ജർമ്മനി തുടങ്ങുന്നു മിഡൈറിലും ലാൻഡ് ക്യാമ്പിലും ഒരു പ്ലെയിൻ സ്പേസ് ഉപയോഗിച്ച് സ്പേസ് ഡോട്ട് കോം എടുക്കാൻ

ജർമ്മനി തുടങ്ങുന്നു മിഡൈറിലും ലാൻഡ് ക്യാമ്പിലും ഒരു പ്ലെയിൻ സ്പേസ് ഉപയോഗിച്ച് സ്പേസ് ഡോട്ട് കോം എടുക്കാൻ

“ഡിഎൽആർ ന്റെ” ഇൻ-എയർ ലോഞ്ചർ ഫോർമാറ്റ് ഫൈൻറേഷൻ ഒന്നാം ഘട്ടത്തിൽ “പ്രകടനം കണ്ടത്”, അല്ലെങ്കിൽ FALCon, 2.6 ദശലക്ഷം യൂറോ ($ 3 ദശലക്ഷം യൂറോപ്പ് കമ്മീഷൻ മുതൽ ലോഞ്ചർ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ബൂസ്റ്ററുകളെ തിരിച്ചെടുക്കാൻ ഒരു പുതിയ വഴി പഠിക്കാൻ. ” -original-mos = “https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/nLpbSChaCLmS2PqpfYGYUB.jpg” data-pin-media = “https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/nLpbSChaCLmS2PqpfYGYUB.jpg” ഭീഷണി = “this.parentNode.replaceChild (window.missingImage (), ഇത്)” src = “https://cdn.mos.cms.futurecdn.net/nLpbSChaCLmS2PqpfYGYUB-320-80.jpg”> ഡിഎൽആർ ന്റെ “എയർ എയർ ലോഞ്ചർ ഫോർ വേൾഡ് ഫൌണ്ടേഷൻ ഫോർ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ,” അല്ലെങ്കിൽ FALCon, 2.6 മില്ല്യൺ യൂറോ ($ 3 മില്ല്യൻ ഡോളർ (യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ മുതൽ ലോഞ്ചർ ഫസ്റ്റ് ക്ലാസ് ബൂസ്റ്ററുകളെ തിരിച്ചെടുക്കാൻ ഒരു പുതിയ വഴി പഠിക്കാനായി.)

(ഇമേജ്: © ഡിഎൽആർ)

ജർമ്മൻ സ്പേസ് ഏജൻസിയായ ഡിഎൽആർ ഈ മാസം ഒരു പഠനം ആരംഭിക്കുന്നു. ഒരു തുടർച്ചയായി ലോഞ്ചർ സങ്കൽപത്തിൽ – ടൈറ്റിൽ-വിത്ത്-ഒരു-വിമാനം / “target =” _ blank “>.

കഴിഞ്ഞ മൂന്നു വർഷത്തെ പഠനം റോക്കറ്റ് കാട്ടേഴ്സ് എന്ന ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര സംഘവുമായി വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുമെന്ന് ഡിഎൽആർ പറഞ്ഞു.

ഈ പദ്ധതി FALCon, അല്ലെങ്കിൽ “എയർ ലോഞ്ചർ ഫസ്റ്റ് ഫോർ സ്റ്റാൻഡിലേക്കുള്ള ഫോർമാൻസ് ഫ്ലൈറ്റ് പ്രകടനം കാത്തിരിക്കുന്നു.”

ബന്ധപ്പെട്ടത്: പുനരാവർത്തിതമായ റോക്കറ്റ് വിക്ഷേപന സംവിധാനം: ഹൌ ദെയർ വർക്ക് (ഇൻഫോഗ്രാഫിക്)

യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ 2.6 മില്യൻ യൂറോ (3 മില്ല്യൺ ഡോളർ) അനുവദിച്ച അഭിമുഖത്തിൽ ഡിഎൽആർ ഫാൾകോൺ പ്രോജക്റ്റ് നേതാവ് മാർട്ടിൻ സിപ്പൽ പറഞ്ഞു. ലോഞ്ചറിന്റെ ലോകത്തിലെ ചെറിയൊരു തുക, പക്ഷേ അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഒന്ന് വളരെ ഗൌരവമാകാം, ആദ്യകാല പരീക്ഷണങ്ങളിൽ ആളില്ലാത്ത വാഹനങ്ങൾ നിർമിക്കുന്നതിനുള്ള റോക്കറ്റുകളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ ക്ഷണിക്കുന്നു.

സിപ്പൽ റോക്കറ്റിൽ പിണ്ഡം എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കാമെന്ന് വിലയിരുത്തുന്നതിൽ നിന്നും റോക്കറ്റ് ഘടന പിടിച്ചെടുത്തു. SpaceX പോലെയുള്ള ലാൻഡിംഗുകൾ ഫാൽക്കൺ 9 ബോസ്റ്ററിനൊപ്പം ഉയർന്ന ഇന്ധനം ആവശ്യമായി വരും. ചിറകുകളുമായി ഒരു ബൂസ്റ്റർ കൂട്ടിച്ചേർത്ത് ഒരു റിക്കവറി വിമാനത്തിലേക്ക് കയറുന്നതിലൂടെ റോക്കറ്റ് ഘട്ടത്തിൽ കൂടുതൽ ഊർജ്ജം ഉപയോഗിക്കാം.

