ലാപ്ടോപ് കേസ് ലേലം ചെയ്യാനില്ല: കപൂർ Trial Is Laughable – BloombergQuint

ലാപ്ടോപ് കേസ് ലേലം ചെയ്യാനില്ല: കപൂർ Trial Is Laughable – BloombergQuint

(ബ്ലൂംബർഗ്) – മുൻ സ്ത്രിപ്പെര് കേസില് സൂര്യോദയം ലീ അവൾ പോലും കോടതിമുറിയിൽ പാടില്ല അങ്ങനെ പലതും ആണ്, അവളുടെ അഭിഭാഷകൻ ഒരു ജൂറി ഇംസ്യ്സ് ഥെരപെഉതിച്സ് ഇൻക് സ്ഥാപകൻ ജോൺ കപൂർ മറ്റ് മുൻ മാനേജർമാർ രച്കെതെഎരിന്ഗ് വിചാരണ പറഞ്ഞു.

ഇൻസ്സൈസിലെ ഒരു മാനേജറായിരുന്ന ലീ കഫൂറും മറ്റ് മുതിർന്ന എക്സിക്യൂട്ടീവുകളുമൊക്കെ ചേർന്ന് കമ്പനിയുമായി വളരെ മയക്കുമരുന്നായിട്ടുള്ള ഓക്സിജൻറ് പെയിൻ കില്ലർ സബ്സിസിന് കൂടുതൽ കുറിപ്പുകളിൽ എഴുതി ഒരു ബ്ലാക്ക് ബസ്റ്ററിലേക്ക് തിരിയാൻ ഡോക്ടർമാർക്ക് കോഴ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ലാപ് നൃത്തങ്ങളുമായി ഡോക്ടർമാരെ കോടതിയിൽ സഹായിക്കുകയും ഷാം സംസാരിക്കുന്നതിന് പണം നൽകുകയും ചെയ്തു.

“സൺറൈസ് ലീ എന്തിനാണ് ഇവിടെ നിർണായകമായ ചോദ്യം?” തൻറെ അഭിഭാഷകനായ പീറ്റർ ഹോർസ്മാൻ , വെള്ളിയാഴ്ച ബോസ്റ്റണിലെ ഫെഡറൽ കോടതിയിൽ ജഡ്ജിയോട് പറഞ്ഞു. അത്തരം പേയ്മെൻറ് നടത്തിയിരുന്ന മറ്റ് മുൻ ഇൻസൈറ്റ്സ് എക്സിക്യൂട്ടീവ്മാർ ഒരിക്കലും ചാർജ് ചെയ്തില്ല, ഹോർട്ട്മാൻ പറഞ്ഞു.

10 ആഴ്ച വിചാരണയിൽ അലക് ബർലാകോഫ്, വിൽപ്പനയുടെ മുൻ മേധാവി, സർക്കാരിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച സാക്ഷികളിലൊരാളായ ലീ ബസു, എന്നിവരെ ലീലയെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും ഹോർസ്മാൻ പറഞ്ഞു. കുംഭകോണത്തെക്കുറിച്ച് ലീയുടെ അറിവുകളെക്കുറിച്ച് ബർലാകോഫ് കള്ളം പറഞ്ഞു. കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കിടെ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ പങ്കെടുക്കാനെത്തിയ ഹൊർസ്മാൻ പാനലിലെ ഹാളിൽ വച്ച് ഹാജരായത്. കമ്പനിയുടെ ഫീനിക്സ് ഹെഡ്ക്വാർട്ടേഴ്സിന് തൊട്ടുമുൻപ് മിൻ മിഷിഗണിൽ താമസിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കപൂറിന്റെ അഭിഭാഷകൻ വെള്ളിയാഴ്ച പൊള്ളുന്ന വാദമുഖങ്ങൾ അവസാനിപ്പിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഹോർസ്റ്റൺ എത്തി. ജൂർണർമാർ അടുത്തയാഴ്ച വിചാരണ തുടങ്ങും.

യുഎസ് ഡേറ്റാ ഡാറ്റാ പ്രദർശനത്തിൽ നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ജീവൻ അവകാശപ്പെടാൻ കഴിയുമെന്ന് കരുതുന്ന ആദ്യത്തെ ഒപിഐഡിയഡ് എപിഡെമിക് വിഭാഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത ആദ്യ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കമ്പനിയുടെ ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവാണ് കപൂർ. കപൂർ, ലീ എന്നിവരുടെ വിചാരണ മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്കൽ ഗുർറി , മുൻ-സെയിൽസ് ഡയറക്ടർ റിച്ചാർഡ് സൈമൺ, മുൻ റീട്ടെയിൽ സെയിൽസ് ഡയറക്ടർ ജോസഫ് റോവൻ എന്നിവരാണ്.

ഷെയ്ക്സ് നൈറ്റ്ക്ലബിൽ വച്ച് ഡോക്ടർക്ക് ഡോക്ടർ നൽകിയ ലാപ് നൃത്തത്തിന്റെ രണ്ട് സാക്ഷികളുടെ വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഹോഴ്സ്റ്റ്മാൻ എത്തിയത്.

“എല്ലാ കണക്കുകളും, ഒരുപക്ഷേ വളരെ രസകരമായിരുന്നു, ഒരു സംഭവം അവർ അതിശയിപ്പിച്ചതാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഗവൺമെന്റ് അത് ഹുക്ക്, ലൈൻ, സിങ്കർ എന്നിവ വാങ്ങിക്കൊടുത്തു, അത് രസകരമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “പക്ഷെ അത് നീതി അല്ല.”

ലീയുടെ വിൽപ്പന മേഖലയിലെ ടോപ്പ് സബ്സിസ് ഉപദേശകനും ഡോ. ഗാവിൻ അരബേക്കും പറഞ്ഞു , ബർലാകോഫ് ലീയെ വാടകയ്ക്കെടുത്തതിനുശേഷം ഇൻസീസ് സ്പീക്കറിൽ പങ്കെടുത്തു. ആഗസ്റ്റ് 2012 ൽ ഒരു സ്ട്രിപർ. അപ്പോഴേക്കും ഡോക്ടർമാർ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്. നൂറുകണക്കിന് Subsys കുറിപ്പുകളും.

“അവർ ഇതിനകം ചെയ്തിരുന്ന കാര്യങ്ങൾക്ക് ആരെയെങ്കിലും നിങ്ങൾക്ക് കൈക്കൂലി നൽകാൻ കഴിയില്ല,” അദ്ദേഹം വാദിച്ചു.

സ്പീക്കറെ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ തന്റെ ക്ലയന്റ് ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നതായി തെളിവുകൾ ഒന്നും ഇല്ലെന്നും “ഡോക്ടർമാർക്ക് കൈക്കൂലി വാങ്ങുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള തന്റെ ഇ-മെയിലിൽ ഒന്നുമില്ലായിരുന്നുവെന്നും സൈമൺസ് അഭിഭാഷകൻ സ്റ്റീവൻ ടൈറെല്ലിനെ അറിയിച്ചിരുന്നു.

“ബർമോളാക്കിന്റെ ഡോക്ടർമാർക്ക് ഡോക്ടർമാർ” ഫാർമ ഇൻഡസ്ട്രിയുടെ വൃത്തികെട്ട രഹസ്യം “എന്ന് പറഞ്ഞ് ബർലാകാഫിന്റെ അവകാശവാദം ചോദ്യം ചെയ്തു. ടാരില്ലെ പറഞ്ഞു, ഒരു സാക്ഷി സംഭാഷണത്തെ ശരിവെക്കുന്നതും മുൻ-സെയിൽസ് ചീഫ് ഒരു” നുണയനാണെന്നും “.

റോവൻറെ അഭിഭാഷകനായ മൈക്കൽ കെൻഡാൾ , തന്റെ ക്ലയന്റിനെതിരെ ഒരു ഭരണാധികാരിയെ ഗവൺമെൻറ് തെളിയിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. വിൽപ്പനക്കാരന്റെ സംഭാഷണങ്ങളുമായി സംഭാഷണം നടത്തുമെന്ന് പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ വാദിക്കുന്നു. റെവനോൻസിങ് പ്രോഗ്രാമിന് ഡോക്ടർമാർക്ക് കൈമാറ്റം ചെയ്യാനുള്ള ഒരു വാഹനമായിരുന്നു റോവൻ. ഒരു ടേപ്പിന്റെ ഒരു ഭാഗത്തേക്ക് കെൻഡാൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. പ്രോഗ്രാമിലെ പങ്കാളിത്തം സബ്സിസുകളുടെ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനുകളുടെ വ്യാപ്തിയിൽ മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചിട്ടില്ലെന്ന്.

“ഞങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി എഴുതാൻ ഞങ്ങൾ ആളുകളെ വശീകരിക്കില്ല, കാരണം അവർ ഞങ്ങൾക്ക് എഴുതുന്നു, ശരിയാണോ? അത് കറുപ്പും വെളുപ്പും ആണ്, “റോവൻ ഒരു 2012 റെക്കോർഡിംഗ് പ്രസ്താവിച്ചു, ഒരു ട്രാൻസ്ക്രിപ്റ്റ് അനുസരിച്ച് Kendall jurors കാണിച്ചു.

ഗ്യാരീയുടെ അറ്റോർണി ട്രേസി മിനർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഒരിക്കലും അനുവദിക്കരുതെന്ന കള്ളപ്പണം പറഞ്ഞു, കോൾ സെന്റർ ജീവനക്കാർ ഇൻഷ്വറൻസ് കമ്പനികളിൽ നിന്നും മുൻകൂർ അംഗീകാരം നേടിയതായി പറഞ്ഞിരുന്നു. സബ്സിസ് സ്ക്രിപ്റ്റുകൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനികൾക്കായി ഒരു കാമ്പയിനിൽ ഒപ്പുവയ്ക്കുകയും ഗ്യാരറി പണയപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നും ആരോപിക്കുന്നു.

രോഗികളുടെ വേദനയുടെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഇൻസ്സൈംസ് ജീവനക്കാരെ കള്ളം നിർത്തലാക്കിയ ആ കോൾ-സ്ക്രിപ്റ്റ് സ്കീമിന് എലിസബത്ത് ഗ്യറിയറിയാണ് കോൾ സെന്റർ പ്രവർത്തിപ്പിച്ചത്. സർക്കാരിനുവേണ്ടി സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയത് മിനർ ആണ്.

“ആ സ്ത്രീയെ നിയമിക്കാൻ ആ മനുഷ്യന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ തെറ്റ് ആയിരുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു.

സർക്കാരിന്റെ ഘണ്ഡിക്കുന്നുണ്ട് ൽ, പ്രോസിക്യൂട്ടർ ഫ്രെഡ് വ്യ്ശക് കപൂർ മുൻ സിഇഒ മൈക്കൽ ബബിഛ് ആൻഡ് ബുര്ലകൊഫ്ഫ് ഹീനമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വിഷയത്തിന്റെ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നു അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ട് പ്രതിരോധ ന് ൽ അയ്യര്. കപിയന്റെ അഭിഭാഷകനായ ബെത്ത് വിൽക്കിൻസൺ, സ്പീക്കർ പരിപാടി നിയമപരമായി വിശ്വസിച്ചിരുന്നതായി ചില ഇമെയിലുകൾ കാണിച്ചു തന്നു.

കാസബ്ലാങ്കയിൽ നിന്നുള്ള ആ രംഗം പോലെയാണ് അത് – നിയമവിരുദ്ധമായ ചൂതാട്ടങ്ങൾ നടത്താൻ എനിക്ക് ഞെട്ടലുണ്ടായി,” വൈശാഖ് ജൂറിയോട് പറഞ്ഞു.

“ടോയിക്ക് – റിട്ടേൺ ഓൺ ഓൺ ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ്” എന്ന് പേരിട്ടിരുന്ന ഇൻഷീസ് ഡോക്യുമെൻറുകളുടെ നമ്പറുകൾ താരതമ്യം ചെയ്ത ഒരു ഇൻസൈറ്റ് ഇൻസ്സി മെമ്മോ, “ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ് ഓൺ റൈറ്റ്” എന്ന തലക്കെട്ടിലുള്ള വൈറ്റ്ഹാക്കിന്റെ സഹപ്രവർത്തകനായ ഡോ. വ്യാഴാഴ്ച ഇൻസെസിൽ കണക്കുകൂട്ടൽ “റബ്ബാർ – റിട്ടേൺ ഓൺ ക്രിബി” എന്നാണ്.

കേസ് യുഎസ് വി. കപൂർ, 16-കോടിയ -10343, യുഎസ് ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് മസാച്ചുസെറ്റ്സ്, മാസ്സച്ചുസ്ഥാൻ (ബോസ്റ്റൺ) എന്നിവയാണ്.