പുകവലിക്കുന്നതിനുമുമ്പേ പുകവലി നിർത്തുക – CNBCTV18

പുകവലിക്കുന്നതിനുമുമ്പേ പുകവലി നിർത്തുക – CNBCTV18

സിഗററ്റ് പുകവലിക്കുന്നുണ്ടോ? നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം അല്ലെങ്കിൽ ശ്വാസകോശങ്ങൾക്ക് നാശം വരുത്താതിരിക്കുന്നതിന് പകരം മറ്റൊരു ഡ്രഗ് എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് രണ്ടുതവണ ചിന്തിക്കുക.

പുകവലി തലച്ചോറിലേക്ക് ചിത്രങ്ങൾ കൈമാറുന്നതിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തം കണ്ണിലെ മുൻവശത്തുള്ള ലൈറ്റ് സെൻസിങ് ടിഷ്യുവിന്റെ റെറ്റിനയെ പ്രതികൂലമാക്കുന്നു.

“ക്യാമറയുടെ ഒരു ചിത്രം പോലെയാണ് ഇത്. ഇത് പ്രകാശം കിരണങ്ങളെ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുന്ന പ്രചോദനമാവുന്നു,” എൽ.വി.പ്രസാദ് ഐ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് മേധാവി രാജ നാരായണൻ ഹൈദരാബാദിൽ പറഞ്ഞു.

പുകവലി മൂലമുണ്ടാകുന്ന രാസ സംയുക്തങ്ങൾ പുകവലി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും റെറ്റിന വരെ ഓക്സിജന്റെ ഒഴുക്ക് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് പുകവലിയ്ക്കു കാരണമാവുന്നു, ഇത് ഇരട്ട മസ്കുലർ ഡീജനറേഷൻ (എഎംഡി) ക്ക് രണ്ട് മടങ്ങ് കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു, “നാരായണൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സൈക്കററി റിസർച്ച് എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച അടുത്തിടെ നടന്ന ഒരു പഠനം നടത്തിയ പഠനം ചുവപ്പും പച്ചയും നീലയും മഞ്ഞ നിറവും കണ്ട് കണ്ണടക്കുന്നു. സിഗററ്റ് പോലുള്ള ന്യൂറോടോക്സിക് രാസവസ്തുക്കൾ ഉള്ള മരുന്നുകൾ, വർണ്ണപരമായ കാഴ്ചശക്തി നഷ്ടപ്പെടാൻ കാരണമാകുമെന്ന് നിർദ്ദേശിച്ചു.

പുകവലി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള അസുഖങ്ങൾ മൂലം ഏറ്റവും കൂടുതൽ പ്രതിരോധിക്കാൻ കഴിയുന്ന കാരണങ്ങൾ.

ലോകത്തിലെ പുകവലിക്കാരിൽ ഏതാണ്ട് മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും 2015 ൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പുകവലിക്കേറ്റുകൾ ഇന്ത്യയിലാണെന്നാണ് കണക്ക് .2017 ൽ ലാൻസെറ്റിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു ഗ്ലോബൽ ബർഡൻ ഓഫ് ഡിസീസ് പഠനത്തിലാണ് ഈ വിവരമുള്ളത്.

പുകവലി കൂടുതൽ കറ്റാർ രോഗങ്ങൾ, കണ്ണട, ഗ്ലോക്കോമ തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളെ ബാധിക്കും. കണ്ണുകൾക്ക് മുൻപുള്ള രോഗങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ തിരിച്ചറിയാം. എ.എം.ഡി, ഡി.എം.ഇ തുടങ്ങിയവ പോലുള്ള റെറ്റിനക് രോഗങ്ങൾ നിശബ്ദമായി വികസിക്കുകയുമരുത്. സമയം ചെലവഴിച്ചു.

