ഭാരതി എയർടെൽ, റിലയൻസ് ജിയോ സെയ്ഷിന് വിൽക്കാനുള്ള തീരുമാനം: റിപ്പോർട്ട് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

ഭാരതി എയർടെൽ, റിലയൻസ് ജിയോ സെയ്ഷിന് വിൽക്കാനുള്ള തീരുമാനം: റിപ്പോർട്ട് – എൻഡിടിവി വാർത്ത

സുഭാഷ് ചന്ദ്രയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഓഹരികൾ വിറ്റഴിക്കാനാണ് ഇതിനെ സഹായിക്കുന്നത്

ന്യൂ ഡെൽഹി:

സെലി എന്റർടെയ്ൻമെൻറ് എന്റർപ്രൈസസ് എന്ന കമ്പനിയുമായി ടെലികോം കമ്പനിയായ ഭാരതി എയർടെൽ, റിലയൻസ് ജിയോ എന്നിവയാണ് മറ്റ് വിപണികളിൽ പങ്കാളികളാകുന്നത്. ഈ അവസരങ്ങളിൽ സെയ്ഫ് എന്റർടെയ്ൻമെൻറ് എന്റർപ്രൈസസ് എന്ന കമ്പനിയെ ഏറ്റെടുക്കാൻ കമ്പനികൾ ഉദ്ദേശിക്കുന്നു.

ഭാരതി എയർടെൽ ഇതിനകം പ്രവർത്തനത്തിന് തുടക്കമിട്ടിരുന്നു. ഉടൻതന്നെ ഇത് ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും റിലയൻസ് ജിയോ ഇൻഫോകോം പറയുന്നു.

സീ എന്റർടൈൻമെന്റ് എന്റർപ്രൈസസ് വാങ്ങാനുള്ള ജാപ്പനീസ് മീഡിയാ സോണി കോർപ്പറേഷന്റെ ലേലം വ്യത്യാസങ്ങൾ മൂലം ഇല്ലാതാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അമേരിക്കയിലെ കേബിൾ കമ്പനിയായ കോംകാസ്റ്റ്-അറ്റായ്റോസ് ഏറ്റെടുക്കൽ ചർച്ചകളിൽ മുൻനിരയിലാകാൻ ഇത് സഹായിച്ചു.

സീ ന്യൂസ് ആൻഡ് എയർടെൽ റിലയൻസിനെ സമീപിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസിന്റെ ഒരു വക്താവുമായി

സീ ഓഹരികൾ അവരുടെ ഓഹരി വിൽപന പ്രക്രിയയുടെ ഭാഗമായി സ്വകാര്യ ഇക്വിറ്റി (പിഇ) നിക്ഷേപകർക്ക് പരിഗണന നൽകും. കോംകസ്റ്റ്-ആറ്റായി്രോസിനുശേഷം ആപ്പിൾ ഏറ്റെടുക്കുന്ന മത്സരത്തിൽ ആധിപത്യം പുലർത്തുന്നയാളാണ് ആപ്പിൾ.

സിയാറ്ററി എന്റർടെയ്ൻമെന്റുമായി സോണി അതിന്റെ നിലവിലുള്ള പ്രവർത്തനത്തിന്റെ ഒരു ലയനത്തിന് മുൻപിൽ സോണി വാങ്ങിയിരുന്നു.

സുഭാഷ് ചന്ദ്രയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പിന് സാമ്പത്തിക സമ്മർദത്തെത്തുടർന്ന് സീ എന്റർടെയ്ൻമെന്റിന്റെ വിൽപനയിൽ വിൽക്കുന്നതിനാണ് ഇത് വലിയ തിരിച്ചടിയാകുന്നത്. എസ്സൽ ഗ്രൂപ്പിന്റെ പ്രൊമോട്ടർമാർ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനികളുടെ ഓഹരികൾ വിൽക്കുകയാണ്.

സീ 5 കൂടാതെ സോണി ലൈവ് ഓഡിയോ പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ സോണി ലൈവ് ഒടിറ്റി പ്ലാറ്റ്ഫോം പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ നെറ്റ്ഫിക്സ്, ആമസോൺ പ്രൈം എന്നിവയുമായി മത്സരിക്കുന്നു.

സീ എന്റർടൈൻമെന്റിന്റെ പ്രൊമോട്ടർമാർ തങ്ങളുടെ ഓഹരികൾക്കെതിരായ വായ്പകൾ തിരിച്ചടയ്ക്കുന്നതിനായി 40 ശതമാനം ഓഹരികളിൽ നിന്ന് 25 ശതമാനം ഓഹരികൾ വിൽക്കാൻ ധാരാളം നിക്ഷേപകരുമായി ചർച്ച നടത്തിവരികയാണ്. 2018 ഡിസംബറോടെ സെയിൽ എന്റർടൈൻമെന്റിലെ പ്രമോട്ടർമാരുടെ 59 ശതമാനം ഓഹരികൾ വായ്പയെടുത്തിരുന്നു.

Ndtv.com/elections ൽ 2019 ലെ ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വാർത്തകൾ , തത്സമയ അപ്ഡേറ്റുകൾ, ഇലക്ഷൻ ഷെഡ്യൂൾ എന്നിവ നേടുക. ഞങ്ങളുടെ മേൽ പോലെ ഫേസ്ബുക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ ട്വിറ്റർ ആൻഡ് യൂസേഴ്സ് 2019 ഇന്ത്യൻ പൊതു തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 543 പാർലമെന്ററി സീറ്റുകളിൽ ഓരോ നിന്നുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾക്കായി.