ഗുരുതരമായ ഹൃദയാഘാതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അനേകം മാർഗ്ഗങ്ങൾ: Study – ANI News

ഗുരുതരമായ ഹൃദയാഘാതവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അനേകം മാർഗ്ഗങ്ങൾ: Study – ANI News

ANI | അപ്ഡേറ്റുചെയ്തു: ഏപ്രിൽ 05, 2019 18:57 IST

വാഷിങ്ടൺ ഡിസി [യുഎസ്], ഏപ്രിൽ 5 (ANI): ഒരു പുതിയ ഗവേഷണം വിവിധ രോഗങ്ങളായ ഹൈപ്പർട്രോഫിക് കാർഡിയോമോയീപ്പിയ്ക്ക് പിന്നിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് വെളിപ്പെടുത്തി.
ഈ പഠന ജേർണൽ ഓഫ് ഫിസിയോളജിയിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു. > ഹൈപ്പർട്രോഫിക് കാരിയോമിയോപ്പതി ഒരു അപ്രതീക്ഷിത, മാരകമായ, കഠിനമായ വ്യായാമത്തിൽ ഹൃദയാഘാതം എന്നാൽ, 300 ഓളം മ്യൂട്ടേഷനുകൾ ഗവേഷകരുടെ സംശയാസ്പദമായ ഹൃദയത്തെ വികസിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ഹൃദ്രോഗത്തിനു വിധേയമാക്കാവുന്ന ഹൃദയത്തെ വിശാലമാക്കും.
മോസിക്യുലർ തലത്തിൽ അത്തരത്തിലുള്ള മ്യൂട്ടേഷനുകൾ പരിശോധിക്കുന്ന സമീപകാല പഠനങ്ങൾ, ഒരു ഗവേഷകൻ. “
” ഒരുപക്ഷേ പ്രോട്ടീൻ മ്യൂട്ടേഷനുകളിലുണ്ടോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രോട്ടീനിൽ എന്തുചെയ്യുന്നുവെന്നോ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാകാം, ഒന്നിലധികം സംവിധാനങ്ങൾ ഉണ്ടാകാനിടയുണ്ട്. “
നിലവിലുള്ള പഠനത്തിലും ഇലാഫിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുള്ള ഒരു പഠനത്തിലും, ഹൃദയത്തിൻറെ പേശികളിലെ കോശങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ശക്തി നൽകുന്ന ഒരു മൃദുലമായ പേശി പ്രോട്ടീൻ, മയോസിനിൽ രണ്ട് മ്യൂട്ടേഷനുകൾ പരിശോധിക്കുക.
എല്ലാ പ്രോട്ടീനുകളേയും പോലെ, പ്രോട്ടീനുകൾ പോലെ, പ്രോട്ടീനുകൾ അമിനോ ആസിഡുകൾ അവരുടെ പ്രവർത്തനത്തെ നിർണ്ണയിക്കുന്ന ത്രിമാന രൂപത്തിലേക്ക് മാറുന്നു. എന്നാൽ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ അമിനോ ആസിഡ് ചെയിനിന്റെ ഘടനയെ സാരമായി സ്വാധീനിക്കുന്നു, ഇത് പ്രോട്ടീനുകളുടെ രൂപവും അതിന്റെ പ്രകടനവും മാറുന്നു.
സ്വോൺസ് ലാബ് ഒരു പഴച്ചാറിൻറെ വിരല മസിൽ മ്യൂട്ടേഷനെ പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു. ബലം ഉൽപ്പാദനം, ജോലി, അധികാരം തുടങ്ങിയ മെക്കാനിക്കൽ സ്വഭാവത്തെ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ എങ്ങനെയാണ് സ്വാധീനിക്കുന്നത് എന്ന് പരിശോധിക്കുക.
e14f പഠനത്തെ K146N എന്നറിയപ്പെടുന്ന മ്യൂസോണിൻ മ്യൂറ്റേഷനിൽ ഒരു മ്യൂട്ടേഷനുമായി കണ്ടു. (മിതമായ പേര് അമിനോ ആസിഡ് അവശിഷ്ടം ഈ മാറ്റം കൊണ്ട് പഴം പറിച്ചെടുത്ത പേശികളുടെ പരീക്ഷ “വർദ്ധിച്ച കോൺട്രാക്ടിറ്റി ഹൈപ്പൊതിസിസിന്” സഹായകരമായിരിക്കുന്നു. ഇത് ഒരു ആശ്രിത സംസ്ഥാനത്തെ അപേക്ഷിച്ച് ഹൃദയം കൂടുതൽ കൂടുതൽ കരാർ നിലവാരത്തിൽ ചെലവഴിക്കുന്നു എന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. മൈലോസിൻ പ്രോട്ടീൻ മൂലം ഊർജ്ജം ആഗിരണം ചെയ്യുമ്പോൾ, അവർ പ്രോട്ടീൻ ആറ്റീന്റെ ഇലക്ട്രിങ്ങുകളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുകയും, ആക്ടിൻ ഫാമമെന്റുകളിലേക്ക് വലിച്ചെടുക്കുകയും, പേശീറുമൊത്ത് ചുരുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
K146N നായുള്ള ഞങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ myosin- നു കൂടുതൽ നീണ്ടതായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു ഇത് സാധാരണയായി ചെയ്യുന്നതിനേക്കാളും ആക്ടിവിറ്റി, “സ്വാങ്ക് പറഞ്ഞു.

” ഈ മസ്തിഷ്ക തന്മാത്രകളുടെ നൂറുകണക്കിന് കാലങ്ങൾ ഈ സമയമെല്ലാം ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, അവർ കൂടുതൽ സമയമെടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, ഒരു നിശ്ചിത സമയത്ത് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ മൈസീൻ തലപൊക്കി, നിങ്ങളേക്കാൾ ഒതുങ്ങിനിന്ന തലകൾ. അതിനാൽ അത് കൂടുതൽ ശക്തി നൽകുന്നു, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
എന്നാൽ പുതിയ പഠനം ഒരു R249Q മ്യൂട്ടേഷനെ നോക്കിക്കണ്ടു. പഴം കുറയ്ക്കൽ, കുറവ് ജോലി, കുറഞ്ഞ ഊർജ്ജം എന്നിവ സൃഷ്ടിക്കുന്ന ഒരു R249Q മ്യൂട്ടേഷനോട് കൂടിയ ഫ്രൂട്ട് മാസ്കിന് ഈ പഴം കൂട്ടുന്നു.
മൃതദേഹം കൂടുതലായ കോൺട്രാക്ടീരിയൽ ഉണ്ടാക്കുന്നതാകാൻ സാദ്ധ്യതയില്ല, എന്നിട്ടും ഇതുപോലുള്ള സമാന ഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു.
“ഈ മ്യൂട്ടേഷനുകൾ എങ്ങനെയാണ് മസിലുകളുടെ സങ്കോചത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നതെന്ന് മനസിലാക്കുമ്പോഴും ചില പൊതു സംവിധാനങ്ങൾ രോഗത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കാൻ ഒരു കൂട്ടം ചികിത്സകൾ തേടാൻ സാധിക്കും, “സ്വാങ്ക് പറഞ്ഞു. (ANI)