിൽ ലിമിറ്റഡ് പ്ലാൻറ്.

“സാമ്പിളുകൾ ഗുണനിലവാര പരിശോധനകളിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. ഡ്രഗ്സ് ആൻഡ് കോസ്മെറ്റിക്സ് ആക്ട് അനുസരിച്ച് നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് കമ്പനി അധികൃതർ പറഞ്ഞു. രാജസ്ഥാനിലെ ഡ്രഗ്സ് കൺട്രോൾ ഓർഗനൈസേഷന്റെ മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥനാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

ഷാംപൂ, ബേബി ലോഷൻ, ബേബി സോപ്പ്, ബേബി ഓയിൽ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള കുട്ടികൾക്ക് ടൈൽട്രെയ്സുകളിൽ J & J വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

J & J ന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ “സുരക്ഷിതമാണ്” എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണമെന്ന് കമ്പനിയുടെ ഒരു വക്താവ് പറഞ്ഞു. ഉറപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കർശനമായ ഒന്നാണ്.

“അജ്ഞാതവും അവികസിതവുമായ രീതികളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സർക്കാർ വിശകലനത്തിന്റെ ഇടക്കാല പരീക്ഷണ ഫലങ്ങൾ ഞങ്ങൾ മത്സരിച്ചു. പരീക്ഷണ രീതികൾ, വിശദാംശങ്ങൾ, അല്ലെങ്കിൽ ഏതെങ്കിലും അളവിലുള്ള കണ്ടെത്തലുകൾ എന്നിവ സർക്കാർ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല. ഷാമ്പൂയിൽ ഫോർമാൽഡിഹൈഡ് പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമായി നിർദ്ദിഷ്ട ടെസ്റ്റ് രീതിയോ ആവശ്യകതയോ ഇല്ല.

റീ-ടെസ്റ്റിംഗിനായി സാമ്പിളുകൾ അയച്ചതായും വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഡിസംബർ 21 ന്, ഇന്ത്യയിലെ മയക്കുമരുന്ന് റെഗുലേറ്റർ, ജമ്മു- കശ്മീരിലെ മുഴുവൻ ശിശു സംരക്ഷണ ഉത്പന്നങ്ങളിലേക്കും വ്യാപകമായി അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു. ആസ്ബസ്റ്റോസ് അടങ്ങുന്ന ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചുകൊണ്ട് കുട്ടിയുടെ തക്കാളി പൗഡർ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ നിർദേശിക്കുകയായിരുന്നു.

കുഞ്ഞിന്റെ തണൽ സ്റ്റാൻഡേർഡ് നിലവാരമുള്ളതാണെന്ന് ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് ഉറപ്പുനൽകുന്നുണ്ടെങ്കിലും, കുഞ്ഞിന്റെ ഷാംപൂ ഇപ്പോൾ നിലവാര നിലവാരത്തിൽ പരാജയപ്പെട്ടപ്പോൾ റഗുലേറ്ററി ലെൻസിന്റെ കീഴിൽ വന്നു. “ഈ സാമ്പിളുകൾ ഒരേ സമയം എടുക്കാൻ കഴിഞ്ഞു,” അധികൃതർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പാക്കാൻ കുഞ്ഞിന് ഒരു രാസവസ്തു നിർദേശിക്കുകയും അതിന്റെ ശിശു സംരക്ഷണ ഉത്പന്നങ്ങൾ പുനർവിഭജനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. “ചേരുവകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയൊ 50% ൽ കുറയുകയുണ്ടായി, എല്ലാ ശിശു ഉൽപന്നങ്ങളും പാവനുകൾ, ഫത്തലേറ്റുകൾ, ഫോർമാൽഡിഹൈഡ്-റിലീസിങ് പ്രിസർവേറ്റീവുകൾ, സൾഫേറ്റ് എന്നിവയൊന്നും നൽകിയിട്ടില്ല. ജോൺസന്റെ ഷാമ്പൂ പോലും സ്വർണ നിറത്തിൽ ഒപ്പുവെച്ചിട്ടില്ല, പകരം സുതാര്യമായ ഒരു ലുക്ക് ബോട്ടിൽ പൊതിയുന്ന വ്യക്തമായ സൂത്രവാക്യം, “കമ്പനി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

അനേകം ഇന്ത്യൻ വീടുകളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന, ജോൺസന്റെ ശില്പശാലകളിൽ പ്രത്യേകിച്ച് പൊടി, എല്ലാ തെറ്റായ കാരണങ്ങളിലേക്കും വാർത്തയിൽ വന്നിട്ടുണ്ട്. 2018 ൽ യുഎസ് രക്ഷാകർതൃ സഹായം ആവശ്യപ്പെട്ട് 22 ലക്ഷം സ്ത്രീകൾക്ക് 4.7 ബില്ല്യൺ ഡോളർ നൽകണമെന്ന് ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു.