സുരക്ഷിതമായ മദ്യപാനം പരിധി ലംഘിച്ചു: ഇതാ പുതിയ ഉപദേശം – സ്ലാഷ്ഗിർ

സുരക്ഷിതമായ മദ്യപാനം പരിധി ലംഘിച്ചു: ഇതാ പുതിയ ഉപദേശം – സ്ലാഷ്ഗിർ

മദ്യപാനം ഒരു സ്ട്രോക്ക് ഉണ്ടാകാനുള്ള നിങ്ങളുടെ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നത് രഹസ്യമല്ല, പക്ഷേ മിതമായ ദിവസങ്ങളിൽ മിതമായ അളവിൽ മദ്യപാനം ആ പരിധിക്കപ്പുറത്തേക്ക് സംരക്ഷിക്കണമോ എന്ന കാര്യത്തിൽ വിവാദം നിലനിൽക്കുന്നു. സ്ട്രോക്കിൽ നിന്നും രക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒന്നോ രണ്ടോ മദ്യപാനങ്ങളെയാണ് കഴിഞ്ഞകാല തെളിവുകൾ സൂചിപ്പിച്ചത്. പക്ഷേ, പുതിയ ഗവേഷണം ആ അവകാശവാദങ്ങൾ തടഞ്ഞു.

ചർച്ച

സ്ട്രോക്ക് നേരെ മിതമായ മദ്യപാനം ഏറ്റവും സാധ്യതയുള്ള സംരക്ഷിത പ്രാബല്യത്തിൽ സംവാദങ്ങളെ കഴിഞ്ഞ ഗവേഷണ രൂപീകൃതമായത് തമ്മിലുള്ള ഒരു ലിങ്ക് കണ്ടെത്തി നോൺ-കുടിക്കുന്നവർക്ക് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ബെനിഫിറ്റ് മിതമായ ഉപഭോഗം. മദ്യപാനത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാനുള്ള പ്രഭാവം കുറവായോ അല്ലെങ്കിൽ മദ്യപാനികൾക്ക് മറ്റു ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നോ ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് ചിലവ് കുറവുള്ളതെന്നതിനെ കുറിച്ചാണ് ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർന്നിട്ടുള്ളത്.

പ്രത്യേകിച്ചും, മദ്യപാനത്തിൽനിന്ന് പൂർണ്ണമായി പുറത്തായ ആളുകൾക്ക് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ മൂലം നിർത്താൻ നിർബ്ബന്ധിക്കപ്പെട്ട മുൻ മദ്യപാനികളായിരിക്കാം. പ്രതിദിനം ഒന്നോ രണ്ടോ ലഹരിപാനീയങ്ങൾ മാത്രം കുടിക്കുന്ന ആളുകളുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോൾ, ആ ആരോഗ്യപ്രശ്നം സ്ട്രോക്കിന്റെ ചെറുതായി വലിയ അപകടത്തിന്റെ ഉത്തരവാദി ആകുമായിരുന്നു.

പുതിയ തെളിവ്

ആ ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം പറയാൻ, ലാൻസെറ്റിൽ അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനമാണ് , മദ്യം ടോളറൻസ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് കിഴക്കൻ ഏഷ്യൻ ജനതയുടെ പൊതുവായ ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങൾ നോക്കി. ഈ ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങളുള്ള വ്യക്തികൾ പലപ്പോഴും മദ്യപാനത്തെക്കാൾ വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ മദ്യപാനം ചെയ്യുന്നവരാണ്.

ഈ ജനിതക വ്യതിയാനങ്ങൾ റാൻഡം ആണെന്നതിനാൽ, പഠനത്തിൻറെ ഫലത്തെ സ്വാധീനിച്ചേക്കാവുന്ന മറ്റ് ഘടകങ്ങളെ പരിഗണിക്കാതെ വ്യക്തികളിൽ അവ ദൃശ്യമാകും. ഗവേഷണത്തിനിടയിൽ, ശാസ്ത്രജ്ഞർ ചൈനയിലെ ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളിൽ നിന്നും ജനിതകവിവരങ്ങൾ നോക്കി, അതുപോലെ തന്നെ അവരുടെ ഉപയോഗ ശീലങ്ങളെ വിലയിരുത്തുകയും, ആൽക്കഹോൾക്ക് സ്ട്രോക്ക് റിസ്കിനെതിരെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സംരക്ഷണ അളവുകളില്ലെന്ന് ഒടുവിൽ കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും ഹൃദയാഘാത സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് തീരുമാനമെടുക്കാൻ മതിയായ ഡാറ്റയില്ല.

നിങ്ങൾക്ക് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്

ദിവസവും ഒരു ഗ്ലാസ് അല്ലെങ്കിൽ രണ്ട് വീഞ്ഞു കുടിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നവർക്ക് ഒരു ആരോഗ്യപ്രശ്നമുണ്ടായേക്കാമെന്നാണ് പഠനം നടത്തിയത്. കുറഞ്ഞപക്ഷം സ്ട്രോക്കുകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഇത് നല്ലതാണ്.

പഠനമനുസരിച്ച്, മിതമായ, കുറഞ്ഞ അളവ് മദ്യപാനം മൂലം സ്ട്രോക്കിനെതിരെ ഒരു സംരക്ഷണ ഫലമുണ്ടാക്കുന്നില്ല എന്നാണ് ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയത്. വാസ്തവത്തിൽ, മദ്യത്തിന്റെ അളവ് മിതമായ അളവിൽ മാത്രം മദ്യപിക്കുന്നത് ഒരാളുടെ സ്ട്രോക്ക് അനുഭവിക്കുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. പ്രതിദിനം നാലു തവണ ഡ്രിങ്ക് കഴിച്ചാൽ സ്ട്രോക്ക് റിസ്ക് 35 ശതമാനം വർദ്ധിക്കും.

സ്ട്രോക്ക് റിസ്ക് കുറയ്ക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള ജീവിതശൈലി രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിൽ താത്പര്യമുള്ള വ്യക്തികൾ, മദ്യം കഴിക്കുന്നത്, അല്ലെങ്കിൽ ദൈനംദിന ഉപഭോഗത്തിൽ നിന്നും ചുരുങ്ങിയത് പരിഗണിക്കണം.

ഹാർവാർഡ് ആരോഗ്യ കുറിപ്പുകൾ സ്ട്രോക്കുകൾ പലപ്പോഴും അർത്ഥത്തിൽ ഒരു സർപ്രൈസ് അല്ല എന്നു മാത്രം ചില ജനിതക പല ഘടകങ്ങളും,, തീർത്തും മാരകമായ പ്രശ്നം നേരിടുന്നു എന്ന ഒരാളുടെ കൂടുതൽ പ്രചോദനം എന്നു. ലൈഫ് സ്റ്റൈൽ റിസ്ക് കുറയുന്നു, ശരീരഭാരം കുറയുന്നു, ഉപ്പ് കുറയുന്നത്, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം കഴിക്കൽ, വ്യായാമം ചെയ്യൽ, പുതിയ പഠന അടിവരകൾ, മദ്യം കഴിക്കുന്നത് എന്നിവയുൾപ്പെടെ.