ആദ്യത്തേത് എച്ച്ഐവി വൈറസിനെ പിടികൂടാനായി ഒളിപ്പിച്ച് ചികിത്സ തേടുന്നത് – ഡൌൺ ടു ടു മാഗസിൻ

ആദ്യത്തേത് എച്ച്ഐവി വൈറസിനെ പിടികൂടാനായി ഒളിപ്പിച്ച് ചികിത്സ തേടുന്നത് – ഡൌൺ ടു ടു മാഗസിൻ
ആരോഗ്യം

ദിവസവും ലഭിക്കുന്ന മരുന്നുകൾ എച്ച്ഐവി പോസിറ്റീവ് രോഗികൾക്ക് ആശ്വാസം നൽകുന്നു

ഡി.ടി.ഇ സ്റ്റാഫ്
അവസാനം അപ്ഡേറ്റുചെയ്തത്: വെള്ളി 05 ഏപ്രിൽ 2019

ശാസ്ത്രജ്ഞർ ആദ്യമായി എച്ച്ഐവി വൈറസിനെ മറയ്ക്കാതെ ഒളിപ്പിച്ച് കൊല്ലുകയാണ്. പിഡ്സ്ബർഗ് ഗ്രാജുവേറ്റ് സ്കൂൾ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് സർവകലാശാലയിലെ ഗവേഷകരാണ് എച്ച്ഐവി വൈറസ് രോഗബാധയ്ക്ക് കാരണമായേക്കാവുന്ന രോഗപ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പിലേക്ക് വ്യത്യസ്തമായ സമീപനം കണ്ടെത്തിയത്. ദീർഘകാലത്തേക്ക് അടിച്ചമർത്താനുള്ള ബുദ്ധിമുട്ട് കാരണം.

ലാബിൽ എച്ച്ഐവി പോസിറ്റീവ് സെല്ലുകളിൽ പരിശോധന നടത്തി, സൈറ്റോമെഗലോവിറോസ് (CMV) പരിശോധിക്കുന്ന ഗവേഷകരാണ് പ്രതിരോധ കോശങ്ങളെ ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നത് – കണ്ണ് അണുബാധയ്ക്കും മറ്റ് രോഗങ്ങൾക്കും കാരണമാകുന്ന ഒരു സാധാരണ വൈറസ്.

“പല ശാസ്ത്രജ്ഞരും എച്ച്.ഐ.വി ഭേദപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, സാധാരണയായി അത് ‘കിക്ക് ആൻഡ് കിൽ’ എന്ന ആശയം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട് – ഒളിവിൽ നിന്നും ഒളിച്ചോടാനും പിന്നീട് അതിനെ കൊല്ലാനും ശ്രമിക്കുന്നു,” മുതിർന്ന എഴുത്തുകാരനായ റോബി മില്ലിയാർഡ്, പിഎച്ച്ഡി, അസിസ്റ്റന്റ് അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ പിറ്റ് പബ്ലിക് ഹെൽത്തിലെ രോഗവും മൈക്രോബയോളജിയും പറഞ്ഞു .

“കൊലപാതകത്തിനായി വികസിപ്പിച്ച ചില നല്ല ചികിത്സകൾ ഉണ്ട്, എന്നാൽ വിശുദ്ധ ഗ്രെയ്ൽ ഏത് കോശങ്ങളാണ് എച്ച് ഐ വി പകരുന്നതെന്ന് നിർവചിക്കുന്നു, അതിനാൽ എന്ത് ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം,” മില്ലിയാർഡ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ അടിസ്ഥാന antiretroviral therapy (ART) പ്രകാരം എച്ച്ഐവി വൈറസ് അടിച്ചമർത്തുന്നതിനും രോഗത്തിന്റെ വളർച്ചയെ തടയുന്നതിനും കുറഞ്ഞത് മൂന്ന് ആന്റിറേട്രൊവൈറൽ (ARV) മരുന്നുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

എച്ച്ഐവി ബാധിതരല്ലെന്ന് കരുതുന്നതിനാൽ വൈറസ് രോഗബാധ തടയുന്നതിന് വലിയൊരു പരിധി വരെ രോഗബാധ തടയും. എന്നിരുന്നാലും, തെറാപ്പി നിറുത്തിയ ഉടൻ വൈറസ് പടർന്നുപിടിക്കും.

അതുകൊണ്ട്, എച്ച് ഐ വി ബാധയുള്ളവർ ദിവസേന മരുന്നുകൾ കഴിക്കേണ്ടതുണ്ട്. എന്നാൽ, പുതിയ കണ്ടുപിടിത്തം ചില ആശ്വാസം പ്രദാനം ചെയ്യും.

ഗവേഷകർ സിഎംവി നോക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു, കാരണം അത് “ഒളിഞ്ഞിരുന്ന് പോവുകയും പകുതിയിലേറെയും രോഗം ബാധിക്കുകയും, എച്ച് ഐ വി ബാധിതരിൽ 95 ശതമാനവും രോഗം ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.”

“പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിൽ CMV സൂക്ഷിക്കുന്നതിനായി ധാരാളം സമയം ചെലവഴിക്കുന്നു. (വൈറ്റ് ബ്ലഡ് സെല്ലിന്റെ ഉപഘടകത്തിൽ പെട്ടവ) ഒരു വൈറസിന് പ്രത്യേകതയാണ്. “സഹ-ഗ്രന്ഥകാരൻ ചാൾസ് റിനാൾഡോ, പിഎച്ച്ഡി, പിറ്റ് പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് വിഭാഗം ഇൻഫെക്ടിയസ് ഡിസീസ് ആൻഡ് മൈക്രോബയോളജി വിഭാഗം ചെയർമാൻ പറഞ്ഞു .

“ഞങ്ങൾക്ക് ചിന്തിക്കാനാവുമെന്ന് – CMV യെ നേരിടാൻ നിർബ്ബന്ധിതരായ ചില സെല്ലുകളും എച്ച്ഐവി റിസർവോയറിൽ ഒരു വലിയ ഭാഗം ഉണ്ടാക്കുന്നു. അതിനാൽ എച്ച് ഐ വി ലക്ഷ്യമിടാനുള്ള നമ്മുടെ രോഗപ്രതിരോധം ഞങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചു, എന്നാൽ CMV- ടി ടി ഹെൽപറർ സെല്ലുകളെ സജീവമാക്കാനും ഞങ്ങൾ ശ്രമിച്ചു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഗവേഷണഫലങ്ങൾ ഇബിഡിയോമെഡിസിൻ എന്ന പേരിൽ പ്രസിദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടു. മനുഷ്യരുടെ പരീക്ഷണങ്ങൾ ഉടൻ ആരംഭിക്കാനാണ് ടീം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ഞങ്ങൾ നിനക്കു ഒരു ശബ്ദം ഉണ്ടാക്കാം; നിങ്ങൾ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചവർ. സ്വതന്ത്രവും വിശ്വാസയോഗ്യവും നിർഭയവുമായ ജേർണലിസമാണ് ഞങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നത്. ഒരു സംഭാവന നൽകിക്കൊണ്ട് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സഹായകമാകും. ഞങ്ങൾ ഒരുമിച്ച് മാറ്റം വരുത്താൻ കഴിയുന്ന വിധം വാർത്തകൾ, കാഴ്ചപ്പാടുകൾ, വിശകലനം എന്നിവ കൊണ്ടുവരാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കഴിവിന് ഇത് ധാരാളം.

അടുത്ത കഥ