പ്രതിദിന ഫിക്സ്: ഗുഡ്ബൈ, വികാസ്! മോഡിയും ബി.ജെ.പിയും പ്രകടമായ വർഗീയ പ്രചാരണ പരിപാടികൾ നടത്താനാണ് തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത് – സ്ക്രോൾ

പ്രതിദിന ഫിക്സ്: ഗുഡ്ബൈ, വികാസ്! മോഡിയും ബി.ജെ.പിയും പ്രകടമായ വർഗീയ പ്രചാരണ പരിപാടികൾ നടത്താനാണ് തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത് – സ്ക്രോൾ

കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി കേരളത്തിലെ വയനാട്ടിലെ രണ്ടാമത്തെ ലോക്സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ മത്സരിക്കുന്നതായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോഡി ആരോപിച്ചിരുന്നു . കാരണം, ഭൂരിപക്ഷം ജനങ്ങളും ആധിപത്യം പുലർത്തുന്ന മണ്ഡലങ്ങളിൽ മത്സരിക്കുന്നതിൽ തനിക്ക് ഭയം തോന്നുന്നു. ഉത്തർപ്രദേശിലെ അമേത്തിയിലെ ഗാന്ധിയുടെ ഇപ്പോഴത്തെ മണ്ഡലത്തിനൊപ്പമാണ് ഹിന്ദുക്കൾക്ക് 50 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള ലോക്സഭാ സീറ്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടത്. മോഡിയാണ്, ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷം ന്യൂനപക്ഷങ്ങളുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ അഭയം തേടാൻ നിർബന്ധിതരായതിനാൽ, .

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ വാർധയിലെ ഒരു റാലിയിൽ ആ പ്രസംഗത്തിൽ മോഡി കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷനെ ആക്രമിക്കുക മാത്രമല്ല, വയനാട്ടിലെ മതവിഭാഗങ്ങളുടെ ശരാശരി എണ്ണം കണക്കിലെടുത്ത് മുസ്ലിങ്ങളുടെയും ക്രിസ്ത്യാനികളുടെയും ശരാശരി എണ്ണം കൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ മതേതര ഫാബ്രിക് ആക്രമിക്കുമായിരുന്നു.

ദൗർഭാഗ്യവശാൽ, മോഡിയുടെ ഡാഗ് വിസിൽ വാചാടോപം അസാധാരണമായിരുന്നു. ഭാരതീയ ജനതാ പാർടിയുടെ മുഴുവൻ നേതൃത്വവും മത പ്രചാരണം ആഴത്തിൽ വ്യാപിപ്പിക്കുന്ന ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചരണം നടത്തുന്നു. ജനങ്ങളുടെ പ്രതിനിധി നിയമം “ഒരു മതം, ജാതി, ജാതി, സമുദായം അല്ലെങ്കിൽ ഭാഷയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിക്ക് വോട്ടുചെയ്യുന്നതിനോ വോട്ടുചെയ്യുന്നതിനോ വേണ്ടിയുള്ള ഒരു അഭ്യർത്ഥന” വ്യക്തമായി നിരോധിക്കുന്നു.

ഞായറാഴ്ച ഒരു റാലിയിൽ, ഉത്തർപ്രദേശിലെ പാർട്ടി മുഖ്യമന്ത്രിയുമായ ആദിത്യനാഥ്, 2015 ൽ ഒരാളെ കൊല്ലപ്പെട്ടതിന് ശേഷം “ജനങ്ങളുടെ വികാരങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ” ശ്രമിക്കുന്ന മുൻ സമാജ്വാദി പാർട്ടി സർക്കാറിനെ കുറ്റപ്പെടുത്തി. ബീഫ് തിന്നുന്ന ജനക്കൂട്ടം. ആദിത്യനാഥ് പ്രസംഗത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തപ്പോൾ, മുഖ്യകക്ഷാപാത്രത്തിന്റെ മുൻകൂർ ജാമ്യത്തിന് മുൻപിലെത്തിയിരുന്നു.

ബി.ജെ.പി പ്രസിഡന്റ് അമിത് ഷായെ തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ഹിന്ദു, ബുദ്ധ, സിഖ് വിഭാഗങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ പാർട്ടി വർഗീയ ലൈനിലെ പൗരാവകാശ നിയമങ്ങൾ ഭേദഗതി ചെയ്യും. ഈ മൂന്ന് മതങ്ങൾക്ക് ജന്മസ്ഥലം എന്ന നിലയിൽ നിലകൊള്ളുന്ന പാർട്ടിയുടെ പ്രത്യയശാസ്ത്ര നിലപാടിനോട് ചേർന്ന് നിൽക്കുന്നതാണ്, എന്നാൽ ഇസ്ലാമും ക്രിസ്തുമതവും അന്യൻ ഉത്ഭവമാണ്.

ബി.ജെ.പി പ്രചരണത്തിന്റെ സ്വഭാവം നിരാശാജനകമാണ് – എന്നാൽ അതിശയിപ്പിക്കുന്നതല്ല. കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷമായി ബി.ജെ.പി ഒരു ഹിന്ദു ഭൂരിപക്ഷ രാഷ്ട്രീയം ഇന്ത്യയിൽ സ്ഥാപിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. വർഗീയ അക്രമത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി മുസ്ലിംകളെ പാർശ്വവത്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടു. പൊതു തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വോട്ട് നേടാൻ ബി.ജെ.പി.ക്ക് ഭൂരിപക്ഷ വർഗീയത ഉപയോഗിക്കുന്നത് വ്യക്തമായ ഒരു നയതന്ത്രമായിത്തീർന്നിരിക്കുന്നു.

ബി.ജെ.പിയുടെ പ്രചാരണ പരിപാടി 2014 ലെ പിച്ചിന്റെ ഇൻഡ്യാക്കൾക്ക് കേന്ദ്രീകൃതമായ ഒരു വിഭജനമാണ്. അത് വൈക്കികൾ അല്ലെങ്കിൽ വികസനം കൊണ്ടുവരും. ഈ വാഗ്ദാനത്തിന്റെ വ്യർഥത സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിൽ നിന്ന് വ്യക്തമാണ്. തൊഴിലില്ലായ്മ 45 വർഷത്തെ ഉയർന്ന നിരക്കിലാണ്. കാർഷിക വരുമാനം രണ്ട് ദശാബ്ദത്തിനിടെ ഏറ്റവും താഴ്ന്നതാണ് .

2019 ലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഗുരുതരമായ സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ഏകദേശം ഒരു ക്ഷാമം രൂക്ഷമായിരിക്കണം. പകരം, ഇൻഡ്യൻ ഭരണവർഗ്ഗം പരസ്പരം പോരടിക്കുന്നതിലൂടെ പുതിയ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.