“റെറ്റിനൽ രോഗം മൂലമുണ്ടാകുന്ന ദർശനം നഷ്ടപ്പെടുത്താൻ കഴിയില്ല, കാലാകാലങ്ങളിൽ രോഗനിർണ്ണയം രോഗനിർണ്ണയം ഫലപ്രദമായി കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുന്നുണ്ടെങ്കിൽ കൂടുതൽ വിദഗ്ധ പരിശോധനയ്ക്ക് തടസ്സം വരുത്താം, രോഗിയുടെ തിരിച്ചറിയൽ സമയബന്ധിതമായ രോഗനിർണയത്തിനുള്ള ഒരു സുപ്രധാന വശം ആണ്,” അജയ് ദഡാനി, നേത്രരോഗ വിദഗ്ധൻ / റെയ്ന സെന്ററും വിറ്റീരിയൽസൽ സർജനും ചേർന്ന് പറഞ്ഞു.

“റെറ്റിനൽ രോഗങ്ങളുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ പലപ്പോഴും വാർദ്ധക്യ കാലഘട്ടങ്ങളിലോ മറ്റ് കണ്ണിലെ അസുഖങ്ങളാലും വൈകിയ രോഗം തിരിച്ചറിയാൻ ഇടയാക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രമേഹരോഗികളായവർ ഏതെങ്കിലും കാഴ്ചശക്തി മാറ്റുന്നതിൽ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പുലർത്തുകയും ആരോഗ്യപൂർണ്ണമായ ജീവിതശൈലി പിന്തുടരുകയും വേണം. കാരണം പ്രമേഹരോഗബാധിതർക്ക് കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട്.

രോഗത്തിൻറെ പുരോഗമനത്തിൻറെ വേഗത കുറയ്ക്കാനും അല്ലെങ്കിൽ മന്ദഗതിയിലാക്കാനും കഴിയുന്ന ചികിത്സ ഓപ്ഷനുകൾ ഇന്ന് ലേസർ ഫോട്ടോകോക്കലേഷൻ, വിഎക്സ് ജിഎഫ് (വാസ്കുലർ എൻഡൊതേഹിയൽ ഗ്രോത്ത് ഫാക്ടർ) കുത്തിവയ്പ്, ലേയർ ആൻഡ് വിഇഇഎംഎഫ് ചികിത്സ ഉൾപ്പെടെ കോമ്പിനേഷൻ തെറാപ്പി, “ഡുഡാനിയ പറഞ്ഞു.

അനാരോഗ്യകരമായ ജീവിതരീതി, ഭക്ഷണ ശീലങ്ങൾ, നിരന്തരമായ സമ്മർദ്ദം, ഡിജിറ്റൽ സ്ക്രീനുകളുടെ സാന്നിധ്യം, റെറ്റിനൽ രോഗങ്ങളുടെയും മറ്റ് കണ്ണടകളുടെയും പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം തൊഴിലാളികളുടെ ഇടയിൽ വർധിച്ചുവരികയാണെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നു.

ഒരു വിച്ഛേദ പരിപാടി ഒരു വ്യക്തിയെ പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് അവർ പറയുന്നു.

“ഒരു വിദഗ്ധനെ സമീപിക്കുകയും പുകവലി ഉപേക്ഷിക്കാൻ ഒരു വിരാമ പരിപാടി ഏറ്റെടുക്കുകയും ചെയ്താൽ, ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതനിലവാരം നിലനിർത്താനും മങ്ങിയ നിറമുള്ള പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ആന്റിഓക്സിഡന്റുകളും റെറ്റിനൽ ഹെൽത്ത് നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കും,” നാരായണൻ പറഞ്ഞു. .

കണ്ണ്, ചീര, ചീര, പച്ച നിറമുള്ള ഇലകൾ ലുയിനിൻ, സെയ്ക്സാന്തിൻ എന്നിവയ്ക്ക് കണ്ണ് ആരോഗ്യത്തിന് പ്രധാന പോഷകങ്ങൾ ഉണ്ട് വിറ്റാമിൻ സി, വിറ്റാമിൻ എ തുടങ്ങിയ ചില വിറ്റാമിനുകളും കണ്ണ് ആരോഗ്യത്തിൽ സഹായിക്കുകയും എഎംഡി, ഡിഎംഇ, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.