പിന്തിരിഞ്ഞു പോകാനുള്ള പൂർണമായ പ്രൊപ്പോസിഷൻ സംവിധാനത്തിന്റെ, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അത് ഒരു പ്രകടന പ്രയോജനവും നൽകുന്നു.

FALCon പ്രോഗ്രാം അതിന്റെ ആദ്യകാലങ്ങളിൽ തന്നെ ആരംഭിച്ചു, പദ്ധതിയുടെ മുഴുവൻ ചിലവും അന്തിമമായിരുന്നില്ല. യൂറോപ്യൻ സ്പേസ് ഏജൻസി ഫോർ ഫ്യൂച്ചർ ലോഞ്ചർസ് പ്രൊപ്പറേറ്ററി പരിപാടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ഡിഎൽആർ ശ്രമിക്കുമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

രണ്ട് വർഷം മുമ്പ്, ESA ഫ്രഞ്ച് കൂട്ടിച്ചേർത്തു സ്പേസ് ഏജൻസിയായ സിഎഇഇഎസിന്റെ ‘പ്രോമോതെസ് വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കാവുന്ന എൻജിൻ പ്രോഗ്രാം , ഫ്യൂച്ചർ ലോഞ്ചർസ് പ്റൊപറാട്ടേഴ്സ് പ്രോഗ്രാമിൽ ഒരു എൻജിൻ നിർമിക്കുന്ന പാതയിൽ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ ഔട്ട്ലൈൻ ചെയ്തു

യൂറോപ്പിലെ ഏരിയൻ 5, ഭാവി അരിയാൻ എന്നിവ നിർമ്മിക്കുന്ന എയർബസ്, സഫ്രാനുമായി ഒരു സംയുക്ത സംരംഭത്തിലൂടെ 6 ലോഞ്ചറുകൾ, 2015 ൽ ഒരു ഫ്ളൈൻഡഡ് സിസ്റ്റം ആദ്യം തിരികെ പറക്കുന്നു

2018 ലെ ഒരു പത്രത്തിൽ, Sippel ഉം മറ്റ് FALCon പങ്കാളികളും എഴുതിയതാണിത്. ഇത് ഒരു റോക്കറ്റ് പോലെയാണ്. ഫ്ളൈ-ബാക്ക് സമീപനങ്ങളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ചെറിയ പെർഫോമൻസ് പിഴവുകളില്ലാത്ത ചെറിയ പുനരുപയോഗയോഗ്യമായ വാഹനങ്ങൾക്ക് ഇത് ഇടയാക്കും.

പത്രത്തിൽ, സിപ്പലും സഹപാഠികളും ഒരു എയർക്രാഫ്റ്റിന് താഴെയുള്ള ഒരു “എയറോഡിനാമിക് നിയന്ത്രിത കൈമാറ്റം ഉപകരണം” ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് ഏറ്റവും മികച്ച വാഗ്ദാന ക്യാപ്ചറിംഗ് സമ്പ്രദായം ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് എഴുതി.

സിപ്പലും സഹ-രചയിതാക്കളും രണ്ട് മുതൽ എട്ട് കിമീറ്റർ വരെയുള്ള ഉയരം കൂടിച്ചേർന്ന് ഒരു ആളില്ലാത്ത, സ്വയംഭരണാധികാരമുള്ള വിമാനം ഉപയോഗിച്ച് മുന്നോട്ടുവെയ്ക്കാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. .

സ്പീക്ക് X ന്റെ ഫാൽകോൺ 9 റോക്കറ്റിനു സമാനമായി FALCon പേരുള്ള FALCon പേടിക്ക് മറ്റൊരു പ്രചോദനം ഉണ്ടെന്ന് Sippel പറഞ്ഞു.

“സ്പേസ് എക്സ് റോമിന്റെ ഫാൽക്കൺ റോക്കറ്റിന് എന്തും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. “FalCon നു പിന്നിലുള്ളത് ഫാൽകോൺ പക്ഷിയാണ്, പക്ഷികൾ അല്ലെങ്കിൽ മൃഗങ്ങളെ പിടിച്ചെടുക്കാൻ ഫാൽകോൺ പക്ഷി ഒരു മസ്തിഷ്ക മുന്നേറ്റത്തിലേക്ക് പോകുന്നു, അങ്ങനെ അത് ഫാൽക്കൺ പക്ഷിക്ക് പ്രേരണ നൽകുന്നു.”

ഈ സ്റ്റോറി നൽകപ്പെട്ടത് SpaceNews , ബഹിരാകാശ വ്യവസായത്തിന്റെ എല്ലാ വശങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളിക്കാൻ പ്രതിഷ്ഠിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

ഒരു വാർത്താ ടിപ്പ്, തിരുത്തൽ അല്ലെങ്കിൽ അഭിപ്രായം ഉണ്ടോ? community@space.com ൽ ഞങ്ങളെ അറിയിക്കുക.