ഉത്കണ്ഠയ്ക്കുള്ള കാരണങ്ങൾ: നിങ്ങളുടെ ഉത്കണ്ഠ ട്രിഗർ ചെയ്യുന്നത് എന്താണെന്ന് അറിയുക – പിങ്ക്വില്ല

ഉത്കണ്ഠയ്ക്കുള്ള കാരണങ്ങൾ: നിങ്ങളുടെ ഉത്കണ്ഠ ട്രിഗർ ചെയ്യുന്നത് എന്താണെന്ന് അറിയുക – പിങ്ക്വില്ല

ഏതെങ്കിലും ഒരു സമയത്ത് ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ആശങ്കാകുലരായിട്ടുണ്ട്. അനേകം ആളുകളും ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നു. എന്താണ് ഈ ഉത്കണ്ഠയ്ക്ക് കാരണം? ചെറിയ കാര്യങ്ങളിൽ നാം ഉത്കണ്ഠാകുലരാകുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്?

ഉത്കണ്ഠകൾ വളരെ വിശ്വസനീയമാണ്, മിക്കവാറും എല്ലാവരും അതിനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. ഉത്കണ്ഠയുടെ അളവ് താഴ്ന്നതും കഠിനവുമാണ്. അതിനാൽ, യഥാർഥത്തിൽ എന്ത് ഉത്കണ്ഠയിലേക്കാണ് കടക്കുന്നത്, അത് എങ്ങനെയാണ് സംഭവിക്കുന്നത്.

ഉത്കണ്ഠ

എന്താണ് ആശങ്ക?

ഉത്കണ്ഠ ഒരു മാനസികാരോഗ്യാവസ്ഥയാണ്, അത് ആശങ്ക, ഭയം അല്ലെങ്കിൽ പിരിമുറുക്കം എന്നിവയെ ബാധിച്ചേക്കാം. ഏകദേശം 7.5% ഇന്ത്യാക്കാരാണ് മാനസികാരോഗ്യാവസ്ഥയിൽ നിന്നും ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളത്. ഉത്കണ്ഠ കുറയുന്ന ഒരു വ്യക്തി പതിവായി ഒരു വികാരപരമായ ട്രിഗറാണ് ചെയ്യുന്നത്. എല്ലാവരും വിശ്രമവും ഉത്കണ്ഠയുമെല്ലാം അനുഭവിക്കുന്നു, എന്നാൽ നിങ്ങൾ പലപ്പോഴും അഭിമുഖീകരിക്കുമ്പോഴും നിങ്ങൾക്ക് ആകുലതയുണ്ട്. ഉത്കണ്ഠ ഭയവും ആശങ്കയും മാത്രമാണ്. പെൺകുട്ടിയും ഭീഷണി നേരിടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഉത്കണ്ഠയ്ക്ക് കാരണമെന്താണ്?

ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ

വിഷമകരമോ കടുത്തതോ ആയ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഉത്കണ്ഠയും അത് കൂടുതൽ വഷളാക്കിയേക്കാം. മറ്റു ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഉത്കണ്ഠയിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. ഒരു രോഗത്തിൻറെ മരുന്നുകളുടെയും ലക്ഷണങ്ങളുടെയും പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉത്കണ്ഠയ്ക്കും കാരണമാകും. മരുന്നുകൾ സജീവമായ ചേരുവകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അവ നിങ്ങൾക്ക് അസ്വസ്ഥതയോ അസ്വസ്ഥതയോ ആകാം.

മദ്യവും മരുന്നും

മദ്യവും മരുന്നും ഉത്കണ്ഠയുമായി ഒരു ശക്തമായ ബന്ധമുണ്ട്. മദ്യം ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നവർ ഉത്കണ്ഠയുടെ കൂടുതൽ ലക്ഷണങ്ങളാണ് കാണിക്കുന്നത്. പ്രത്യേകിച്ച് മദ്യപാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സാമൂഹ്യ ഉത്കണ്ഠകൾ ഉള്ളവർ കടുത്ത ആശങ്കകൾ അനുഭവിക്കുന്നു. മദ്യവും മയക്കുമരുന്ന് ഉത്കണ്ഠയും അപകടകരമാണ്.

മദ്യം

കഫീൻ

കഫീന്റെ അസാധാരണ ഫലങ്ങൾ ഒരു ‘ഫൈറ്റ്’ അല്ലെങ്കിൽ ‘ഫ്ലൈറ്റ്’ പ്രതികരണം ഉണ്ടാക്കുന്നു, ഇത് ഉത്കണ്ഠ വളരെ മോശമാവുകയാണ്. ധാരാളം കോഫി കാപ്പി നിങ്ങൾക്ക് നശ്വരവും ഉത്കണ്ഠയും തോന്നിയേക്കാം. കഫീൻ ഉത്കണ്ഠയെ വഷളാക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ ഉത്കണ്ഠ ആക്രമണത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യാം.

തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥികൾ

നിങ്ങളുടെ നെഞ്ചിന്റെ മുൻവശത്തുള്ള ബട്ടർഫ്ലൈ ആകൃതിയിലുള്ള ഗ്രന്ഥി നിങ്ങളുടെ മെറ്റബോളിസത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന തൈറോയ്ഡ് ഹോർമോണുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്. ധാരാളം ഹോർമോണുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, ഇത് ആകാംക്ഷയും ലക്ഷണങ്ങളും ഉറക്കക്കുറവും ഉണ്ടാകാം.

സമ്മർദ്ദം

സ്ട്രെസ് ഉത്കണ്ഠ ട്രിഗർ അതു മോശമായ ചെയ്യുന്നു. സമ്മർദ്ദം ലക്ഷണങ്ങളുടെ ലക്ഷണമാണ്. നിങ്ങൾ കൂടുതൽ ഊന്നൽ, നിങ്ങൾ ആകാംക്ഷയോടെ അനുഭവപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

സമ്മർദ്ദം

സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങൾ

പണവും പണവും പോലുള്ള പണമൊഴുകൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉത്കണ്ഠകൾക്ക് കാരണമാകും. അതു നിങ്ങളെ പേടിപ്പെടുത്തുന്നതും, വിഷമകരമാക്കി നിങ്ങളെ ഭയപ്പെടുത്തും.

വ്യക്തിപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ

ജോലി, കുടുംബം, സാമൂഹിക ജീവിതം എന്നിവയിലൂടെ നമ്മൾ ജീവിതത്തിലെ വ്യക്തിപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നു. ഇത് ഉത്കണ്ഠ ലഘൂകരിക്കുന്നു. നമ്മെ വിഷമകരനാക്കുകയും അസഹിഷ്ണുത പുലർത്തുകയും ചെയ്യുന്ന കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ വിഷമിക്കുന്നു.

ഫേസ് ബുക്കിൽ എല്ലാ ദിവസവും തിങ്കളാഴ്ചയും വ്യാഴാഴ്ചയും ഓരോ എപ്പിസോഡിനും 50,000 ത്തിൽ അധികം പണം സമ്പാദിക്കാം – https://www.facebook.com/jhacaaash/