ഫോക്സ്കോൺ ഇന്ത്യയിൽ വിചാരണ നേരിടാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്നു – GSMArena.com

ഫോക്സ്കോൺ ഇന്ത്യയിൽ വിചാരണ നേരിടാൻ തയ്യാറെടുക്കുന്നു – GSMArena.com

ആപ്പി ഇൻഡ്യയിലെ തങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം തിരിക്കാൻ ലക്ഷ്യം വെച്ചതുപോലെ തോന്നുന്നു. ഐഫോൺ 6, സെ, 7 തുടങ്ങിയ പഴയ മോഡലുകൾ ഇതിനകം തന്നെ പ്രാദേശികമായി നിർമിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും മുൻനിരയിലുള്ള ഉൽപ്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള നീക്കം വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട നടപടികളായിരിക്കും. ഫൊക്സ്കോൺ ചെന്നൈ പ്രൊജക്ടിൽ വിചാരണ ആരംഭിക്കാനാണ് പദ്ധതി തയ്യാറാക്കുന്നത്.

പ്രാദേശികമായി നിർമ്മിക്കുന്നത് ആപ്പിൾ ഇറക്കുമതി തീരുവ ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കും, അത് 20% വരെ വടക്കോട്ട് എത്താം. ഒരു കൂട്ടിച്ചേർത്ത ബോണസ് എന്ന നിലയിൽ, കമ്പനികൾ രാജ്യത്താകമാനം 30% ലോക്കൽ സേർച്ചുകൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നതിനാലാണ് സ്വന്തം സെൽഫോൺ ഷോകൾ തുറന്നുകൊടുക്കുന്നത്.

ബ്ലൂംബെർഗിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം, കഴിഞ്ഞ വർഷം 1.7 ദശലക്ഷം വിൽപ്പനയുള്ള ആപ്പിളിൻറെ ഇന്ത്യയിലെ ഒരു സ്മാർട്ട്ഫോൺ കയറ്റുമതിയുടെ വെറും 1% മാത്രമാണ് ഇപ്പോഴും ലോകത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ വിപണിയെ തകർക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നത്. വിപണി നേതാക്കളായ Xiaomi നെക്കാൾ വില കൂടുതലാണ്, പ്രാദേശിക ഉത്പന്നത്തിൽ നിന്നുള്ള ആപ്പിൾ ചെലവ്, നിലവിലെ വിലയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ താഴ്ന്ന നിലവാരം പുലർത്തുന്ന ഐഫോൺകൾക്ക് കാരണമാവുകയാണ്.

ആപ്പിളിന്റെ ഉൽപാദന രീതി വൈവിധ്യവത്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി ഇൻഡ്യയിലേക്ക് ഉൽപ്പാദനം ഉയർത്തുന്നു. യുഎസ്-ചൈന ട്രേഡ് യുദ്ധം കമ്പനിയ്ക്ക് വലിയ ഭീഷണിയാണ്. ഇന്ത്യയിൽ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഐഫോണുകൾ ടെൻഷനുകൾ വർദ്ധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഒരു ബാക്കപ്പ് നൽകും. ഫോക്സ്കോൺ ആദ്യ ഐഫോൺ പ്രൊഡക്ഷൻ ലൈനിലേക്ക് 300 മില്യൻ ഡോളർ നിക്ഷേപിക്കുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്.

ഉറവിടം